Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Update: Ballad nâng Cash lên 74% rồi. DC kì này có khi nâng lên 10% ấy, cụ FEd doạ kinh thế cơ mà?
Đoạn 2020-2021 em có theo dõi danh mục SGI của a Phúc idol. Thấy ảnh chủ yếu cầm cp vốn hóa lớn HPG, MWG... đan xen là 1 số con hàng lái lèo KBC mua giá PHRL, DXG. Cơ bản thì ko thấy có gì khác biệt với số đông mấy
Hiệu suất trong TT giá lên của SGI thì khá normal. Còn TT giá xuống thì cũng lõm đậm như ai
Em lại thấy ảnh rất hay đăng bài phân tích vĩ mô. Những biểu đồ, những thứ mà ít ai hiểu được. Cho nên e thấy ảnh kiểu 1 học sinh trường chuyên thích làm toán khó hơn là toán dễ
Em tưởng ảnh đầu tư giá trị, dài hạn thì dạo gần đây lại hay cut loss với đảo danh mục liên toai, chả biết đâu mà lần.
Kết luận : Các idol cũng bình thường thôi, giống như đa phần căc cổ phiếu vậy - ko đáng tin cậy:105:

Đoạn 2020-2021 em có theo dõi danh mục SGI của a Phúc idol. Thấy ảnh chủ yếu cầm cp vốn hóa lớn HPG, MWG... đan xen là 1 số con hàng lái lèo KBC mua giá PHRL, DXG. Cơ bản thì ko thấy có gì khác biệt với số đông mấy
Hiệu suất trong TT giá lên của SGI thì khá normal. Còn TT giá xuống thì cũng lõm đậm như ai
Em lại thấy ảnh rất hay đăng bài phân tích vĩ mô. Những biểu đồ, những thứ mà ít ai hiểu được. Cho nên e thấy ảnh kiểu 1 học sinh trường chuyên thích làm toán khó hơn là toán dễ
Em tưởng ảnh đầu tư giá trị, dài hạn thì dạo gần đây lại hay cut loss với đảo danh mục liên toai, chả biết đâu mà lần.
Kết luận : Các idol cũng bình thường thôi, giống như đa phần căc cổ phiếu vậy - ko đáng tin cậy:105:
Ai cũng loay hoay để tồn tại trên thị trường thôi em.
Cuối cùng thì khác nhau ở một điểm nhạy cảm nào đó mà dẫn đến một người thành công bất ngờ còn đa phần vẫn tiếp tục loay hoay :21:
Cũng không loại trừ việc anh ta lại tiếp tục loay hoay để mong chờ một thành công lớn hơn.

Có thể hào sảng cho vài bông Tím Huế mộng mơ được ko em, nữ chiên trứng thix màu tím iu sự thủy chung :21::21::21:
Có ngay chị Sữa
CP tím thì khó chứ hoa tím thì dễ lắm

Ai cũng loay hoay để tồn tại trên thị trường thôi em.
Cuối cùng thì khác nhau ở một điểm nhạy cảm nào đó mà dẫn đến một người thành công bất ngờ còn đa phần vẫn tiếp tục loay hoay :21:
Chi em nói đúng.
Như vậy có lẽ ko loay hoay (= ngồi im) là phương pháp đơn giản nhất để đầu tư thành công. Nhưng lại rất ít người làm được :24:

Chi em nói đúng.
Như vậy có lẽ ko loay hoay (= ngồi im) là phương pháp đơn giản nhất để đầu tư thành công. Nhưng lại rất ít người làm được :24:
Mấy ai làm được vâyhl thầy nhỉ. Nhất là các anh ih run fund ngay đoạn cao trào, bao lời hứa hẹn, bao nhiêu danh tiếng. Đến đoạn này, sói thịt sói thì con sói nào bị áp lực hơn phải hoạt động nhiều thôi

Mấy ai làm được vâyhl thầy nhỉ. Nhất là các anh ih run fund ngay đoạn cao trào, bao lời hứa hẹn, bao nhiêu danh tiếng. Đến đoạn này, sói thịt sói thì con sói nào bị áp lực hơn phải hoạt động nhiều thôi
Chi em nói đúng.
ở VN đa phần là CP chu kỳ, ko thể copy tư tưởng bên các nước phát triển bê i nguyên được
Mỗi quỹ hay các Player cũng vậy, gia tăng tài sản qua các năm gấp đôi lãi tiết kiệm là 1 thành công
còn ko thì ko ăn thua
Còn ngồi im hay là trade nhiều ko quan trọng

Mình có nói thế bao giờ đâu nhỉ, bác đừng nhớ nhầm rồi nói bừa như thế chứ :68::68::68: Chả có ai kiếm tiền được mọi lúc, ngày nào cũng kiếm tiền được trên mọi loại TT cả. Mình chỉ cần biết phát huy tối đa sở trường của mình khi cần là đủ thôi.
Bác có thể tin tưởng vào tư cách tôi không đặt lời vào miệng người khác. Hồi đọc các còm của @TTN nhận thấy cô ấy căng cứng cổ, tâm lý k ổn, hơi mất phương hướng, mình có góp ý về bệnh yêu cổ, khuyên là bán rồi ngồi ngoài một thời gian vì không phải lúc nào cũng cần ở trong thị trường. Câu bác viết phản biện ý này của mình, nếu không nhầm bác còn cho chữ đậm. Trên thực tế nhiều năm mình đã từng ăn theo bác những case tăng giá rất khá trong tt giảm nên mình biết bác viết câu đó từ trải nghiệm thực tế không phải là nói suông đâu.

Chi em nói đúng.
Mới học đầu tư thì thế. Nhưng khi có nhiều kỹ năng và kinh nghiệm thì việc tận dụng biến động để trading, nếu có thể làm được, sẽ rất tuyệt vời.

Status
Not open for further replies.
Back