Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Bác có thể tin tưởng vào tư cách tôi không đặt lời vào miệng người khác. Hồi đọc các còm của @TTN nhận thấy cô ấy căng cứng cổ, tâm lý k ổn, hơi mất phương hướng, mình có góp ý về bệnh yêu cổ, khuyên là bán rồi ngồi ngoài một thời gian vì không phải lúc nào cũng cần ở trong thị trường. Câu bác viết phản biện ý này của mình, nếu không nhầm bác còn cho chữ đậm. Trên thực tế nhiều năm mình đã từng ăn theo bác những case tăng giá rất khá trong tt giảm nên mình biết bác viết câu đó từ trải nghiệm thực tế không phải là nói suông đâu.
Xin lỗi, mình vẫn thấy mức giảm 37% ytd năm 2022 của mình là bình thường. Không có gì là thất bại hay mấy phương hướng cả.

Xin lỗi, mình vẫn thấy mức giảm 37% ytd năm 2022 của mình là bình thường. Không có gì là thất bại hay mấy phương hướng cả.
@TTN mình đọc thì mình cảm thấy thế thì mình góp ý, cảm nhận của mình có thể sai mà. Mà hồi đó không phải Ngọc lỗ đâu, hình như khung cảnh lúc đó là ae khoe lãi nhiều quá mà cổ của bạn nó cứ đứng yên

@TTN mình đọc thì mình cảm thấy thế thì mình góp ý, cảm nhận của mình có thể sai mà. Mà hồi đó không phải Ngọc lỗ đâu, hình như khung cảnh lúc đó là ae khoe lãi nhiều quá mà cổ của bạn nó cứ đứng yên
Cảm ơn bác.
Để cảm nhận được nhau người ta phải có điểm chung bác ạ. Nên bác sai là bình thường.

Ai cũng loay hoay để tồn tại trên thị trường thôi em.
Cuối cùng thì khác nhau ở một điểm nhạy cảm nào đó mà dẫn đến một người thành công bất ngờ còn đa phần vẫn tiếp tục loay hoay :21:
Cũng không loại trừ việc anh ta lại tiếp tục loay hoay để mong chờ một thành công lớn hơn.
điểm đó là gì hả Chị, liệu đã xảy ra chưa

• Like
Reactions: TTN
Có ngay anh:
PVD: Vượt 22 với vol thuyết phục thì đích ngắn hạn (i) là 25.7 nếu quá đà là (ii) 26.9
PVS thì nến linh ta linh tinh nên ngắn hạn cứ đỉnh cũ 30 đi :)))
Tks Anh

Đoạn 2020-2021 em có theo dõi danh mục SGI của a Phúc idol. Thấy ảnh chủ yếu cầm cp vốn hóa lớn HPG, MWG... đan xen là 1 số con hàng lái lèo KBC mua giá PHRL, DXG. Cơ bản thì ko thấy có gì khác biệt với số đông mấy
Hiệu suất trong TT giá lên của SGI thì khá normal. Còn TT giá xuống thì cũng lõm đậm như ai
Em lại thấy ảnh rất hay đăng bài phân tích vĩ mô. Những biểu đồ, những thứ mà ít ai hiểu được. Cho nên e thấy ảnh kiểu 1 học sinh trường chuyên thích làm toán khó hơn là toán dễ
Em tưởng ảnh đầu tư giá trị, dài hạn thì dạo gần đây lại hay cut loss với đảo danh mục liên toai, chả biết đâu mà lần.
Kết luận : Các idol cũng bình thường thôi, giống như đa phần căc cổ phiếu vậy - ko đáng tin cậy:105:
Chết thặc, lại dám động vào My idol, thì mình phang.
Mình theo dõi anh Phúc từ thời vf, nổi bật nhất là vụ HAG, 1 mình mình chiến với team Idol. Bao nhiêu cồm ment phe ủng hộ, mình đều ghi và chụp ảnh lại hết... Dù là HAG nó chạy theo hướng ming bói, nhưng mình vẫn khâm phục cách xử lý của team Idol.
Hãy bỏ qua những lí do, những câu từ văn vẻ (bởi nếu kể ra, trên phố còn đầy thứ rác rưởi hơn...). Hãy nhìn vào thành tích của Ballad funds tới giờ, Index còn phải cúi chào đấy nhé. Mấy funds có kiểm toán chuẩn, minh bạch, làm được điều này?
My idol vẫn là Da Best! Thời tới, idol sẽ toả sáng như ánh mặt trời. :113:
Chúc team Idol 8/3 vui vẻ và hạnh phúc!

Status
Not open for further replies.
Back