Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Dạ em cảm ơn anh. Em bị trấn...Cũng không biết nói thế nào nhưng nó rỉ vào tai em là tao biết mày ở chỗ ấy chỗ nọ, mày đang làm gì ở cty nào...Em nghĩ mãi không ra. Của đi thay người cũng may xây xước tí:1:
Anh cu CV lạc đà chắc đang nghĩ cách đối phó Salah qua đó. Bây giờ thích hóng Messi...nhưng không dám nói trước...trộm vía :21:
Đen thế, thôi người ko sao là tốt rồi.

Anh Chán làm cái gậy như ý =)))))))))))))
Như này thì "rẻ rách" cũng phải 200.. Mút ka nhường lại ghế cho anh V

Last edited:
93 usd, đúng là trùm cờ bạc Ma cao có khác :1:
Biết đâu lại mở ra một kỷ nguyên mới, dân tộc VN đc trao sứ mệnh dẫn dắt như Vũ qua từng nói thì sao nhỉ? @Chán nhớ ông qua nói gì ko?:1:

View attachment 8076
Anh Chán làm cái gậy như ý =)))))))))))))
Như này thì "rẻ rách" cũng phải 200.. Mút ka nhường lại ghế cho anh V
Mình bán nửa ổ bánh mì giá 8x rùi, đói quá kiếm tí bỏ bụng. Đỉnh kao nhất mình thấy là anh V lên thứ 16 trong Top Phobes.
Cũng mong anh lên Top 1, cho cả thế giới bàng hoàng. 1/2 ổ bánh mì còn lại, lúc ấy chẳng phải là bánh mì, mà có khi đã thành pò pít tách.
:)))

93 usd, đúng là trùm cờ bạc Ma cao có khác :1:
Biết đâu lại mở ra một kỷ nguyên mới, dân tộc VN đc trao sứ mệnh dẫn dắt như Vũ qua từng nói thì sao nhỉ? @Chán nhớ ông qua nói gì ko?:1:
Ma Cao hay Ma Lùn thì cũng là Ma cả chị nhé, đều phải thức khuya canh bảng.
Tầm nhìn anh Vũ Qua, trước em cũng mê, nhưng giờ e lại thấy tầm nhìn ấy, nó kiểu nhà nghoèo mới trúng lô đất, dùng siêu xe siêu mẫu để dạy thanh niên làm giàu...haizzz. Em xoá kí ức của anh Vũ Qua ra khỏi đầu rùi ạ.
Đầu em bi giờ chỉ có Phobes, có Nobel, và ngôi vị giàu số 1 Thế Giới. Bên cạnh đó, là ngồi hóng Chị em làm nên kì tích, để Khổng Minh tái thế cũng phải phục lăn phục lóc, trao tặng Quạt Lông Vũ cho Chị em thui.
Anh tỉ số 1, Chị em số 2. Khum núi nhìu!:113:
G9 Chị ạ!
Ps: Kỷ nguyên, sứ mệnh gì đó, thôi để tới đời con cháu em nó nhận xét, em lo đời em là muốn quéo râu roài Chị nha...kkk

Last edited:
Tầm nhìn anh Vũ Qua, trước em cũng mê, nhưng giờ e lại thấy tầm nhìn ấy, nó kiểu nhà nghoèo mới trúng lô đất, dùng siêu xe siêu mẫu để dạy thanh niên làm giàu...haizzz. Em xoá kí ức của anh Vũ Qua ra khỏi đầu rùi ạ.
Đầu em bi giờ chỉ có Phobes, có Nobel, và ngôi vị giàu số 1 Thế Giới. Bên cạnh đó, là ngồi hóng Chị em làm nên kì tích, để Khổng Minh tái thế cũng phải phục lăn phục lóc, trao tặng Quạt Lông Vũ cho Chị em thui.
G9 Chị ạ!
Ps: Kỷ nguyên, sứ mệnh gì đó, thôi để tới đời con cháu em nó nhận xét, em lo đời em là muốn quéo râu roài Chị nha...kkk
Chị vẫn nghĩ Vũ qua điên. Nhưng khi cái điên đó có lợi cho mình thì lại muốn tin :21::21::21:

"PV: Chị vừa nói, ông Đặng Lê Nguyên Vũ luôn thể hiện xuyên suốt niềm tin mãnh liệt rằng, Việt Nam có đầy đủ yếu tố để trở thành dân tộc dẫn dắt. Chị có biết vì sao ông Vũ lại có niềm tin như vậy không?

Bà Hoàng Thiên Nga: Anh Vũ đã tặng tôi những cuốn sách riêng, do anh viết rất sâu, lý giải, chứng minh về điều đó. Tôi lại nghĩ: Khát vọng Việt Nam trở thành quốc gia đủ sức mạnh để dẫn dắt thì quá tuyệt vời, nhưng chưa biết tới bao giờ mới có thể khả thi, vì còn phụ thuộc quá nhiều yếu tố nan giải.

Thực lòng, hiện tại, ai cũng biết, nước ta muốn vươn lên bằng các cường quốc đã rất khó, chứ chưa nói tới việc vượt lên trước, cao hơn để dẫn dắt họ. Nhưng thực tế đã cho thấy, nhiều điều anh Vũ nói ban đầu tuy rất khó tin, nhưng sau đó dần trở thành hiện thực. Cho nên, có lẽ chúng ta nên chờ thời gian minh chứng."

G9 Chị ạ!
Mình không làm cứ bắt con cháu phải làm :)))
Đến đời nó lại bắt con cháu làm tiếp :)))))

Chị vẫn nghĩ Vũ qua điên. Nhưng khi cái điên đó có lợi cho mình thì lại muốn tin :21::21::21:

"PV: Chị vừa nói, ông Đặng Lê Nguyên Vũ luôn thể hiện xuyên suốt niềm tin mãnh liệt rằng, Việt Nam có đầy đủ yếu tố để trở thành dân tộc dẫn dắt. Chị có biết vì sao ông Vũ lại có niềm tin như vậy không?

Bà Hoàng Thiên Nga: Anh Vũ đã tặng tôi những cuốn sách riêng, do anh viết rất sâu, lý giải, chứng minh về điều đó. Tôi lại nghĩ: Khát vọng Việt Nam trở thành quốc gia đủ sức mạnh để dẫn dắt thì quá tuyệt vời, nhưng chưa biết tới bao giờ mới có thể khả thi, vì còn phụ thuộc quá nhiều yếu tố nan giải.

Thực lòng, hiện tại, ai cũng biết, nước ta muốn vươn lên bằng các cường quốc đã rất khó, chứ chưa nói tới việc vượt lên trước, cao hơn để dẫn dắt họ. Nhưng thực tế đã cho thấy, nhiều điều anh Vũ nói ban đầu tuy rất khó tin, nhưng sau đó dần trở thành hiện thực. Cho nên, có lẽ chúng ta nên chờ thời gian minh chứng."
Anh Vũ Qua không điên, thậm chí là tỉnh thức Chị nha. Tuy nhiên, trong mắt em zai, với những thông tin được lan toả trên páo, thì anh Qua...tôi luyện chưa đủ. Những tư duy về thông linh, về đa vũ trụ, về không thời gian...đều chỉ dừng ở mức trung bình. Còn tư duy về truyền động lực, về khởi nghiệp... lại chỉ ở mức cơ bản.
=> Hoặc là anh Qua còn giấu, hoặc là anh Qua cần phải rời khỏi hang đá để nhận ra đâu mới là Cuôn Đường. Quy luật tự nhiên và Quy luật xã hội, bản chất như nhau, nó chỉ khác nhau là do Cuôn Người tư kiến, tư lợi...mà hui. kkk

Mình không làm cứ bắt con cháu phải làm :)))
Đến đời nó lại bắt con cháu làm tiếp :)))))
Con hơn Cha là nhà có phúc,
Cháu hơn Ông Bà là nhà có đại phúc...

Ông Bà hay bảo Cha Mẹ mày ngu lắm, tao đẻ ra được tao còn ko biết sao? Cha Mẹ lại bảo con cái rằng, trứng mà khôn hơn Vịt, ko nghe lời Cha Mẹ là con cá ươn...
Ấy vậy mà, cái gì đời trước ko làm được, thì toàn mong ngóng đời sau. Miệng thì chởi nó, trù dập nó...Mà lại trông cậy nó? Người thân đã thế, Người lạ còn đến mức nào?
=> Phải chấp nhận sự thật chấp nhận quy luật, tre già măng mọc, sóng sau xô sóng trước. Người già thì nên lui về và làm quân sư thôi, quyết định thế nào là do thế hệ trẻ lựa chọn và tự chịu trách nhịm.

Con hơn Cha là nhà có phúc,
Cháu hơn Ông Bà là nhà có đại phúc...

Ông Bà hay bảo Cha Mẹ mày ngu lắm, tao đẻ ra được tao còn ko biết sao? Cha Mẹ lại bảo con cái rằng, trứng mà khôn hơn Vịt, ko nghe lời Cha Mẹ là con cá ươn...
Ấy vậy mà, cái gì đời trước ko làm được, thì toàn mong ngóng đời sau. Miệng thì chởi nó, trù dập nó...Mà lại trông cậy nó? Người thân đã thế, Người lạ còn đến mức nào?
=> Phải chấp nhận sự thật chấp nhận quy luật, tre già măng mọc, sóng sau xô sóng trước. Người già thì nên lui về và làm quân sư thôi, quyết định thế nào là do thế hệ trẻ lựa chọn và tự chịu trách nhịm.
Ý là để mọi thứ tự nhiên như ăn cơm, uống nước. Đừng trao gửi cái gì cả. Đời nó thấy gì tốt thì nó làm :)))

Status
Not open for further replies.
Back