Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
https://cafef.vn/neu-kho-so-vi-lam-...hai-cua-warren-buffett-188230420151219905.chn
"Nhà đầu tư lão làng Munger từng khuyên mọi người nên nắm giữ một danh mục đa dạng gồm các cổ phiếu phổ thông để có được khoản lãi 10%. Nhưng chính ông đã thừa nhận đây không còn là một chiến lược đúng trong mọi trường hợp."
Thị trường giờ toàn bọn cờ bạc không còn ai ham hố đầu tư như chị mình, mà cờ bạc thì muôn đời thịnh.:21::21::21:

Ghi nhận tại báo cáo thuyết minh nợ vay tài chính, bên cạnh việc sử dụng một số bất động sản, Phát Đạt cũng đang dùng 200 triệu cổ phiếu PDR - tương đương gần 30% lượng cổ phiếu đang lưu hành - làm tài sản đảm bảo cho các khoản vay này (bao gồm cả vay ngân hàng và phát hành trái phiếu).
Đệ A7 idol đây ư? Fake news, Fake idol dạo này tung hoành hơi ác... :14:@betaplamgiau

Ghi nhận tại báo cáo thuyết minh nợ vay tài chính, bên cạnh việc sử dụng một số bất động sản, Phát Đạt cũng đang dùng 200 triệu cổ phiếu PDR - tương đương gần 30% lượng cổ phiếu đang lưu hành - làm tài sản đảm bảo cho các khoản vay này (bao gồm cả vay ngân hàng và phát hành trái phiếu).
Đệ A7 idol đây ư? Fake news, Fake idol dạo này tung hoành hơi ác... :14:@betaplamgiau
idol ơi, cái này cũng có gì đâu mà lạ, mặc dù ko còn cp nhưng vùng này cũng ko có gì rủi ro quá. Tỷ lệ tham gia pdr của nđt bên ngoài cũng còn thấp. Về nguồn margin thì pdr đã qua gđ phải đi cầu cạnh cty ck , năn nỉ đừng bán giải chấp.

idol ơi, cái này cũng có gì đâu mà lạ, mặc dù ko còn cp nhưng vùng này cũng ko có gì rủi ro quá. Tỷ lệ tham gia pdr của nđt bên ngoài cũng còn thấp. Về nguồn margin thì pdr đã qua gđ phải đi cầu cạnh cty ck , năn nỉ đừng bán giải chấp.
À, ko có gì đâu Thầy, mình đâu giỏi FA nên đâu có phân toách?! Mình chỉ bực mí cái tay xưng hô là đệ Â7, rùi tung tin toé loe, bêu xấu hình ảnh của my idol mà thui...
Mình vẫn thắc mắc, vì sao chị A7 vẫn cứ xả lũ con L14... A7 thì ko lên gân lên cốt để thuyết giảng cho cộng đồng đầu têu như xưa?
Ps: À, mà mình chắc cũng có tí lợi ích khi cổ BDS nó cắm tiếp, tẹt đáy... nên mình hơi bị Bias với news chăng?

À, ko có gì đâu Thầy, mình đâu giỏi FA nên đâu có phân toách?! Mình chỉ bực mí cái tay xưng hô là đệ Â7, rùi tung tin toé loe, bêu xấu hình ảnh của my idol mà thui...
Mình vẫn thắc mắc, vì sao chị A7 vẫn cứ xả lũ con L14... A7 thì ko lên gân lên cốt để thuyết giảng cho cộng đồng đầu têu như xưa?
Ps: À, mà mình chắc cũng có tí lợi ích khi cổ BDS nó cắm tiếp, tẹt đáy... nên mình hơi bị Bias với news chăng?
Nếu quả thật là mất 95% NAV thì còn đâu tự tin để rao giảng nữa em.
Tuy nhiên, nếu ko hô hào thì sao có nghìn tỷ tiền hơi bữa trc nên rồi idol của em sẽ quay lại khi điều kiện chín muồi thôi :21:

Nếu quả thật là mất 95% NAV thì còn đâu tự tin để rao giảng nữa em.
Tuy nhiên, nếu ko hô hào thì sao có nghìn tỷ tiền hơi bữa trc nên rồi idol của em sẽ quay lại khi điều kiện chín muồi thôi :21:
Éc Éc, Chế lại thik cà khịa my idol...
Khổ tui quá mà, my idol khịa my idol...
Tui biết phải mần răng? Ước gì my A7 idol hiện nguyên hình ở con VHM, PHR, SZC. Tổng deal là 1050 tỷ vnd... thì tui mới đỡ khộ...
Ahuhuhu

Éc Éc, Chế lại thik cà khịa my idol...
Khổ tui quá mà, my idol khịa my idol...
Tui biết phải mần răng? Ước gì my A7 idol hiện nguyên hình ở con VHM, PHR, SZC. Tổng deal là 1050 tỷ vnd... thì tui mới đỡ khộ...
Ahuhuhu
Đang động viên @Chán kiên nhẫn chờ idol trở lại chứ có cà khịa gì đâu nhở?

Theo ước tính, số dư tiền gửi khách hàng tại các CTCK vào cuối quý 1/2023 ghi nhận khoảng 58.000 tỷ đồng
Dư nợ margin tại các công ty chứng khoán ước tính chỉ tăng khoảng 3.000 tỷ so với đầu năm, lên mức 118.000 tỷ đồng vào cuối quý 1.
---
vậy là mg/cash = 2:1, tiền đâu mà up ac ơi :106:

Danh mục ưng ý giá vốn thấp chấp nhận hold qua chỉnh… nở tóp mông thế này cài stop rồi đi ăn đi chơi canh bảng làm gì… một ăn to hai hoà vốn…
Đợt này bận nên thỉnh thoảng vào cập nhật thôi anh, xác định hoặc là ăn hết sóng hoặc là hòa vốn :2cool_after_boom:

Đang động viên @Chán kiên nhẫn chờ idol trở lại chứ có cà khịa gì đâu nhở?
Chời đất... cái vụ 50 tỉ, Chế khịa miết mà còn troll em?
Từ 1k tỉ về 50 tỉ thì là kỳ tích, viết sách, viết hồi ký rồi dịch sang tiếng Lào nữa... Chả mấy chốc lại thu về vài ba trăm tỉ lận lưng ấy ạ. Thế là có vốn để làm lại từ đầu...
À, mà cũng có khi về 50 tỉ thật, con đường của Idol sao nó mờ mờ nhạt nhạt, chả còn hào nhoáng như xưa. Để cho đàn em nó cứ ngông trông và buồn rủ rượi... A7 ơi là A7 ơi. Mạnh moẽ lên Idol ới!

Theo ước tính, số dư tiền gửi khách hàng tại các CTCK vào cuối quý 1/2023 ghi nhận khoảng 58.000 tỷ đồng
Dư nợ margin tại các công ty chứng khoán ước tính chỉ tăng khoảng 3.000 tỷ so với đầu năm, lên mức 118.000 tỷ đồng vào cuối quý 1.
---
Giáo chủ chưa tính sổ tiết kiệm đáo hạn trong T5-T6 à
Cỡ 1 triệu tỷ đồng :24::24::24::24::24::24:

---
Tiền để dành đánh sóng Bank á Giáo Chủ??? Mùa Earning này còn ai tươi sáng hơn Bank?

Status
Not open for further replies.
Back