Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
DPM tiếp quản toàn bộ thi phần các tỉnh phía bắc. THAY cho ĐẠM HÀ BẮC chưa chính thức đệ đơn phá sản. Nhưng cán bộ từ cấp TP trở lên đã đi ra ngoài bán báo, xe ôm được 2 tháng nay, còn ông nào có kiến thức chut thì đi đầu tư ck như chúng ta. Tới đây VC Thêm nhiều mem mới.
Đạm hà bắc đình đám 1 thời do cụ cố Đỗ 10 và con gái hỗ trợ. Nay thì thời thế khạc rùi. Hiii

Đây là tin chính xác, hot nhất làm DPM tăng. Hi. Đi thực tế phải ngồi với mấy ông thất nghiệp mới rõ.
Phục anh CACO quá. Rất chính xác.

em chả biết tin này anh ạ

Nhưng vấn đề ngành dầu khí là thằng lãi bù thằng lỗ. Để chúng ta cùng tiến, lãnh đạo cũng có thành tích to. Ví dụ a khai thác lỗ, thì bù cho anh lọc dầu. Anh khí lãi thù bù cho anh đạm. Và ngược lại. Cơ chế thì đơn giản lắm, tăng giá bán đầu vào, hạ giá bán. Nếu bí lắm thì mua lại dự án đang phá sản, đầy đấy, nào nhà máy sợi, nào đạm hà bắc....

Cho nên nhìn thấy nó lãi đấy, nhưng cuối cùng không về cổ đông đâu

Dạo này siu phịu cũng lạ lắm nhoé, trước toàn đánh hàng đu trend, giờ toàn đánh hàng dưới đáy phi lên??? Chắc gặp cao nhân phương nào rồi phải không? :106:
Đâu có ạ, lâu lâu bố em bím em theo chơi thôi mờ :)) em chủ đạo vẫn đu trend còn gì.
hbc 32-50 done , itd . đu trend nà nvl ngon ko anh lão son bím em từ 60 mà em cá chê nhụt vãi :)).

Nhưng vấn đề ngành dầu khí là thằng lãi bù thằng lỗ. Để chúng ta cùng tiến, lãnh đạo cũng có thành tích to. Ví dụ a khai thác lỗ, thì bù cho anh lọc dầu. Anh khí lãi thù bù cho anh đạm. Và ngược lại. Cơ chế thì đơn giản lắm, tăng giá bán đầu vào, hạ giá bán. Nếu bí lắm thì mua lại dự án đang phá sản, đầy đấy, nào nhà máy sợi, nào đạm hà bắc....

Mình nghĩ riêng DPM sau quả sơ sợi sẽ không có quả nào nữa. Giá mua bán có hợp đồng theo giá thị trường rồi, cùng lắm là áp giá tổi thiểu như NT2 nữa thôi.

Đúng rồi. Ngon như gas nó cũng cho cổ đông vài line% / năm. Tin gì...nhưng thị trường nó bán là bán cái kỳ vọng tương lai.... thế mới khoai. Hiii

Thế nó có kéo giá DCM lên như DPM ko ạ :)

Status
Not open for further replies.
Back