Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
anh DVC cũng hô rời bỏ cuộc chơi
Vậy là thêm 1 idols nhập hội. Hội ngày càng đông, MMs ko thốc lên lúc này thì thốc lên lúc nào nữa nhỉ? :102:
Làm Quỹ ko sợ NAV lùi khi Index lùi, chỉ sợ nhất là Index nó tăng mà NAV mình ko tăng theo kịp... Dân chúng rút vốn bỏ đi, thì có mà húp cháo loãng...
=> Oánh thốc Index lên 1k2, lên thẳng đứng...cho các Idols quay xe, quay view.
Ps: mình tự cảm thấy mình hơi hơi ác, bởi thế ko phù hợp làm việc với MMs. :12:

Quỹ nội kẹp nhiều...
Hôm nọ rảnh vào đọc bài anh Hưng, thấy anh ấy cùng view với mình rằng cần chính phủ giải quyết thủ tục pháp lý cho NVL để doanh thu nhận trước của khách hàng không bị phong tỏa là ok, trong khi các quỹ lại hướng về PDR.
Có khi nào mình sắp thành cá mập không ta? :1:

SVB ôm trái phiếu chính phủ về nguyên tắc là không thể thua lỗ nếu để đáo hạn, nhưng vẫn chết vì phải bán để cứu thanh khoản.
NVL có cái gì đó tương tự.
Doanh thu bán hàng đã có, về nguyên tắc là chờ thu đủ tiền bàn giao là hạch toán lãi. Nhưng các cơ quan liên quan ko quyết được nó đóng bao nhiêu tiền sử dụng đất( có thể có thêm vướng mắc nào khác, nhưng đã phê duyệt quy hoạch, đền bù và cho phép triển khai bán hàng thì những vướng mắc là ko lớn đến mức ko giải quyết được) nên có tiền mà ko được tiêu.
Có chết như SVB không thì hồi sau sẽ rõ :1:

Last edited:
Phố tài chính, gần đây tiếng cười có vẻ ít...=> Đúng là thời thế tạo anh hùng...
Sau Tết đến giờ, GD như kiểu nhỏ lẻ vặt nhau mong gỡ gạc trong khi tiền lớn đi Ha-quai hết rồi, anh còn cười được là mừng :1:
Muốn làm anh hùng, thì phải còn sống đã.
Nhiều người được trả công để đăng đàn hô hoán, nên ngồi yên được lúc này không đơn giản
Gút lắc anh nhé./.

Last edited:
Lựa chọn vị thế nào là việc cá nhân, nó liên quan đến nhận thức, kinh nghiệm và thông tin mà anh chị có. Nhưng nhìn chung là đều loay hoay cả thôi, may thì đúng, không may trượt. Nhưng nhiều anh chị cứ thích tỏ ra bí hiểm kiểu cao nhân. Funny vãi ra.

Last edited:
Lựa chọn vị thế nào là việc cá nhân, nói liên quan đến nhận thức, kinh nghiệm và thông tin mà anh chị có. Nhưng nhìn chung là đều loay hoay cả thôi, may thì đúng, không may trượt. Nhưng nhiều anh chị cứ thích tỏ ra bí hiểm kiểu cao nhân. Funny vãi ra.
Phải Ngoan thì cô mới thương, chế nhờ :21:

Em sau 15h hôm qua dù VNINDEX hôm qua đóng trên 1040 nhưng vẫn trong tâm thế sẵn sàng cắt hết cổ cánh nếu ngày hôm nay mở cửa cầu vẫn èo uột, ko ngờ tối ra cái tin giảm lãi suất :26::26::26:
Túm lại vẫn là cô thương :25::25::25:
Anh Hưng kéo qua hẳn 20 xem nào :2cool_burn_joss_stick:

Status
Not open for further replies.
Back