Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Mong manh tình về !!

Status
Not open for further replies.
Nay Anh HL vui tính ghê, cũng tham gia troll chị tay to ạ... hi hi
Style chị ấy là style biến hình, em hay gọi là bị DN tóm chứ tóm DN gì nỗi... Cứ có tài sản và rẻ là nhảy vô ôm, trong khi không có đủ tài lực để thành activist investor.
Activist thì nó có đủ tiền và mqh để nhảy vào xé xác DN, đuổi cổ Ban lãnh đạo lười biếng, nên nó chủ động kiểm soát rủi ro. Còn chị tay to nhà mình, tiền nhiều nhưng đem mua nhà đất hết, mqh tốt nhưng ngại nhờ vả... Chỉ còn nước đa dạng hóa tầm 10 con, thì lâu lâu lại trúng 1-2 con chạy tít, 8-9 con còn lại nằm chờ hòa vốn hoặc lõm ít nhưng nản quá thì cắt, lõm nhiều thì tạm quên...kkk
@TTN chị thấy em mô tả đúng không ạ? Cả lý thuyết lẫn thực tế nhé... Quy kết lại thì vẫn là giải quyết bài toán Risk/Reward ratio, bỏ qua yếu tố thời điểm vì nó quá khó... a hi hi
Chị ấy đã nhìn ra vụ PNJ thâu tóm SFC lấy vài miếng đất-đất vàng đất bạc của SG,sau đó biến mất....???nên chị ấy sẽ học làm theo con đường ấy...
@TTN :chúng ta đang trên con đường đi tìm ta là ai,chị cứ thoả thích tung tăng theo inside của mình thôi,AE tôi chỉ phụ hoạ vài nốt nhạc cho vui nhe nhé..
Mà em linh cảm chị cũng sắp tìm ra con Key của TTCK rồi...G/L!

Giọt nước làm tràn ly. Đổ vỡ tâm lý sắp bắt đầu chăng :1:
update danh mục margin các ctck, thấy bị cut giảm cả loạt. Tiền đã ít, bị hút ra ngoài qua repo, rồi hút vào OTC, giờ cut margin ko có tiền bù vào, chết như ngả dạ.
Mà ko hiểu sao tt ko thấy hoảng loạn, ai cũng bảo toàn cp rác, chả liên quan tới mình hay sao ấy :106:

update danh mục margin các ctck, thấy bị cut giảm cả loạt. Tiền đã ít, bị hút ra ngoài qua repo, rồi hút vào OTC, giờ cut margin ko có tiền bù vào, chết như ngả dạ.
Mà ko hiểu sao tt ko thấy hoảng loạn, ai cũng bảo toàn cp rác, chả liên quan tới mình hay sao ấy :106:
Hay là năm nay sóng to gió lớn, bà con vẫn còn lãi kha khá nên chưa thấy buốt, chưa buông :1:
Sợ nhất là BDS vào đóng băng tập 2. Lúc nãy vô tình xem cái thống kê ngành của VNDS theo tháng thấy cũng hay hay.

MG thì toàn hàng tăng tốt đợt trước nên có thể tính cả năm 2016 vẫn còn lãi vì vậy mọi người bình tĩnh hơn chăng. Kiểu như chị, quá lắm thì em xin cái lãi suất ngân hàng :1:

Hay là năm nay sóng to gió lớn, bà con vẫn còn lãi kha khá nên chưa thấy buốt, chưa buông :1:
Sợ nhất là BDS vào đóng băng tập 2. Lúc nãy vô tình xem cái thống kê ngành của VNDS theo tháng thấy cũng hay hay.
thống kê gì a nhỉ?

MG thì toàn hàng tăng tốt đợt trước nên có thể tính cả năm 2016 vẫn còn lãi vì vậy mọi người bình tĩnh hơn chăng. Kiểu như chị, quá lắm thì em xin cái lãi suất ngân hàng :1:
e sắp cháy 1 cái acc, stress kinh hoàng :102::102::102:

Cuộc đời là những chuyến đi săn...và ta là nhưng con mồi...hụ hụ:70:
Thêm cái ảnh cho còm men của Nhà thơ thêm sinh động :1:

Status
Not open for further replies.
Back