Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Đối với cả xã hội thì như anh @chim_non nói đó. Đại loại có tiền mua IP thì dư ra ít mua bỏng ngô xem phim :1:
Còn đối với MWG, nếu áp dụng vào năm 2022 thì việc giảm 2% VAT giúp cho nó thêm tối đa 2%*30.000 là khoảng 600 tỷ LNTT, tăng khoảng 10%.
Chị vừa xem lại thì năm 2022 cũng 8% mà.
Dạ Chị, em đang phải vật lộn với mấy chục trang giấy, ba bốn cái model, chuyên khảo cứu về đề tài VAT, từ fullbright cho đến hàng nội địa... Đang cố tìm hiểu xem tác động tích vs tiêu cực ra sao đến từng đối tượng trong XH loài người...haizzz
Lâu ko ôn bài, nhũn hết cả não ra Chị ạ!

Dạ Chị, em đang phải vật lộn với mấy chục trang giấy, ba bốn cái model, chuyên khảo cứu về đề tài VAT, từ fullbright cho đến hàng nội địa... Đang cố tìm hiểu xem tác động tích vs tiêu cực ra sao đến từng đối tượng trong XH loài người...haizzz
Lâu ko ôn bài, nhũn hết cả não ra Chị ạ!
Năm ngoái cũng giảm xuống 8% rồi nên có thể backtest xem họ nói có đúng không?:1:

Năm ngoái cũng giảm xuống 8% rồi nên có thể backtest xem họ nói có đúng không?:1:
Có sự khác biệt giữa lần này với 2022 ạ. Lần này bổ sung thêm 1 phương án là giảm 2% VAT cho tất cả hh dv có mức thuế 10%. Lần trước là loại trừ một số ngành ko thiết yếu (viễn thông, ngân hàng, bds, chứng khoán, công nghệ thông tin,...)
=> DUYỆT phương án mới là có cú bơm to hơn năm 2022 Chị nhỉ? Em hiểu vậy đúng ko ạ?
Nhưng cơ bản, em đọc xong nghiên cứu của các học giả China, giai đoạn giảm VAT năm 2018-2019, thì kết quả cho thấy nhiều điều bất cập, bất công...
Trên góc độ cờ bạc cá nhân, thì em đang ưu tiên xoáy vào các DN tư nhân có quy mô cực lớn trước. Thank Chị dẫn lộ em zai từng bước một ạ!

Vừa đi đăng kiểm xe về. Tộ sư chế độ đánh nhau tranh ăn này, đăng ký online trước 1 tháng rồi mà ra vẫn phải chờ 1 tiếng rưỡi mới được vào:18:trong khi khám xe mất nhõn 5 phút :109::109::109: Đúng là chỉ có ở xứ thiên đàng :19::19::19:

Vừa đi đăng kiểm xe về. Tộ sư chế độ đánh nhau tranh ăn này, đăng ký online trước 1 tháng rồi mà ra vẫn phải chờ 1 tiếng rưỡi mới được vào:18:trong khi khám xe mất nhõn 5 phút :109::109::109: Đúng là chỉ có ở xứ thiên đàng :19::19::19:
Anh để quên 1 củ trên chỗ đặt mít à mà khám có 5 phút?
Đợt căng thẳng lên cao trào, trước khi các thiên thần tất xanh được điều động tăng cường, em lên Vĩnh Phúc chờ 2 tiếng 15 phút khám xong cả chấy :15:

Thực tế vẫn mưa ướt anh ạ. Ko biết màn hình hiển thị saoo.
Mà anh Thụy nay kéo ta

Sent from my iPhone using Tapatalk
Từ hồi anh khóc (như em thôi) đến nay chắc cũng về bờ khá lâu rùi. Hôm nào hứng khởi anh thay cái hình chim thiên đường được không ạ? Cơ hội lớn rùi:1::1:. Khéo tâm linh kéo nở cũng nên ;))

Anh để quên 1 củ trên chỗ đặt mít à mà khám có 5 phút?
Đợt căng thẳng lên cao trào, trước khi các thiên thần tất xanh được điều động tăng cường, em lên Vĩnh Phúc chờ 2 tiếng 15 phút khám xong cả chấy :15:
Xe ngon còn hơn xe trưng bày nên khám mất có 5 phút thôi :15:. 20 năm đi xe chưa bao giờ mất 1 xu teng nào cho các chú đăng kiểm nhá :10: Đội thiên thần tất xanh tăng cường lởn vởn lấy le là chính chứ nghiệp vụ chuyên môn biết mợ gì, chắc để quay phim chụp ảnh là chính :24:

L14 múc HDC mà a :)), trong BCTC có đó
Có mấy tỉ CEO với HDC, đâu nhằm nhò j Thầy?
Idol về ko thấy gọi gió hô mưa, chởi cờ hó mắng mèo... Cái đó mới là cái quý nhất. Binh đoàn dũng mãnh mà thiếu đi khí chất này, há có thể làm được việc lớn chăng?
Buồn lắm my idol, lại thêm 1 anh nữa đắc đạo thành Tiên...haizzz

Xe ngon còn hơn xe trưng bày nên khám mất có 5 phút thôi :15:. 20 năm đi xe chưa bao giờ mất 1 xu teng nào cho các chú đăng kiểm nhá :10: Đội thiên thần tất xanh tăng cường lởn vởn lấy le là chính chứ nghiệp vụ chuyên môn biết mợ gì, chắc để quay phim chụp ảnh là chính :24:
Úi giùi ui, anh đi xe j mà 20 năm vẫn đăng kiểm nhanh thế ạ? Lại ko tốn 1 xu. Bái phục trình độ chăm xe của anh Chim! :113:

Status
Not open for further replies.
Back