Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Em cảm ơn, để em chế đồ.

Trend following nếu trade bằng tay: Ưu tiên cấu trúc Higher High Higher Low. Nếu trade bằng BOT, cứ lấy SMA là đã nhất, nhẹ nhất.
Vd: Ichimoku, cho tối ưu thì mất 15 phút (1 năm data), nhưng SMA mất 1 phút. Thử tưởng tượng, Thầy input 200 cái như Ichimoku, đủ thể loại TA, FA, thời tiết A, Chính trị A. Máy nào chạy nỗi? Trừ khi dùng máy chuyên dụng, gắn card AI thế hệ tiên tiến...kkk (jusstt kiddying)
Ma đi thầy :)) đơn giản hiệu quả.

Để mình hộ giá, đỡ chưởng giúp Thầy 1 cồm ment.
Lấy ví dụ về Trend nồi cơm (tạm bỏ chứng sang 1 bên, vì cơm áo gạo tiền nó là ta Biased):
Mặt trái: 1 tử, 2 nhập viện, vì sốc nhiệt, vì suy tạng... Lý do: Thân thể ko được chuẩn bị kỹ, chỉ thấy cảm hứng lên là Đu theo.
Mặt phải: 1 thành công, viral khắp cõi mạng. Lý do: Giống Kim Cang hộ pháp, giống như tạc tượng.
=> Cần phải hiểu rõ lịch sử của Trend (xem mình giống nhân vật nào?), và chuẩn bị thân thể thật tốt để Đu, mới thành công. Tránh làm theo cảm hứng, kẻo vừa bị Toi, vừa ảnh hưởng đến Leader. Dẫu Leader ko trách, nhưng Social sẽ nguyền rủa xuyên trend...
Just kidding...aka chế truyện!!!
anh nghĩ nhiều rồi =))

Thầy Bư kéo ác thật :))))
Mà dạo đầu lâu quá. Hn húng thì từ mai khéo lại nghỉ vài ngày :)))))
Em ngồi nghỉ thôi. Hôm nọ bắt chước anh tí, hạ vốn về 38 rồi. Êm ái ở khoang VIP.

anh nghĩ nhiều rồi =))
Mới ít mà Thầy, khi theo dõi trend mình nghĩ nhiều dã man hơn thế cơ. Như cụ Thiệu Khang Tiết có chú: Treo 1 đoạt 3. Nhìn một hiện tượng, phải thấu 3 góc độ, xem nó giao thoa chỗ nào. Coá vậy, giải quẻ mới linh ứng được...
Nói lướt vậy, chứ ko nói sâu. Kẻo lại tái nghiện Vía thì uổng phí công sức...tu tập. kkk

Mới ít mà Thầy, khi theo dõi trend mình nghĩ nhiều dã man hơn thế cơ. Như cụ Thiệu Khang Tiết có chú: Treo 1 đoạt 3. Nhìn một hiện tượng, phải thấu 3 góc độ, xem nó giao thoa chỗ nào. Coá vậy, giải quẻ mới linh ứng được...
Nói lướt vậy, chứ ko nói sâu. Kẻo lại tái nghiện Vía thì uổng phí công sức...tu tập. kkk
Bít còi sao anh nhỉ?
Em đang muốn bán đi vì còn 1 tý
anh mark thì hỏi nghĩ sao về 100k

Bít còi sao anh nhỉ?
Em đang muốn bán đi vì còn 1 tý
anh mark thì hỏi nghĩ sao về 100k
Mình bỏ Bít lâu rồi, chỉ còn ít meme lận lưng, chân ái của giới Lái Tầu. Quan điểm của mình: Uptrend muôn nơi. Chum tái đắc. Lãi Suất $ giảm. Tiền rẻ tràn ra, Asset lên giá (Cash mất giá).
Sau cú CZ bị dính án 4 tháng (trước đó ảnh lên X làm clip 4 ngón tay). Mark hay Musk j, mình cũng ko theo dõi nữa...Thầy ơi.
=> Tu tập, xem mình Hạnh Phúc đến đâu, vượt được bao nhiu Chướng Ngại. :)

Back