Bình luận Bình Luận giao dịch hàng ngày - Nỗ lực phục hồi, tăng trưởng sau đại dịch trong nhiều thách thức.

Cổ đất dù nội tại có tốt như HDC thì cũng mang tính đầu cơ nhiều hơn đầu tư chị nhỉ. Không có gì đảm bảo rằng BLĐ sẽ chia lợi nhuận cho cổ đông cả
Đúng em.
Rủi ro thứ nhất là 2 giá, 2 sổ, không hạch toán đủ doanh thu, tức là báo lợi nhuận thấp.
Rủi ro thứ hai là báo lãi cao rồi nhưng lợi nhuận đó cũng không đến tay cổ đông vì sẽ rút ruột bằng cách tăng chi phí đầu tư, mua sắm. Kiểu thực chi 1 đồng nhưng lại đưa vào chi phí 10 đồng ấy.

Mình ko biết. TT cận đáy quanh đây, hay hơn là có plan tích luyx mua cp tốt.Mình vẫn bet WTI vượt 140$.
Dạ, em cũng nghĩ thế. Mỗi khi cụ Soros nói về con nào đó, thì nó đều có một độ trễ nhất định (ông cụ nhìn xa quá xa, trước cả chục bước so với đám đông).
Kỳ này anh HL phiêu hay thật! Cực chất luôn ạ.

Dạ, em cũng nghĩ thế. Mỗi khi cụ Soros nói về con nào đó, thì nó đều có một độ trễ nhất định (ông cụ nhìn xa quá xa, trước cả chục bước so với đám đông).
Nếu chúng ta đánh tơi bời GẤU CHÚA trận này thì lâu lâu lắm GẤU mới dám bén mảng tới, :)))

Sùng bái cá nhân rồi.
Không có ai luôn đúng cả.

Lần trước ảnh bảo về 900, thế lần này thêm 20% nữa là 720 à :1:
Dự là Idol Trung Lã sẽ giảm dần target đến tận mốc 500₫ như cái anh bên Tài Chính em ăn trưa cùng hôm trước ạ. Anh ấy đoán FED nâng 0,75₫ và DJ về lại 30k, giờ trúng phóc luôn mới kinh... Thiên hạ lắm Quái Nhân thiệt chứ ạ!

Vâng ạ, mỗi ngày ảnh cứ nói về treasy với macro gì đó mà em nghe như trâu nghe đàn nhị.
Đôi khi em tự hỏi CS này chưa đủ phức tạp hay sao :2cool_after_boom:
Ủa, em thấy vậy đúng mà, nếu Thầy đặt mình vào vị trí Idol thì sẽ cảm thông ngay.
Giả sử, giờ Thầy phơi bày bí cắp, DCA only Index, rồi cứ ngủ cả tháng, cả quý ko dự, ko bình về TT... Thì khách nào đưa tiền cho Thầy quản hộ, bản thân họ cũng tự làm được...sao phải trả phí cho Thầy?!
=> Đó là lí do chính cho các Idol như Trung Lã, Phúc Lê, A7... tham gia truyền thông mãnh liệt. Còn khách là còn tất...:11:

Ủa, em thấy vậy đúng mà, nếu Thầy đặt mình vào vị trí Idol thì sẽ cảm thông ngay.
Giả sử, giờ Thầy phơi bày bí cắp, DCA only Index, rồi cứ ngủ cả tháng, cả quý ko dự, ko bình về TT... Thì khách nào đưa tiền cho Thầy quản hộ, bản thân họ cũng tự làm được...sao phải trả phí cho Thầy?!
=> Đó là lí do chính cho các Idol như Trung Lã, Phúc Lê, A7... tham gia truyền thông mãnh liệt. Còn khách là còn tất...:11:
À nhỉ đúng là chim sẻ không thể hiểu nổi ý đại bàng, Tks Chán Ca ạ
VNI nhà mình lại giảm vô địch thiên hạ, vận nước đang lên phải ko ạ.
Luôn đứng đầu bảng thế giới dù bất cứ hoàn cảnh nào

Back