Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Chị thường tiêu dùng hàng phổ thông, đã thế lại còn hàng giảm giá như Nem, Ivy... thôi :1:
Nhưng hôm rồi mua cho con gái cái váy hàng ở phân khúc cao hơn chút thôi, Ted baker. Cái váy nguyên giá hơn 7tr, giảm 70% còn hơn 2 tr mà mặc sang xịn mịn hơn hẳn luôn đấy. Nếu có tiền dùng hàng hiệu thì chắc xịn hẳn.
Người có tiền dùng hàng xịn cũng có cái lý của họ nếu số tiền đó với họ ko đáng kể.
Tại mình chưa nhiều tiền nên còn cảm thấy tiếc.
Với những người có tiền thì nó ko đáng kể nên ko phải thứ để flex. Nhưng có tiền vẫn nên dùng :21:
Đẹp hơn, bền hơn <--- tính về hiệu quả đầu tư chưa chắc hàng tầm trung đã hơn đâu nhé.
Old money vẫn là hiệu đấy cơ mà không phải ai nhìn cũng nhận ra đâu :)))

• Like
Reactions: TTN
Đẹp hơn, bền hơn <--- tính về hiệu quả đầu tư chưa chắc hàng tầm trung đã hơn đâu nhé.
Old money vẫn là hiệu đấy cơ mà không phải ai nhìn cũng nhận ra đâu :)))
Chưa đủ trải nghiệm lẫn kinh nghiệm, nhưng cá nhân mình Bet theo feeling: Quiet luxury sẽ có hiệu suất cao nhất. :))

Sau khi bán 50% HPG giá 13, ngày 30.11 giá HPG 18.4
Mình sửa sai bằng deal mua NKG 10.7 và dự đỉnh LN ngành thép NKG sẽ có giá ngang HPG
Nếu để đến giờ này thì thấy hợp lý.
Dĩ nhiên mình bán mẹ nó giá 15.x rồi :21::21::21:

Sau khi bán 50% HPG giá 13, ngày 30.11 giá HPG 18.4
Mình sửa sai bằng deal mua NKG 10.7 và dự đỉnh LN ngành thép NKG sẽ có giá ngang HPG
Nếu để đến giờ này thì thấy hợp lý.
Dĩ nhiên mình bán mẹ nó giá 15.x rồi :21::21::21:
Em còn kinh hơn Chế cơ. Em dự anh Long không qua khỏi kiếp nạn tam hình. Anh Vũ mới là đỉnh kao trong họ Thép.
Nhưng rốt cuộc, em ko có anh Vũ. Ngẩn ngơ đứng nhìn đoàn tàu lăn bánh, rời xa quê nhà.:21::21::21:

Bán thực phẩm chức năng giảm mỡ máu,
Phòng tập gym,
Thẩm mỹ hút mỡ bụng :))))
Đúng đúng, 1 ngành hưởng lợi nhỏ, nhưng nhiều ngành hưởng lợi to. Ăn hộp bánh vài triệu, mất thêm mấy trăm triệu để đại tu...:21:

Lại về 1220, @Rai2705 lái tàu hay ai lái thế? Dứt khoác 1 lần đi chứ, sao cứ mãi cò cưa?! Ka lên tàu lại cùng Đệ nhé? Ổn áp chưa nhỉ?

Status
Not open for further replies.
Back