Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Cuộc đời oan tái quá chị @TTN, có góc nhìn nào tươi sáng hơn ko ạ?
Mải tán phét, thấy VIC đã nhúng xuống giá đầu 3 rồi, nhanh phết. Cách đây hơn 1 tháng, đâu đâu cũng thấy hô 50 là support bằng bê tông nhỉ. Bái phục cao nhân bên chợ đã dự VIC về 3x trong 1-2 năm tới, chỉ có điều là về nhanh hơn cả cao nhân dự :109:

Đã bắt đáy còn mua đuổi giá xanh…. Đến khi lỗ lòi lại đổ tại số hâzza…
Suốt từ qua tới giờ có quá nhiều giải thích cho việc 3V đo ván, cá nhân mình nghĩ cá mập xuống tay dứt khoát kiểu đó thì đừng đi tìm lời giải…. Thằng nhiều tiền thưởng ít khi ngâu lắm, bởi vì nó khôn mới hốt được hết tiền thiên hạ :))

Last edited:
Mải tán phét, thấy VIC đã nhúng xuống giá đầu 3 rồi, nhanh phết. Cách đây hơn 1 tháng, đâu đâu cũng thấy hô 50 là support bằng bê tông nhỉ. Bái phục cao nhân bên chợ đã dự VIC về 3x trong 1-2 năm tới, chỉ có điều là về nhanh hơn cả cao nhân dự :109:
Cao nhân dị sĩ, thiên hạ kỳ tài anh ạ. Trăm lần bội phục :113:
Thôi ae mình đợi Chị chia sẻ gam màu tươi sáng. Giờ có con nào ngon như VSC ko anh? Làm lại từ đầu...mấy con hàng đàng hoàng, ko vay nợ khủng bố.

msn có event gì ko a, thấy cũng phá đáy thậm chí còn rơi nhanh hơn họ vin :106:

Cao nhân dị sĩ, thiên hạ kỳ tài anh ạ. Trăm lần bội phục :113:
Thôi ae mình đợi Chị chia sẻ gam màu tươi sáng. Giờ có con nào ngon như VSC ko anh? Làm lại từ đầu...mấy con hàng đàng hoàng, ko vay nợ khủng bố.
VSC thì chưa ngon đâu, còn phải quan sát xem cổ đông lớn oánh nhau xếp ghế thế nào đã :21:
Tiếc cho 1 con hàng cơ bản với ngành nghề béo bở :18:

VSC thì chưa ngon đâu, còn phải quan sát xem cổ đông lớn oánh nhau xếp ghế thế nào đã :21:
Tiếc cho 1 con hàng cơ bản với ngành nghề béo bở :18:
@Chán vsc từ 0 đồng vay lên 1400 tỷ nha a
và chỉ nắm có 35% cái cảng mới mua; lại nhăm nhe pht 1-1 giá 10 lấy $ tăng lên 88%.
---
giá cp thì liên tục giảm phá đáy 1y
ngẩm bản chất cũng lại bán trước mua sau a ợ
chưa phải lúc tham gia :2cool_burn_joss_stick:

và chỉ nắm có 35% cái cảng mới mua; lại nhăm nhe pht 1-1 giá 10 lấy $ tăng lên 88%.
---
Tình cũ một thời, trước giảm nợ vay cực nhanh ai dè giờ ra nông nỗi này :)))

---
Ok Dát Đồ, suýt tí nữa tưởng em nó là hàng ngon, hàng cơ bản.
Có con nào cơ bản, ko nợ nhiều, Roe cao, Doanh số tăng,... Đặc biệt Ban Lãnh Đạo là người tốt. Dát Đồ phím mình nhé.
Thks!
:106:

---
Tưởng nó mua rồi. Phần còn lại nó xoay tiền ngoài nhét vào cty nào đó. Giờ phát hành lấy tiền dang tên trả lại thôi

Tính chuẩn chỉ là giá vốn 35k nhá anh em. Bán trên giá đấy là lãi
"Mua trái phiếu này coi như mua được VHM giá 35.
Nói dễ hiểu như này:
300 triệu đô*24.600=7.380 tỷ sau năm năm chuyển đổi thành 7.380/51.600=143 triệu cổ phiếu VHM
Giờ bán 143 tr VHM giá 35 thu được 5.000 tỷ.
Như vậy thực chất ông chỉ phải bỏ vốn 7.380-5.000=2.380 tỷ và mỗi năm thu lại 738 tỷ.
Giả sử nó đi vay cả 2.380 tỷ này trong 5 năm: Mỗi năm trả lãi 10% là 238 tỷ +476 tỷ gốc=714 tỷ. Tương đương lãi thu đc hàng năm từ VIC"
tks chị. cái khúc bán này chắc cũng phải có chi phí này nọ khải k chị

Tưởng nó mua rồi. Phần còn lại nó xoay tiền ngoài nhét vào cty nào đó. Giờ phát hành lấy tiền dang tên trả lại thôi
Ca này khó, phải tinh thông võ nghệ, đi sâu vào lòng địch để nắm thông tin như Cờ huynh và các bạn mới dám chơi chứ ae nhỏ lẻ bên ngoài thèm lắm cũng chả dám ợ :18::17::18:

Ủa chị N xinh nói vậy tôi đính chính thêm vậy chứ đâu có biết. Bọn phảm động nó nói cũng chả hedge gì. nói cho sang mồm vậy chứ là case tuồm hàng, bond chỉ là công cụ chạy dòng tiền quay về thôi. Tóm lại thuê bán hàng ăn 10%+...
Hôm qua mình cũng nghĩ đến kiểu VIC ko muốn đăng bán trực tiếp nên deal trái phiếu cho bọn kia bán. Bán giá này bên trung gian cũng lãi vài trăm tỷ cho deal này mà.

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back