Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
Đọc thread này hai ngày vừa qua thấy lại mình trong hai mã:
1. HAG , ngày xưa theo bác Đức cũng vì mấy vụ làm đồn điền mà bất chấp cái bảng điện. Ai chà !
2. STB , cứ nhìn em nó tuột xuống lại thấy ham. Làm một chút rồi lại chút nữa, làm chút nào lỗ ngay chút đó mà vẫn đắm đuối đi theo ...

KBC cũng tương tự, em nó được nhiều báo cáo khuyến nghị mua/cầm giữ chờ giá 19-20 , nhưng thực tế là em nó đã và đang tuột xuống giống y như STB. Trên triền dốc này mà cứ nhấp nhổm vào thì khả năng thua lớn lắm, thế nhưng tại sao lại cứ bị lôi cuốn ?

@DucMinh
Em giải cái Quẻ của Thầy Bư thử phát nhóe, nêu sai mong thông cảm cho em... trình còn kém lắm ạ:
1. DucMinh là Nam, lí do: Thiên tướng là Bạch Hổ, dương kim, nằm trên cung Tuất.
2. DucMinh là người mới, lý do: Can ngày là Nhâm, Sơ truyền là Hợi => tướng khí.
3. Sợ nhất là cái Sơ truyền lại tác Thiên Không, đúng ra là không xem, vì có cái gì đó mờ ảo... lạ thật? Thầy có dùng chung nick này với ai không ạ?

kinh quá :113:
Có a Tí vương, tả phù - hữu bật đầy đủ cả
VC mình là nhất, chả cần đi đâu đọc ở đâu cho rách việc nhiễu loạn thông tin cả
tks Cu Lì :1178:
Dạ, em cà rỡn, sợ các anh í mắng thía mồ...ahihi... cơ mà công nhận, các anh son khủng khiếp... đành vừa nghe mắng, vừa nhặt tiền vại...ahihi

KBC cũng tương tự, em nó được nhiều báo cáo khuyến nghị mua/cầm giữ chờ giá 19-20 , nhưng thực tế là em nó đã và đang tuột xuống giống y như STB. Trên triền dốc này mà cứ nhấp nhổm vào thì khả năng thua lớn lắm, thế nhưng tại sao lại cứ bị lôi cuốn ?

anh kể 1 thể đi ạ, chứ em thấy ít cũng khoảng vài trăm mà mà anh điểm danh cà nhắc kiểu này chắc đến năm sau mới hết...

Anh ấy sắp trở thành người được mọi người đu bám quyết liệt :21:
Không anh ơi, không phải là sắp... mà là thành luôn rồi...
Ra đường gái cứ bu vô hun chùn chụt... mà ảnh thì chỉ biết khóc tu tu và bỏ chạy thôi ạ...
:21::21::21:

@DucMinh
Em giải cái Quẻ của Thầy Bư thử phát nhóe, nêu sai mong thông cảm cho em... trình còn kém lắm ạ:
1. DucMinh là Nam, lí do: Thiên tướng là Bạch Hổ, dương kim, nằm trên cung Tuất.
2. DucMinh là người mới, lý do: Can ngày là Nhâm, Sơ truyền là Hợi => tướng khí.
3. Sợ nhất là cái Sơ truyền lại tác Thiên Không, đúng ra là không xem, vì có cái gì đó mờ ảo... lạ thật? Thầy có dùng chung nick này với ai không ạ?
Chém gió vuốt đuôi Cào phát. :21:

Đinh Dậu/ Đinh Mùi/ Nhâm Dần/ Đinh Mùi

1. Đinh Nhâm hợp, nhưng có tới 3 Đinh mà chỉ có 1 Nhâm cho thấy đám đông xúm lại nhận người quen và do tranh hợp nên chẳng hợp. Đối tượng chẳng nhận quen với ai.
2. Trụ ngày là dương thủy, dương mộc trong khi xung quanh toàn âm. Cho thấy đối tượng là Nam.
:21::21::21:

@DucMinh
Anh Culi đoán chuẩn rồi. Em là Nam 100%, hi, gia nhập forum chưa dc 2 năm, có đc coi là mới ko ạ. Thời gian đầu ít post bài vì cũng chẳng biết viết gì (Fa và Ta đều dở). Nick này chỉ duy nhất e xài thôi, ko có ai khác dùng chung. Môn lý số em cũng khoái lắm vì có khả năng tiền tri, tiếc là mới biết sơ về tử vi và phong thủy, ko biết dùng quẻ. Mong đc học hỏi thêm từ các anh/chị!

Khó phục vụ nhất là những người nghèo.
Cho thứ gì miễn phí, họ tưởng mình bẫy họ.
Nói rằng đó là một khoản đầu tư nhỏ, họ lại bảo như thế không thể kiếm được nhiều.
Bảo họ chuyển sang cái lớn hơn đi, họ nói không có tiền.
Bảo họ đây là một ngành kinh doanh truyền thống, họ lại nghĩ chắc sẽ khó lắm.
Nói đây là mô hình kinh doanh mới, họ lại sợ là đa cấp.
Bảo họ mở một cửa hàng, họ sẽ nói như vậy không được tự do.
Bảo vậy hãy thành lập một doanh nghiệp mới đi, họ nói không có kinh nghiệm.

Những người này có một đặc điểm chung là luôn đi hỏi Google, lắng nghe những người có cùng tư tưởng tiêu cực như mình. Họ nghĩ ngợi nhiều hơn cả một giáo sư nhưng lại hành động không bằng một người mù.

Jack Ma

@HOANGLINH
Đội kia hôm qua mới show lg cổ BHS đang giữ là 29.9 triệu, chỉ sau gia đình nhà bác T. TCNN đang giữ hơn 7%. Sau sáp nhập gia đình bác T vẫn giữ 65 %. NN mua giá 4x. Như vậy nếu đúng theo dự kiến là cạn cung :1:
Tks chị.Có giấy phép phát hành của UB CK cho SBT để sáp nhập BHS rồi chị nè.

Attachments

• Giay phep phat hanh.pdf
    404.8 KB · Views: 10
Last edited:
Tản mạn FLC.
Nhìn vào FLC với các chỉ số TC hiện tại, cũng như quỹ đất và các dự án nghĩ dưỡng đang sở hữu không thể phủ nhận FLC là 1 case hấp dẫn cho cả đầu tư lẫn đầu cơ nếu được quản trị minh bạch.
Nhưng vấn đề nằm ở chỗ liên quan đến ROS. Lãnh đạo FLC không biết đã từ bỏ ý định sáp nhập FLC-ROS theo tỷ lệ 20-1 chưa? Vì nếu điều đó xảy ra thì rất thiệt thòi cho cổ đông FLC. Và dĩ nhiên giá FLC đừng có hy vọng ngóc đầu dậy.
Tôi cho rằng đã đến lúc FLC nên có tư duy của 1 ông lớn chứ không phải là tư duy chộp dựt trên TTCK nữa.
Cơ sở để kỳ vọng vào sự thay đổi là giá ROS đã chịu điều chỉnh giảm. Lần đầu tiên FLC đã chịu chia cổ tức bằng tiền, dù con số rất ít ỏi 3%.
Nhìn giao dịch có thể thấy dù dính phải nhiều tin đồn liên quan đến chính trị của thế lực đằng sau( tin đồn liên quan đến bác ĐLT tôi cho là tin đồn thiếu cơ sở) nhưng giá FLC vẫn chỉ điều chỉnh theo hướng tích lũy ở nền giá 7.
Chính chủ tịch FLC cũng công khai ý định gom cổ phiếu FLC để bán cho các TCNN. Nếu FLC được quản lý minh bạch thì lẽ dĩ nhiên NN sẽ không từ chối 1 DN có nền tảng và tiềm năng lớn về du lịch nghỉ dưỡng như vậy.

Tản mạn FLC.
Nhìn vào FLC với các chỉ số TC hiện tại, cũng như quỹ đất và các dự án nghĩ dưỡng đang sở hữu không thể phủ nhận FLC là 1 case hấp dẫn cho cả đầu tư lẫn đầu cơ nếu được quản trị minh bạch.
Nhưng vấn đề nằm ở chỗ liên quan đến ROS. Lãnh đạo FLC không biết đã từ bỏ ý định sáp nhập FLC-ROS theo tỷ lệ 20-1 chưa? Vì nếu điều đó xảy ra thì rất thiệt thòi cho cổ đông FLC. Và dĩ nhiên giá FLC đừng có hy vọng ngóc đầu dậy.
Tôi cho rằng đã đến lúc FLC nên có tư duy của 1 ông lớn chứ không phải là tư duy chộp dựt trên TTCK nữa.
Cơ sở để kỳ vọng vào sự thay đổi là giá ROS đã chịu điều chỉnh giảm. Lần đầu tiên FLC đã chịu chia cổ tức bằng tiền, dù con số rất ít ỏi 3%.
Nhìn giao dịch có thể thấy dù dính phải nhiều tin đồn liên quan đến chính trị của thế lực đằng sau( tin đồn liên quan đến bác ĐLT tôi cho là tin đồn thiếu cơ sở) nhưng giá FLC vẫn chỉ điều chỉnh theo hướng tích lũy ở nền giá 7.
Chính chủ tịch FLC cũng công khai ý định gom cổ phiếu FLC để bán cho các TCNN. Nếu FLC được quản lý minh bạch thì lẽ dĩ nhiên NN sẽ không từ chối 1 DN có nền tảng và tiềm năng lớn về du lịch nghỉ dưỡng như vậy.
Ôi, dự án hay chất lượng công trình bao gồm thiết kế quá kém. Phục vụ của nó cũng kém nốt...Chẳng biết tiềm năng thế nào chứ em thấy nhiều ông chủ cùng ngành bds chê dữ lắm

Ôi, dự án hay chất lượng công trình bao gồm thiết kế quá kém. Phục vụ của nó cũng kém nốt...Chẳng biết tiềm năng thế nào chứ em thấy nhiều ông chủ cùng ngành bds chê dữ lắm
Chị chưa nghỉ ở FLC bao giờ nhưng bạn chị đi về thấy bảo cũng được mà.
Tuy vậy chị chết khiếp khi nghe cái tỷ lệ hoán đổi 20:1. Không hiểu nó căn cứ vào cái gì mà đưa ra tỷ lệ đó.
Chị suy nghĩ lại rồi, mai bán khẩn trương 10.000 có sẵn, hàng về bán nốt 10.000 còn lại. Không quan tâm đến lỗ lãi nữa.

E đã nghỉ ở FLC Sầm sơn và thấy nhược điểm nhiều hơn ưu điểm. Nhân viên thiếu chuyên nghiệp, check in out lâu, phục vụ quầy, phòng kém, (người địa phương kịp training thì phải), ko kiểm soát đc số lượng người ở phòng, và ăn sáng, bể bơi nhỏ, vui chơi kèm theo ko có gì. Tệ hại nhất là resort xây sát sạt biển, kè bê tông, hút cát (tác hại lâu dài), làm golf cũng hút cát ở cồn gần đấy (để ra cái cồn cát đó thì KHÍ phải lắng đọng, tích tụ cả trăm năm trở lên). Phàm ở đời cái gì cũng muốn Nhanh, Nhiều thì sẽ Ẩu.

Status
Not open for further replies.
Back