Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Chuẩn bị sẵn sàng cho một hành trình mới.

Status
Not open for further replies.
Tinh thần ae có vẻ trầm uất như cái thời tiết ẩm ương hn hehe… riêng mình thấy tt đang quá đẹp và nhiều cơ hội lớn… nhưng đây là chuyện cảm nhận của mình ko liên quan đến ai và ko có hô hào gì… ae CL thông cảm bỏ quá cho….
Chắc bà con trầm cảm vì không có hàng/rụng hết hàng rồi. Hàng cầm thì nó cứ lờn vờn, hàng bán rồi thì nó vẫn chạy tiếp :19:

Last edited:
Thầy sụt cũng cầm cả Thìn râu à… trùng nhiều hàng nhẩy…
Minh có con c2 chậm lụt ngứa cả mắt… lái đểu Bình bọ đánh rón ra rón rén… hn liệu có cơm cháo gì ko…
đợt này đang chủ đạo bds chứng anh
Dư địa vẫn nhiều chứ anh?
Bữa h em ko theo dõi đc

đợt này đang chủ đạo bds chứng anh
Dư địa vẫn nhiều chứ anh?
Bữa h em ko theo dõi đc
Vẫn rứa thôi khi chưa thấy dòng nào khoẻ hơn… bất đang kéo lan rộng mấy e chưa tăng, chứng đang chỉnh mấy e nhẹ mông đã tăng nóng chờ mấy a nặng mông đồng pha… cứ chỗ nào có tiền có cái mẹt mình ở đó là được…

Hôm nay yên ắng ghê :))
Suy thoái kinh tế Mẽo đã chính thức xác nhận qua 10 cái chart rồi Thầy Mó. Tối qua CPI nó giảm mà chart DJ nó cắm méo mặt mày luôn ấy...
Sáng ni lại phải cutloss, hạn hán lời, ko biết nói j cho đỡ sầu bi. :12:

Suy thoái kinh tế Mẽo đã chính thức xác nhận qua 10 cái chart rồi Thầy Mó. Tối qua CPI nó giảm mà chart DJ nó cắm méo mặt mày luôn ấy...
Sáng ni lại phải cutloss, hạn hán lời, ko biết nói j cho đỡ sầu bi. :12:
Hạp thời tiết ở HN ghê :))

Hạp thời tiết ở HN ghê :))
Nhân tính ko bằng chời tính...haizzz

Gõ cửa từng nhà, chào hàng từng khách, gói VAT bao thơm. Khách chỉ cười nhạt...

Hóng mỏi mòn hình bóng idol, anh hiện về mà lại đi cuôn đường khác lạ. Làm mình bơ vơ...

Thôi thì chấp nhận, ko cố vượt qua số phận nữa. :102:

Nhân tính ko bằng chời tính...haizzz

Gõ cửa từng nhà, chào hàng từng khách, gói VAT bao thơm. Khách chỉ cười nhạt...

Hóng mỏi mòn hình bóng idol, anh hiện về mà lại đi cuôn đường khác lạ. Làm mình bơ vơ...

Thôi thì chấp nhận, ko cố vượt qua số phận nữa. :102:
Khách nghi ngờ cười nhạt là đúng bài tâm lý đấy, còn nghi ngờ còn tốt :15:

Ổn thì cũng chưa thức sự ổn đâu, nhưng có câu chuyện hay thì lái nó vẫn quẩy nên cứ buy S sell R là ok, đừng có dại FOMO :1:
Dạ anh, em bán bớt mớ BDS để đa dạng danh mục sang Tiêu Dùng.
Bớt dại vì Thúy Xinh, quay lại cùng Nàng Sữa lung linh...ko biết có cái kết thế nào nữa ạ. :102:

Tôm thì có hưởng lợi từ VAT không anh? Sao cứ con nào loè tím là em lại liên tưởng đến VAT liền ạ.
:102:
VAT thì liên quan gì đến DN.
Giá hàng hóa là 10.000 trc người mua trả 11.000 cả VAT thì giờ trả 10.800. VAT doanh nghiệp thu hộ thôi chứ liên quan gì đến chi phí đâu nhỉ????
À, liên quan cái phần chênh lệch, 2% của (giá bán -giá mua).
Rất ít, ko đáng kể

Giá hàng hóa là 10.000 trc người mua trả 11.000 cả VAT thì giờ trả 10.800. VAT doanh nghiệp thu hộ thôi chứ liên quan gì đến chi phí đâu nhỉ????
Dạ, hôm qua em nghe Thiết ca phân tích VAT là thuế gián thu, bản chất ko có lợi mà có khi còn có hại...
Nhưng ko hiểu sao, bọn vneconomy lại lệ bài PR ngành Bán lẻ. Mà em nhìn bảng điện mấy hôm, cũng thấy bóng dáng lái tàu ở tụi này (MWG, FRT,...).
Nên em mò váy Nàng Sữa thử xem sao ạ! Cầm tiền ko biết làm gì cả Chị ơi.

À, liên quan cái phần chênh lệch, 2% của (giá bán -giá mua)
VAT giảm = End Users hưởng lợi = Kích cầu.
DN nào cũng sẽ hưởng lợi từ kích cầu.

Dạ, hôm qua em nghe Thiết ca phân tích VAT là thuế gián thu, bản chất ko có lợi mà có khi còn có hại...
Nhưng ko hiểu sao, bọn vneconomy lại lệ bài PR ngành Bán lẻ. Mà em nhìn bảng điện mấy hôm, cũng thấy bóng dáng lái tàu ở tụi này (MWG, FRT,...).
Nên em mò váy Nàng Sữa thử xem sao ạ! Cầm tiền ko biết làm gì cả Chị ơi.
Tui tầm nhìn T 2.5 nhá :21: và xài hàng rất chi là hao :21:

Status
Not open for further replies.
Back