Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Vậy ngày mai mua hàng luôn đi-thật đấy, đợi 7xx là để dành riêng anh thôi vì anh làm ong thợ mua nhà nhanh hơn ck, nhất là lúc này.
Em múc nó có lộ trình được lập sẵn rồi anh, chưa tới tháng là chưa xơi được, hoặc tới tháng mà chưa tới giá thì cũng võ mồm...hic
Em cũng đang rao mua đất NN, mà chắc phải ra tận vùng xa mới có kèo ngon, đúng ý ạ. Giờ chỉ còn trông vào đàn trâu... Anh là ong thợ, thì em là trâu cày. Khổ thân 2 ae cùng tủi! :(

Em múc nó có lộ trình được lập sẵn rồi anh, chưa tới tháng là chưa xơi được, hoặc tới tháng mà chưa tới giá thì cũng võ mồm...hic
Em cũng đang rao mua đất NN, mà chắc phải ra tận vùng xa mới có kèo ngon, đúng ý ạ. Giờ chỉ còn trông vào đàn trâu... Anh là ong thợ, thì em là trâu cày. Khổ thân 2 ae cùng tủi! :(
Thế này thì các dự án sau này giá vốn cao lắm nhỉ?
https://vnexpress.net/dat-o-tp-hcm-duoc-boi-thuong-toi-da-gap-25-lan-gia-nha-nuoc-4580841.html

Last edited:
Anh chỉ thích mua nhà mặt phố kinh doanh tạo việc làm cho đàn ong thợ xây tổ lấy mật-dòng tiền thôi.Đợi TTCK 1-2-3 năm có cú crash là mình vồ :)

Chiều tối qua nhiều tin vĩ mô tây ta ra phết, TT hôm nay dư lào các thầy :105:
Cùng 1 thông tin CPI 6%, 2 bài báo ra cùng trong 1 buổi tối lệch nhau có 1,2 tiếng mà 2 kiểu rút tít, định hướng dư luận chứng sĩ khác nhau 180 độ =)) , các nhà báo viết tin liên quan tới chứng khoán hình như có đầu tư chứng khoán / phái sinh nên giật tít theo position hay sao ấy :19: cứ có tí cổ thì xấu cũng thành đẹp, còn full cash thì cái gì cũng xấu, khủng hoảng về đồ đá tới nơi :24:

Các anh ác quớ :19:
Thứ 2 khi tin SVB phá sản ra ai cũng nghĩ sập mạnh và short thì các anh thịt shorrt. :10:
Thứ 3 sau khi thứ 2 ổn ai cũng nghĩ là OK rồi quay ra long thì các anh thịt long, tiện tét cung. :10:
Thứ 4 thì các anh giật gap từ ato thịt dân shorrt PS khi chart gãy ma20 .... :10:
Cứ gọi là ác hơn thú :24::24::24:

Các anh ác quớ :19:
Thứ 2 khi tin SVB phá sản ra ai cũng nghĩ sập mạnh và short thì các anh thịt shorrt. :10:
Thứ 3 sau khi thứ 2 ổn ai cũng nghĩ là OK rồi quay ra long thì các anh thịt long, tiện tét cung. :10:
Thứ 4 thì các anh giật gap từ ato thịt dân shorrt PS khi chart gãy ma20 .... :10:
Cứ gọi là ác hơn thú :24::24::24:
MMs canh anh TDG nâng cash lên đúng mốc 7% thì ra tin hạ LS ạ. Quá ngẫu nhiên...Anh có.ý kiến j ko.ạ?

Status
Not open for further replies.
Back