Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tóm lại là từ sau khủng hoảng 2007-2008 đến giờ, VNi có 3 lần điều chỉnh lớn.
Lần 1: năm 2009-2011 giảm 47.5%
Lần 2: năm 2018 -2020 giảm 46%
Lần 3 năm 2022 giảm 43%
Hiện đã tăng trên 20% từ đáy nên về lý thuyết là vào uptrend. Hiện đang test các đường EMA 10,20,50,100 nếu vượt EMA 200 là 1.107 điểm chúng ta khả năng có một con sóng tăng mới kéo dài vài năm.
Nếu gặp thiên nga đen như vụ covid năm 2020 thì thêm một nhịp giảm nữa rồi mới tăng. Khả năng này có nhưng ko lớn.

Last edited:
Tóm lại là từ sau khủng hoảng 2007-2008 đến giờ, VNi có 3 lần điều chỉnh lớn.
Lần 1: năm 2009-2011 giảm 47.5%
Lần 2: năm 2018 -2020 giảm 46%
Lần 3 năm 2022 giảm 43%
Hiện đã tăng trên 20% từ đáy nên về lý thuyết là có khả năng vào uptrend. Hiện đang test các đường EMA 10,20,50,100 nếu vượt EMA 200 là 1.107 điểm chúng ta khả năng có một con sóng tăng mới kéo dài vài năm
Thật ko chị =))

ờ há :3cool_adore:

bank lẹt đẹt pháo lép kéo ko nỗi a ơi
---
vipi htr húng dữ bán vốn jap 3x gì mà h 19x ế chỏng là sao nhỉ :2cool_burn_joss_stick:
Hỏi ý Giáo Chủ bọn Big 3 ấy, báo cáo quý 1 chắc vẫn đẹp tươi nhỉ? Đặc biệt là con Vịt Bầu quen thuộc của Giáo Chủ...
:3cool_adore:

Thế là Index cắm và Midcap lên ngôi như tem Vinacap dự bói hồi đầu năm à Giáo Chủ???
Choán vãi lù, mình bỏ lỡ toàn sóng ngon: GIL, HAX, LSS... và đu toàn sóng xịt: NVL, MWG, SAB...
Chú.a năm ni cư ngụ trỗ cụ Vi Na dzồi...
Công nhận NVL giảm sâu mà tăng hãm :19:
Một sóng con mèo chết cũng ko ra hồn

Thế là Index cắm và Midcap lên ngôi như tem Vinacap dự bói hồi đầu năm à Giáo Chủ???
Choán vãi lù, mình bỏ lỡ toàn sóng ngon: GIL, HAX, LSS... và đu toàn sóng xịt: NVL, MWG, SAB...
Chú.a năm ni cư ngụ trỗ cụ Vi Na dzồi...
vầy là năm nay đội nào đáo sổ trước up trước :21::21::21:

Công nhận NVL giảm sâu mà tăng hãm :19:
Một sóng con mèo chết cũng ko ra hồn
Hồi quy về đúng điểm hoà vốn, là lại yếu nhớt quá Chế. May là ra được vài lô, có động lực chờ em nó tẹt về lại giá 10. BCTC quý 1 thế nào cũng thê thảm và đầy phốt cho mà xem...em bói!

Hồi quy về đúng điểm hoà vốn, là lại yếu nhớt quá Chế. May là ra được vài lô, có động lực chờ em nó tẹt về lại giá 10. BCTC quý 1 thế nào cũng thê thảm và đầy phốt cho mà xem...em bói!
Hình như NVL ổn rồi đấy.
Hôm nọ có bạn khoe với chị mua 1 tr cổ 12.7, mà chị cũng ko hỏi nó bán chưa.

Hình như NVL ổn rồi đấy.
Hôm nọ có bạn khoe với chị mua 1 tr cổ 12.7, mà chị cũng ko hỏi nó bán chưa.
Thôi đèn nhà ai nấy tỏ Chế ạ, em dca từ 25 về tới đáy, may sao nó về 15 là huề. Bây giờ nó tăng cũng đẹp, mà giảm cũng hay... kệ xừ anh chị Lái.
Tiền thì ít, mà thanh khoản lại cao, ko sao tăng thẳng đứng như bọn Pennies được, ức lắm Chế ơi!

Status
Not open for further replies.
Back