Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tỷ phú cần nói nhiều, cứ im lặng mà tăng thôi nhể :21:
Em vừa mới viết với phố F0 vụ này đó Chị.

Tỉ phú thực thụ người ta ko lên mạng cồm ment hay đẩy giá bất chấp. Không phải vì người ta bận rộn vì quá nhiều việc. Đơn giản là người ta biết rõ mình đã thắng, cần đek j phải ra đường đua xe...và quay zikzok.
:24:
Ps: À, mà vữn lỗ, vữn akay chị ạ, em ko quên được mối thù nài! :26:

Vĩnh Phát, trị giá có 23 tỉ Usd thui à Thầy
@Sutj (Nio đang ở mức 14 tỉ usd). Thui ko sao, như vậy là trình FA của mình cũng tịnh tiến hơn 1 bước...

The deal will give VinFast an equity value of about $23 billion, according to a statement from the parent company Vingroup JSC on Friday.

@Sutj (Nio đang ở mức 14 tỉ usd). Thui ko sao, như vậy là trình FA của mình cũng tịnh tiến hơn 1 bước...

The deal will give VinFast an equity value of about $23 billion, according to a statement from the parent company Vingroup JSC on Friday.
Chúc mừng Thầy Chán
1 là penny 2 là siêu bluechep

https://cafef.vn/lai-lich-cong-ty-s...g-bai-chau-a-thanh-lap-188230513003334104.chn
Sáp nhập với ông đang có vốn hóa quanh 220 tr đô thành công ty mới mà ở đó các cổ đông hiện hữu của Vinfast nắm 99% cổ phần nên người ta mặc nhiên định giá Vinfast Auto Sing gấp 99 lần vốn hóa của cty kia hiện tại và ghi nhận vào vốn chủ sở hữu theo giá thị trường tại thời điểm sáp nhập.

Last edited:
BSAQ vẫn tăng giá sau khi công bố kế hoạch sáp nhập tức là tạm coi như thị trường chấp nhận định giá Vinfast Auto Sing quanh mức 22 tỷ đô.

Last edited:
Một số công ty xe điện sau khi niêm yết qua SPAC định giá mới đạt đỉnh, nhưng từ đó tới nay định giá giảm khá nhiều, có khi chia vài chục lần (ví dụ ở dưới - lấy từ bài a GS Kinh tế). Dù anh có bài hay là tăng cấp tập số lượng xe bán được qua mấy cty taxi mới nhưng đó ko phải lâu dài. Vậy mong a win chỉ thuần túy vì mình là người VN thôi.

2ngày cuối tuần, dạo các phố rum, nghe bàn về VINFAST mà ko thấy ace nào phân toác vụ Enteprise value chênh 4 tỉ đô so với Equity value nhỉ?
Đúng là làm startup, có cái lợi thế to đùng... Ko ai biết định giá, nên tự mình định tự mình chơi. :24:
Siêu Buchep xuất hiện giữa cái hồ Thủy Xinh. Chẳng biết làm gì hơn ngoài việc ngồi ngắm. :24:

2ngày cuối tuần, dạo các phố rum, nghe bàn về VINFAST mà ko thấy ace nào phân toác vụ Enteprise value chênh 4 tỉ đô so với Equity value nhỉ?
Đúng là làm startup, có cái lợi thế to đùng... Ko ai biết định giá, nên tự mình định tự mình chơi. :24:
Siêu Buchep xuất hiện giữa cái hồ Thủy Xinh. Chẳng biết làm gì hơn ngoài việc ngồi ngắm. :24:
Chắc là ko có mấy ai nắm giữ nên ko phân toác đó anh
VIC thành công để khẳng định VN hoàn toàn có thể sánh vai cường quốc 5 châu nha a :113::1178::1178:

Status
Not open for further replies.
Back