Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tính cả phí thu xếp nọ chai phó trong phí ngoài thì giá 30 thôi. Mà cũng phì hợp với thanh khoản lý thuyết ngày 10 triệu cổ
Cờ Ca nói vậy thì coi như die cả nút rồi còn j ạ?
Theo lý thuyết RNAV, thì con VHM tốt nhất họ Vin, định giá đâu đó tầm 300k. Giờ tự nhiên VIC đem bán 30k = 1/10 RNAV?
Thế có làm thiệt hại cho cổ đông VIC ko anh? Mà bán cho bên nào vậy anh, thông báo deal đã xong trong đêm 25/10 ạ?
Em cảm ơn Cờ Ca.

Túm cái váy lại chỉ là bọn Tây mua bond bán VHM để hedge & lock profit, chạ liên quan gì nhiều tới vĩ mô cả, vậy mà cả làng sàn la liệt chiết khấu sâu :21:
Bà con cứ bán tháo hoảng loạn nữa đi nào, để còn có hàng ngon về giá tốt sẽ có người giúp :1:
Cụ thể là Tây nào anh nhỉ? Bọn HSBC và UBS ạ, em tìm ko thấy bên mua?
Từ ngày theo anh Quýt luyện võ, em cũng ko bị loạn bởi mấy chiu này. Khi còn nghoèo, Top 16 cũng phải đổi Sĩ lấy tiền thôi...haizzz

Theo lý thuyết RNAV, thì con VHM tốt nhất họ Vin, định giá đâu đó tầm 300k. Giờ tự nhiên VIC đem bán 30k = 1/10 RNAV?
Thế có làm thiệt hại cho cổ đông VIC ko anh? Mà bán cho bên nào vậy anh, thông báo deal đã xong trong đêm 25/10 ạ?
Em cảm ơn Cờ Ca.
He he, ai trót làm cổ đông góp tiền kinh doanh với anh tỷ và bị anh tỷ thịt thì phải rút kinh nghiệm thôi :10: Chung vốn làm ăn với người sai lầm đốt tiền nuôi nghiện mà vẫn cố chấp thì lỗ cũng chỉ nên trách bản thân phỏng ạ :10:

Túm cái váy lại chỉ là bọn Tây mua bond bán VHM để hedge & lock profit, chạ liên quan gì nhiều tới vĩ mô cả, vậy mà cả làng sàn la liệt chiết khấu sâu :21:
Bà con cứ bán tháo hoảng loạn nữa đi nào, để còn có hàng ngon về giá tốt sẽ có người giúp :1:
chả mấy khi vc lại đông đủ ntn, các bác bổ sẻ nhiều zô nha

vậy tóm lại, sau deal thì vic có 300m cash xài chơi, trái chủ nhận 10% yield + chênh lệch giá short
Tiền 0 tự nhiên sinh ra, vậy là bắt nguyên ttck nạp cho vic :21:

vậy tóm lại, sau deal thì vic có 300m cash xài chơi, trái chủ nhận 10% yield + chênh lệch giá short
Tiền 0 tự nhiên sinh ra, vậy là bắt nguyên ttck nạp cho vic :21:
Ảnh có bắt cổ đông các công ty khác nạp đâu, tại tự bà con chưa rõ ngô khoai thế nào đã vội hoảng loạn dúi tiền vào tay cá mập ấy chứ :21:
Nó khác gì nhà mình đang cho thuê làm ăn ngon lành, tự nhiên thằng hàng xóm bán tháo nhà nó vì có thằng con lô đề bóng banh bị XHD siết nợ, thế là mình cũng ba chân bốn cẳng bán tháo cửa hàng của mình luôn vì...sợ :24::24::24:

Last edited:
Ảnh có bắt cổ đông các công tý khác nạp đâu, tại tự bà con chưa rõ ngô khoai thế nào đã vội hoảng loạn dúi tiền vào tay cá mập ấy chứ :21:
Dạ anh, anh V tinh tế lắm...
Anh ko bảo cty nào dưới giá trị thực, chỉ bảo VIC only thôi ạ. Nay cafe nhai lại bài ca bất hủ: Anh chỉ bán, khi anh mất...huhu

hịu ứng bình thông nhau a ợ; danh mục có họ vin kiểu nào cũng bình quân; ko có cũng có ý bắt dao :2cool_after_boom:
Theo mình thì với mô hình như hệ sinh thái Vova thì nhỏ lẻ chọn làm cổ đông cùng ảnh đã là sai ngay từ bắt đầu rồi :19: Các thầy ham lướt T+ oánh bạc với ảnh, nghĩ ăn được tiền của ảnh thì cờ bạc có thắng có thua, ráng chịu thôi chứ cũng ko nên chửi bới oán trách làm gì :21:

Theo mình thì với mô hình như hệ sinh thái Vova thì nhỏ lẻ chọn làm cổ đông cùng ảnh đã là sai ngay từ bắt đầu rồi :19: Các thầy ham lướt T+ oánh bạc với ảnh, nghĩ ăn được tiền của ảnh thì cờ bạc có thắng có thua, ráng chịu thôi chứ cũng ko nên chửi bới oán trách làm gì :21:
Danh mục đầu tư của em có 4 con:
AMD đại biểu Q ca.
HNG đại biểu Đ ca.
HPX (đúng ra là NVL, nhưng ko đủ tiền mua 100 cổ, nên phải mua HPX) đại biểu Nh ca.
VIC đại biểu V ca.
Em chưa bao giờ oán trách, các anh là những Thầy Giáo vĩ đại...của em ạ. Dẫu các anh ko dạy miễn phí bao vờ.
:113:

Danh mục đầu tư của em có 4 con.
AMD đại biểu Q ca.
HNG đại biểu Đ ca.
HPX (đúng ra là NVL, nhưng ko đủ tiền mua 100 cổ) đại biểu Nh ca.
VIC đại biểu V ca.
Em chưa bao giờ oán trách, các anh là những Thầy Giáo vĩ đại...của em ạ. Dẫu các anh ko dạy miễn phí bao vờ.
:113:
Tuyển tập sgk CK này hơi bị quý đó. Anh vẫn bảo bạn bè anh là năm nay, Anh Vova đã educate rất nhiều cho chứng sỹ nước nhà, từ vụ SPAC, SPV, bán cho YA tỷ đô, đến trái phiếu chuyển đổi. Nhờ anh mà học được bao nhiêu thứ, thủ thuật, nghiệp vụ :113: Không mất tiền mà lại được mở mang đầu óc và kiến thức, chả quý anh quá đi ấy :1:

Last edited:
Em xin phép spam lần cuối để kêu gọi ủng hộ phí duy trì

Nhân cũng cuối năm, lại vừa đóng phí duy trì tên miền, em xin post nội dung kêu gọi các anh em chung sức giúp đỡ để duy trì diễn đàn.
Năm nay em đứng ra nhận các khoản ủng hộ, nên mong các bác chuyển cho em theo địa chỉ sau:

Tên tài khoản: Trần Anh Nam
Số tài khoản: 0011000568804
Tại Ngân hàng Vietcombank, Hội sở

Trên Nội dung chuyển các bác ghi giúp Tên người gửi và nội dung Ủng hộ VC để em làm thống kê báo cáo số tiền đầy đủ
Bác nào muốn ẩn danh vui lòng inbox em để em không nêu rõ trong thống kê nữa.

Xin chân thành cám ơn mọi người.

Em xin phép spam lần cuối để kêu gọi ủng hộ phí duy trì

Nhân cũng cuối năm, lại vừa đóng phí duy trì tên miền, em xin post nội dung kêu gọi các anh em chung sức giúp đỡ để duy trì diễn đàn.
Năm nay em đứng ra nhận các khoản ủng hộ, nên mong các bác chuyển cho em theo địa chỉ sau:

Tên tài khoản: Trần Anh Nam
Số tài khoản: 0011000568804
Tại Ngân hàng Vietcombank, Hội sở

Trên Nội dung chuyển các bác ghi giúp Tên người gửi và nội dung Ủng hộ VC để em làm thống kê báo cáo số tiền đầy đủ
Bác nào muốn ẩn danh vui lòng inbox em để em không nêu rõ trong thống kê nữa.

Xin chân thành cám ơn mọi người.
Sếp thiếu bao nhiêu thì inbox em tài trợ

Em cảm ơn Cờ Ca.
Ủa chị N xinh nói vậy tôi đính chính thêm vậy chứ đâu có biết. Bọn phảm động nó nói cũng chả hedge gì. nói cho sang mồm vậy chứ là case tuồm hàng, bond chỉ là công cụ chạy dòng tiền quay về thôi. Tóm lại thuê bán hàng ăn 10%+...

Ủa chị N xinh nói vậy tôi đính chính thêm vậy chứ đâu có biết. Bọn phảm động nó nói cũng chả hedge gì. nói cho sang mồm vậy chứ là case tuồm hàng, bond chỉ là công cụ chạy dòng tiền quay về thôi. Tóm lại thuê bán hàng ăn 10%+...
Chạ mấy khi thấy anh thi triển short cp của chính mình kiếm tiền, từ VFS bên trời tây tới chợ làng hả Cờ huynh :10:

Dạ, em đã rõ ý anh ạ.

Status
Not open for further replies.
Back