Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Chị mua lại 5k NVL giá 11.15, cứ giảm 10% lại mua tiếp cho đủ 50K.
10.4 tỷ USD backlog đâu có dễ chết.
Dạ Chị,
Em cũng thấy con sóng BĐS KCN đang ngon ăn. Năm nay quá nhiều dấu hiệu để Chị trở lại thời hoàng kim, một năm Chị em idol vang danh các Phố.
Idol lucsi đánh giá BDS KCN thì Bình Dương và Nhơn Trạch ngon hơn bên Châu Đức. Chị có nhận định gì về ý kiến này ko ạ?

Dạ Chị,
Em cũng thấy con sóng BĐS KCN đang ngon ăn. Năm nay quá nhiều dấu hiệu để Chị trở lại thời hoàng kim, một năm Chị em idol vang danh các Phố.
Idol lucsi đánh giá BDS KCN thì Bình Dương và Nhơn Trạch ngon hơn bên Châu Đức. Chị có nhận định gì về ý kiến này ko ạ?
IDC ạ thầy chánn

Dạ Chị,
Cụ thể là DN nào, có quỹ đất sach bao nhiêu, giá vốn cao thấp thế nào chứ chứ đất Bình Dương Đồng Nai dĩ nhiên cao hơn Bà rịa rồi.
Bữa ra Tết chị tham khảo đất gần biển khu Đất Đỏ, Phước Hội thấy còn thấp lắm.

IDC ạ thầy chánn
Không rành lắm, nên phải hỏi lại Chị xem.
Cụ thể là DN nào, có quỹ đất sach bao nhiêu, giá vốn cao thấp thế nào chứ chứ đất Bình Dương Đồng Nai dĩ nhiên cao hơn Bà rịa rồi.
Bữa ra Tết chị tham khảo đất gần biển khu Đất Đỏ, Phước Hội thấy còn thấp lắm.
Dạ, em chỉ mò Sector thôi ạ, còn cụ thể là DN nào ở khu vực ấy vẫn thơm về định giá thì phải nhờ Chị. Trước mắt có vẻ là ưu tiên PHR hơn SZC ạ?

Chị nghĩ giờ không chỉ là việc của NVL mà các ngân hàng cho người mua vay và người vay mua đều phải chung tay giải quyết.
Hóa ra người mua muốn bỏ hợp đồng cũng không dễ vì vẫn vướng nợ xấu với ngân hàng.
Ý là giờ ngân hàng và trái chủ đều đã trở thành con tin của anh Nổ.
Nhưng gốc của vấn đề vẫn là phải khơi thông thị trường BĐS và thực sự BĐS của anh ý có sạch? Chứ anh ý cứ giãn nợ của dân đến khi có kiện cáo bla bla để các anh khoanh vùng là nguy to :)))
Thích thì coi như thả vietlot chứ cứ bet thêm thì rủi ro quá :)))

Chị nghĩ giờ không chỉ là việc của NVL mà các ngân hàng cho người mua vay và người vay mua đều phải chung tay giải quyết.
Hóa ra người mua muốn bỏ hợp đồng cũng không dễ vì vẫn vướng nợ xấu với ngân hàng.
Cái văn bản của nhà Nova gửi KH, cá nhân em đánh giá là một quyết định táo bạo kiểu Trader chợ đất, phù hợp slogan: “Thà mất mặt còn hơn mất tiền”. Hôm qua em ngồi bên Vin Grand Park, thì chưa thấy bà con tin anh V sẽ học bài anh N. Nhưng, nếu cú này mà thành công, thì có lẽ anh V cũng phải nghĩ suy về vụ cam kết phết...Chị ạ!
Tân Uyên lên thành phố rồi đó, liệu đất ở đó có lên ko nhỉ :1:
Em chưa mò lên khu ấy ạ, đang loay hoay bên mảng Đồng Nai. Rõ ràng là về Cảng Biển lẫn Cảng Hàng Không, ĐN ưu thế hơn BD chứ anh nhỉ?

Ý là giờ ngân hàng và trái chủ đều đã trở thành con tin của anh Nổ.
Nhưng gốc của vấn đề vẫn là phải khơi thông thị trường BĐS và thực sự BĐS của anh ý có sạch? Chứ anh ý cứ giãn nợ của dân đến khi có kiện cáo bla bla để các anh khoanh vùng là nguy to :)))
Thích thì coi như thả vietlot chứ cứ bet thêm thì rủi ro quá :)))
Chị thì thấy mỗi dự án để đc duyệt bán có nhiều cấp tham gia nên vấn đề pháp lý còn khúc mắc có lẽ không quá trọng yếu.
Còn chị mua đất KDH, khi mua là cam kết một năm ra sổ đỏ, giờ 15 năm vẫn chưa có, lại phải ký phụ lục xây nhà xong mới có đây em.

Chị thì thấy mỗi dự án để đc duyệt bán có nhiều cấp tham gia nên vấn đề pháp lý còn khúc mắc có lẽ không quá trọng yếu.
Còn chị mua đất KDH, khi mua là cam kết một năm ra sổ đỏ, giờ 15 năm vẫn chưa có, lại phải ký phụ lục xây nhà xong mới có đây em.
Haizzz...

Status
Not open for further replies.
Back