Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Uh, cũng có 1 khoản tiền cho nó đốt, nhưng thay vì đốt vào chứng trước, thì mình cho nó đốt vô Quần Áo, Vô Đồng Hồ, Vô Ngoại Hình trước tiên. Học chú Mó của nó, là một bước đi táo bạo hơn, gia tăng xác suất trúng lô hơn. Chú Mó có nghĩ vậy ko?
Quần áo, đồng hồ cứ từ từ.
Tập gym cho body đẹp, mặc quần áo mới đẹp.
Biết chơi thể thao, đàn ca sáo nhị sau này mới không ế bạn gái.
Mà giờ là phong cách old money anh nhé, quên quần áo hiệu đi, đồng hồ thì vẫn đc :))))

Mà giờ là phong cách old money anh nhé, quên quần áo hiệu đi, đồng hồ thì vẫn đc :))))
Có chứ, mấy thứ đó là cơ bản rùi Thầy.
Quiet luxury, cái này khó quá, chưa đủ tầm với. Mấy cái Flexing thì dễ hiểu hơn Thầy nhỉ?!

Có chứ, mấy thứ đó là cơ bản rùi Thầy.
Quiet luxury, cái này khó quá, chưa đủ tầm với. Mấy cái Flexing thì dễ hiểu hơn Thầy nhỉ?!
Nó chỉ có nguyên tắc thôi còn áp dụng như thế nào phụ thuộc ngộ tính mỗi người :)))

Nó chỉ có nguyên tắc thôi còn áp dụng như thế nào phụ thuộc ngộ tính mỗi người :)))
Ok, cố gắng học hỏi, nâng trình dần dần thôi. Có gì ko hiểu/chưa hiểu, thì lại tìm chú Mó hỏi...kkk
À, thôi loãng topic quá, chú Mó quay lại với Bảng điện nhé. Cảm tạ chú trước nè!

Giờ mà anh Long hổ giấy rít 1 cái vượt đỉnh thì ... các thiền sư cũng phải nhẩy tường ra ngoài đi chơi đêm mất thôi :24:
Vol hôm nay anh NongNónNá đang thấy khá hơn TB20phiên anh ạ

Chị thường tiêu dùng hàng phổ thông, đã thế lại còn hàng giảm giá như Nem, Ivy... thôi :1:
Nhưng hôm rồi mua cho con gái cái váy hàng ở phân khúc cao hơn chút thôi, Ted baker. Cái váy nguyên giá hơn 7tr, giảm 70% còn hơn 2 tr mà mặc sang xịn mịn hơn hẳn luôn đấy. Nếu có tiền dùng hàng hiệu thì chắc xịn hẳn.
Người có tiền dùng hàng xịn cũng có cái lý của họ nếu số tiền đó với họ ko đáng kể.
Tại mình chưa nhiều tiền nên còn cảm thấy tiếc.
Với những người có tiền thì nó ko đáng kể nên ko phải thứ để flex. Nhưng có tiền vẫn nên dùng :21:

Chị thường tiêu dùng hàng phổ thông, đã thế lại còn hàng giảm giá như Nem, Ivy... thôi :1:
Nhưng hôm rồi mua cho con gái cái váy hàng ở phân khúc cao hơn chút thôi, Ted baker. Cái váy nguyên giá hơn 7tr, giảm 70% còn hơn 2 tr mà mặc sang xịn mịn hơn hẳn luôn đấy.
Người có tiền dùng hàng xịn cũng có cái lý của họ nếu số tiền đó với họ ko đáng kể.
Với những người có tiền thì nó ko đáng kể nên ko phải thứ để flex. Nhưng có tiền vẫn nên dùng :21:
Nhờ con gái mà Chế tiến bộ hơn 1 chút rồi đấy :21:

Nhưng hôm rồi mua cho con gái cái váy hàng ở phân khúc cao hơn chút thôi, Ted baker. Cái váy nguyên giá hơn 7tr, giảm 70% còn hơn 2 tr mà mặc sang xịn mịn hơn hẳn luôn đấy.
Dịp đặc biệt nào đó, Chị trích lãi đầu tư ck ra, sắm cho con bé thử 1 món Limited xem? Hàng Auth, chưa ra lò, social trông ngóng... Nhưng nhớ dặn cháu, ko được chụp anh hay quay clip lên Social nhé. Cùng lắm, chỉ rủ hội bạn thân đi chơi cùng nhau cho vui, chụp ảnh kỉ niệm,... v.v

Dịp đặc biệt nào đó, Chị trích lãi đầu tư ck ra, sắm cho con bé thử 1 món Limited xem? Hàng Auth, chưa ra lò, social trông ngóng... Nhưng nhớ dặn cháu, ko được chụp anh hay quay clip lên Social nhé. Cùng lắm, chỉ rủ hội bạn thân đi chơi cùng nhau cho vui, chụp ảnh kỉ niệm,... v.v
Thôi, Bỏ vào tài khoản riêng số tiền cho nó đi học chị đã yếu lắm rồi.

Thôi, Bỏ vào tài khoản riêng số tiền cho nó đi học chị đã yếu lắm rồi.
Dạ, em gợi ý thôi ạ, cũng phải tuỳ gu, như Thầy Mó nói.
Cá nhân em, thì em thấy đó cũng là 1 khoản đầu tư cho F1. Xem ngộ tính tới đâu? Nhiều khi nó phát hiện ra những thứ mới mẻ, mà đời em chưa phát hiện được. Thế thì cũng Hoạch Phát, như chọn đúng mã chứng khoán ấy Chị...kkk

Status
Not open for further replies.
Back