Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
hí hí @Kỷ Sửu thấy bé Sao Hiểu Nổi có đủ khoan thai điềm đạm ko???
đỡ vẻ style húng hắng bắng nhắng nhí nhố như năm xưa
Em nghe chợ nó đồn Tiền ca chơi chiêu niêm yết cửa sau ạ? Công nhận kỳ này các anh Lái khác hẳn, tằng tằng tiên tiến, không có bốc đồng kéo dựng đứng... Chị Cỏ ôm con này tuyệt thật, bất chấp mưa mão, giông tố... thị trường đỏ lòe, em nó nhẹ nhàng BO trong ngỡ ngàng... :109:

Con ROS vậy là số phận định đoạt rồi bác nhỉ! Giờ mà có nẩy lên chỉ là DCB. :1:
Có khi nào sẽ chỉ còn 10-15% thị giá bây giờ không nhỉ?
VEF còn rơi 50% thì ROS xá gì.
Nhưng nó chạy về đâu cũng có liên quan gì đến mình đâu.
Liên quan trực tiếp đến mình là nhiều cổ ngon thế mà sao vẫn giảm miệt mài??????

Có khi nào sẽ chỉ còn 10-15% thị giá bây giờ không nhỉ?
VEF còn rơi 50% thì ROS xá gì.
Nhưng nó chạy về đâu cũng có liên quan gì đến mình đâu.
Liên quan trực tiếp đến mình là nhiều cổ ngon thế mà sao vẫn giảm miệt mài??????
Ông gì ông ấy bẩu Cổ giảm là cổ không ngon đâu :10:
Đùa chứ Tây lông vẫn bán ròng, hàng mới các loại cứ nô nức lên sàn hút tiền thì khó lên lắm, trừ khi có lái thật máu :19:

Nhìn Chart con Văn Ếch ETF thấy có vẻ tạo đáy rồi mà giao dịch èo uột quá. Có lẽ bọn này track Index kém nhất trong số các etf ở VN :1:
Dạo này kiếm hàng mới khó ghê. Blue có gợi ý gì cho năm mới không?
cvt đang có thể tạo 1 cái phân kỳ dương ở vùng quá bán, cũng ngay supply + fibo 50%
nếu mà tăng lại thì dễ ăn cú hồi kìa bác.

cvt đang có thể tạo 1 cái phân kỳ dương ở vùng quá bán.
nếu mà tăng lại thì dễ ăn cú hồi kìa bác.
Mua thử 3.000 CVT vừa phải cắt vì cú hồi hôm thứ 6 quá yếu cho thấy vẫn đề không chỉ ở ESOP. Đọc qua thấy thằng này dùng nhiên liệu là than đá, mà than đá thì đợt rồi tăng giá quá mạnh. Mấy ông sản xuất này công nghê không giống nhau nên tác động của giá nguyên vật liệu đến giá thành cũng khác nhau.

Mua thử 3.000 CVT vừa phải cắt vì cú hồi hôm thứ 6 quá yếu cho thấy vẫn đề không chỉ ở ESOP. Đọc qua thấy thằng này dùng nhiên liệu là than đá, mà than đá thì đợt rồi tăng giá quá mạnh. Mấy ông sản xuất này công nghê không giống nhau nên tác động của giá nguyên vật liệu đến giá thành cũng khác nhau.
Dạo này chị tay to đang luyện / học bắt dao à? Hôm nọ thấy hào hứng với nẩy rồi đưa tay ra cúi xuống nhặt nhẹ nhàng lắm cơ mà :109:
Cẩn thận nhé. Cái trò bắt dao là nguy hiểm lắm, banh xác có ngày đấy :19:

Dạo này chị tay to đang luyện / học bắt dao à? Hôm nọ thấy hào hứng với nẩy rồi đưa tay ra cúi xuống nhặt nhẹ nhàng lắm cơ mà :109:
Cẩn thận nhé. Cái trò bắt dao là nguy hiểm lắm, banh xác có ngày đấy :19:
Yên tâm đi, đã bắt dao là chỉ bắt con nào có tài sản đảm bảo đủ để bất chấp giá về đến đâu cũng OK thôi.

Nay Anh HL vui tính ghê, cũng tham gia troll chị tay to ạ... hi hi
Style chị ấy là style biến hình, em hay gọi là bị DN tóm chứ tóm DN gì nỗi... Cứ có tài sản và rẻ là nhảy vô ôm, trong khi không có đủ tài lực để thành activist investor.
Activist thì nó có đủ tiền và mqh để nhảy vào xé xác DN, đuổi cổ Ban lãnh đạo lười biếng, nên nó chủ động kiểm soát rủi ro. Còn chị tay to nhà mình, tiền nhiều nhưng đem mua nhà đất hết, mqh tốt nhưng ngại nhờ vả... Chỉ còn nước đa dạng hóa tầm 10 con, thì lâu lâu lại trúng 1-2 con chạy tít, 8-9 con còn lại nằm chờ hòa vốn hoặc lõm ít nhưng nản quá thì cắt, lõm nhiều thì tạm quên...kkk
@TTN chị thấy em mô tả đúng không ạ? Cả lý thuyết lẫn thực tế nhé... Quy kết lại thì vẫn là giải quyết bài toán Risk/Reward ratio, bỏ qua yếu tố thời điểm vì nó quá khó... a hi hi
Cái này ko gọi bắt dao,
Quan điểm này của chị gọi là thâu tóm DN ,haha...troll thôi nhá:D

Nay Anh HL vui tính ghê, cũng tham gia troll chị tay to ạ... hi hi
Style chị ấy là style biến hình, em hay gọi là bị DN tóm chứ tóm DN gì nỗi... Cứ có tài sản và rẻ là nhảy vô ôm, trong khi không có đủ tài lực để thành activist investor.
Activist thì nó có đủ tiền và mqh để nhảy vào xé xác DN, đuổi cổ Ban lãnh đạo lười biếng, nên nó chủ động kiểm soát rủi ro. Còn chị tay to nhà mình, tiền nhiều nhưng đem mua nhà đất hết, mqh tốt nhưng ngại nhờ vả... Chỉ còn nước đa dạng hóa tầm 10 con, thì lâu lâu lại trúng 1-2 con chạy tít, 8-9 con còn lại nằm chờ hòa vốn hoặc lõm ít nhưng nản quá thì cắt, lõm nhiều thì tạm quên...kkk
@TTN chị thấy em mô tả đúng không ạ? Cả lý thuyết lẫn thực tế nhé... Quy kết lại thì vẫn là giải quyết bài toán Risk/Reward ratio, bỏ qua yếu tố thời điểm vì nó quá khó... a hi hi
Gớm, cái post vớ vẩn này mà cũng nhận được nhiều like ghê :21::21::21:

Status
Not open for further replies.
Back