Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Thầy nói đúng, cứ theo kế hoạch của mình thôi. Trước bác Chim non có câu nói mình thấy rất hay, lâu rồi không nhớ được nguyên văn đại ý là: kiếm tiền được trong mọi dạng thị trường (lên, xuống, đi ngang) mới là người giỏi.
Mọi dạng tt thì chắc là giỏi rồi thầy. Tuy nhiên newbies sẽ ngộ nhận. Nên cố tìm tt lên or xuống mà chơi, tt đi ngang thì đứng ngoài cũng là giỏi.

Thầy nói đúng, cứ theo kế hoạch của mình thôi. Trước bác Chim non có câu nói mình thấy rất hay, lâu rồi không nhớ được nguyên văn đại ý là: kiếm tiền được trong mọi dạng thị trường (lên, xuống, đi ngang) mới là người giỏi.
Em tưởng người giỏi là người để tiền nó kiếm đến họ chứ ạ? :106:

Mình có nói thế bao giờ đâu nhỉ, bác đừng nhớ nhầm rồi nói bừa như thế chứ :68::68::68: Chả có ai kiếm tiền được mọi lúc, ngày nào cũng kiếm tiền được trên mọi loại TT cả. Mình chỉ cần biết phát huy tối đa sở trường của mình khi cần là đủ thôi.

Mình có nói thế bao giờ đâu nhỉ, bác đừng nhớ nhầm rồi nói bừa như thế chứ :105: Chả có ai kiếm tiền được mọi lúc, ngày nào cũng kiếm tiền được trên mọi loại TT cả. Mình chỉ cần biết phát huy tối đa sở trường của mình khi cần là đủ thôi.
Em chỉ nhớ là VC ta có slogan: Nhạc nào cũng nhảy.
Có khi các Thầy dịch nhầm lô đề, thành ra Trend nào cũng kiếm???kkk
Mà nếu được vậy cũng hay chứ anh. Kiểu như anh Druckenmiller, 30 năm bất bại...:111:

Cũng tốt anh ạ, tận dụng Fubon nó đổ vô thì DC bán là hợp lý
Thống kê thấy Fubon đổ vào toàn đáy ngắn :21:
Thực chất giai đoạn này anh nghĩ là vô hướng, non trend trong 1 môi trường tâm lý cực yếu và tiền không có nên các dao động tương đối hỗn loạn. Công thêm với tk thấp là cái T què mất cân đối sáng chiều của T 2.5 & sự tê liệt của đa số dân chơi nên các Tay to/MMs ở VN vốn khôn lỏi tận dụng để điều trụ diệt PS qua ngày chờ TT có tiền rẻ/ổn định tâm lý và xu hướng rõ ràng hơn.

Thực chất giai đoạn này anh nghĩ là vô hướng, non trend trong 1 môi trường tâm lý cực yếu và tiền không có nên các dao động tương đối hỗn loạn. Công thêm với tk thấp là cái T què mất cân đối sáng chiều của T 2.5 & sự tê liệt của đa số dân chơi nên các Tay to/MMs ở VN vốn khôn lỏi tận dụng để điều trụ diệt PS qua ngày chờ TT có tiền rẻ/ổn định tâm lý và xu hướng rõ ràng hơn.
Vâng a, chém thôi chứ vô hướng là chuẩn đoạn này rồi
ĐTC thép dầu vẫn có lối đi riêng

Em chỉ nhớ là VC ta có slogan: Nhạc nào cũng nhảy.
Có khi các Thầy dịch nhầm lô đề, thành ra Trend nào cũng kiếm???kkk
Mà nếu được vậy cũng hay chứ anh. Kiểu như anh Druckenmiller, 30 năm bất bại...:111:
Cái câu nhạc nào cũng nhảy là hàm ý luôn bình tĩnh tự tin quản lý vị thế/tài khoản của mình với mọi hình thái của TT chứ đâu phải lúc nào cũng lao vào kiếm ăn đâu. TT choppy là việc bình thường, thay vì mua xong hô up bán xong hô down hoặc tệ hơn thì up trend thì khen nức nở, down thì chửi rủa, đổ lỗi với than vãn :21:

Cái câu nhạc nào cũng nhảy là hàm ý luôn bình tĩnh tự tin quản lý vị thế/tài khoản của mình với mọi hình thái của TT chứ đâu phải lúc nào cũng lao vào kiếm ăn đâu. TT choppy là việc bình thường, thay vì mua xong hô up bán xong hô down hoặc tệ hơn thì up trend thì khen nức nở, down thì chửi rủa, đổ lỗi với than vãn :21:
Dạ anh, em thuộc dạng hồn nhiên, vô tư, vô lo... Em có lúc hiểu cái slogan ấy kiểu: Nhảy thì có nhiều vũ điệu, có vũ điệu chuối, cũng có vũ điệu sầu riêng, măng cụt... Quá đúng với quy luật vũ trụ!
Nên em thấy câu đó nó hay và hoàn toàn ủng hộ ạ. :24:

TTCK nó mà dễ ăn thì đã không khiến bao người ôm hận.
Dù có kiến thức đầy mình hay đi theo tay to, đội lái thì cũng có lúc thị trường nó đập cho nát bét.
Do vậy, cụ nào đang thắng thì lui về hang nằm nghỉ cho tiêu hóa bớt đê, đừng cố chứng minh mình giỏi làm gì.
Anh em nếm trải đủ hỉ nộ ái ố trên thị trường rồi nên tinh ý lắm :1:

Status
Not open for further replies.
Back