Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Khó quá nhìn list Chị Cỏ đưa kìa sp.
SSI cũng hết FL.
Có vẻ chị ấy làm thật, chứ ko đùa. Ko văn nghệ như Thầy Mó đâu.
:-+
Văn nghệ chứ không đùa :))))
Em rang lạc tiền dắt túi lun mà. Style khác nhao. Vui mà ko giàu :))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk

Văn nghệ chứ không đùa :))))
Em rang lạc tiền dắt túi lun mà. Style khác nhao. Vui mà ko giàu :))))

Sent from my SM-A515F using Tapatalk
:)))
Hội măng non, hôm nay Thầy Mó lên làm Lead. Respect.

SSI cũng hết FL.
Nhưng mà hiện tại em có mỗi PVT thôi thì nên làm gì, bán hết cutloss chờ, hay swing hạ giá vốn hic hic.

Giá 32 là mấy ông mua trái phiếu hết lãi.
Có khi nào nó bán vè tận 35 ko ta? ăn 10%
Tính chuẩn chỉ là giá vốn 35k nhá anh em. Bán trên giá đấy là lãi
"Mua trái phiếu này coi như mua được VHM giá 35.
Nói dễ hiểu như này:
300 triệu đô*24.600=7.380 tỷ sau năm năm chuyển đổi thành 7.380/51.600=143 triệu cổ phiếu VHM
Giờ bán 143 tr VHM giá 35 thu được 5.000 tỷ.
Như vậy thực chất ông chỉ phải bỏ vốn 7.380-5.000=2.380 tỷ và mỗi năm thu lại 738 tỷ.
Giả sử nó đi vay cả 2.380 tỷ này trong 5 năm: Mỗi năm trả lãi 10% là 238 tỷ +476 tỷ gốc=714 tỷ. Tương đương lãi thu đc hàng năm từ VIC"

Last edited:
Nói dễ hiểu như này:
300 triệu đô*24.600=7.380 tỷ sau năm năm chuyển đổi thành 7.380/51.600=143 triệu cổ phiếu VHM
Như vậy thực chất ông chỉ phải bỏ vốn 7.380-5.000=2.380 tỷ và mỗi năm thu lại 738 tỷ.
Giả sử nó đi vay cả 2.380 tỷ này trong 5 năm: Mỗi năm trả lãi 10% là 238 tỷ +476 tỷ gốc=714 tỷ. Tương đương lãi thu đc hàng năm từ VIC"
Rất rõ ràng, em cảm ơn Chị ạ!

Cuộc đời này thật nhiều oan tái mà...
tốt thì tích lũy quanh 1050 a ợ
xấu thì phải dưới 1k
extreme đánh võng dưới 900 tạo đái 2 là đẹp nhứt :3cool_adore:
Tốt đã tới. PYN ytd về 0
Xấu nữa về 900đ. PYN ytd về -20% quá
Hóng tiếp 2 đái ở 900. Con đã sai, con xin được vuốt đuôi của My Thánh lần nữa...
Thánh đúng từ đầu năm tới cuối năm. Chơi vậy ai chơi lại Thánh?
:3D_59:

Cuộc đời này thật nhiều oan tái mà...

Tốt đã tới. PYN ytd về 0
Xấu nữa về 900đ. PYN ytd về -20% quá
Hóng tiếp 2 đái ở 900. Con đã sai, con xin được vuốt đuôi của My Thánh lần nữa...
Thánh đúng từ đầu năm tới cuối năm. Chơi vậy ai chơi lại Thánh?
:3D_59:
e đang làm bài tập vừa dòm lại cmt vừa cười a ợ; vẽ bậy mấy cái plan ko up thì down kiểu gì cũng trúng :24:
bestcase a ợ:3cool_adore:

worst case:2cool_burn_joss_stick:

e đang làm bài tập vừa dòm lại cmt vừa cười a ợ; vẽ bậy mấy cái plan ko up thì down kiểu gì cũng trúng :24:
Con chỉ biết khóc khi đọc lại lời răn của Thánh.
Có những lúc con đã báng bổ Ngài (âm thầm ko lên tiếng). Ngài vẫn tha thứ cho con... Con hứa từ nay, con ko ngáo nữa.
Tạ Thánh ban cồm!
:77:

Hết fl thật. VIC
ú ơ ơ
May e ko bị ngáo.
Chị @Colaido động thủ thật ạ?
SSI cũng hết FL.
5-7 năm trước thì chị dám mua VIC , SSI trong bối cảnh sự kiện tàu HD.. khi nhìn thấy lệnh to cắn SSI, VIC..
Hom nay thì chị chỉ ngắm nhìn xem ý tứ của các Tay to ( kiểu anh Đuôi gà, Hưng ) quyết nâng đỡ ở SSI, VIC khi giao dịch khớp mua hết giá sàn. Kiểu neo giá để xả tiếp thế này mệt mỏi dài
nói chung là thị trường đang rất xấu, chưa thấy điểm mua cho mục tiêu ví cá nhân của chị.

Nói dễ hiểu như này:
Tính cả phí thu xếp nọ chai phó trong phí ngoài thì giá 30 thôi. Mà cũng phì hợp với thanh khoản lý thuyết ngày 10 triệu cổ

5-7 năm trước thì chị dám mua VIC , SSI trong bối cảnh sự kiện tàu HD.. khi nhìn thấy lệnh to cắn SSI, VIC..
Hom nay thì chị chỉ ngắm nhìn xem ý tứ của các Tay to ( kiểu anh Đuôi gà, Hưng ) quyết nâng đỡ ở SSI, VIC khi giao dịch khớp mua hết giá sàn. Kiểu neo giá để xả tiếp thế này mệt mỏi dài
nói chung là thị trường đang rất xấu, chưa thấy điểm mua cho mục tiêu ví cá nhân của chị.
Dạ, Chị Cỏ vậy là đã tịnh tiến lên một level mới ạ.
Em thì vẫn loay hoay ở đây, đang sở hữu 1 lượng kha khá Vinfast. Nhưng cái trò mèo của anh V bị vạch rõ bên reddit, nó làm em mất dần niềm tin...

Túm cái váy lại chỉ là bọn Tây mua bond bán VHM để hedge & lock profit, chạ liên quan gì nhiều tới vĩ mô cả, vậy mà cả làng sàn la liệt chiết khấu sâu :21:
Bà con cứ bán tháo hoảng loạn nữa đi nào, để còn có hàng ngon về giá tốt sẽ có người giúp :1:

Status
Not open for further replies.
Back