Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Với ai thì anh ko biết nhưng với anh thế là thỏa mãn rồi 😃 😄
Nếu chọn MBB, ACB trong cùng thời điểm đó, thì đều x2 tính đến nay cả ạ. Bọn SSI VLGF nó giật huy chương Bạc, xếp sau VNEEF, em soi hàng, cũng lộ MBB, ACB, nhưng ko có TPB. 😅

TT phân hóa tốt quá. Con hốp của HVB lại bị mèo nó xơi thêm 1 miếng nữa... 😜
Rốt cuộc là nhịp kéo k3 vừa rồi chỉ có banh càng là có miếng còn đại đa số các nhóm ngành khác vẫn móm, HVB đua hàng TT vẫn ko có gì ngoài ức chế 🫣

Ít quá anh ơi... ai mua giỏi đúng váy 10k, hold hơn 1 năm, mà lãi được x2, liệu họ có thỏa mãn ko ạ ???
Em xem lượng CP mua bán tại đáy 10K (B) là bao nhiêu ?
Lượng CP bán ra từ đáy đến nay (S) là bao nhiêu ?
Lấy tỷ số B/S x 100% = % Số người thắng MBB, ACB (x2)
Gọi C là số % người đầu tư 100% CP MBB, ACB (số ngày cũng rất nhỏ)
Tích số B/S x C = % Số người tài khoản X2 do MBB, ACB
=> => Số % này chắc bé tý tèo teo
Hehe...

VNI mà gãy trend line thì ATC 100% luôn cho nó khoẻ.
Tạm nghỉ thôi các cụ VCer à
Happy trading

Last edited:
Rốt cuộc là nhịp kéo k3 vừa rồi chỉ có banh càng là có miếng còn đại đa số các nhóm ngành khác vẫn móm, HVB đua hàng TT vẫn ko có gì ngoài ức chế 🫣
nền tảng nền kinh tế và tt hiện tại, giữ đc vầy là tốt rồi Anh.

Cũng có thể có phương án ấy, nhưng anh đồ rằng HVB phải trải qua 81 kiếp nạn mới lấy được mật ngọt. Mèo Việt rất hay lấy tháng 10 hàng năm để đồ sát sinh linh, em cứ soi 2 năm gần đây nhất mà xem...
'bất ngờ tháng 10' giờ sắp thành ' thường niên tháng 10'?
cửu vạn đường không đường biển đường bộ đã xuống và sắp lên chưa thầy @Sutj :)

nền tảng nền kinh tế và tt hiện tại, giữ đc vầy là tốt rồi Anh.
Follow the Market
VNI đang rút chân
Tuần này VNI chỉ cần vượt 1285
Là bà con lai vui phơi phới
Bla...bla...Kinh tế tăng trưởng 7% và giấc mơ 1900 lại hiện về thôi... :)

Mỗi 1 giai đoạn đều có 1 vài cp được chọn mà, 2 năm qua thì đầy mã x2 😃
Dạ, thế nên em mới lấy mấy cái con đó ra để thấy được sự già yếu của Phú Ka ạ. Như Thụy Ka, x5 từ đáy và khả năng x2 nữa, suy ra x10.
Xếp Phú Ka cạnh Thụy Ka, em e là ko được đẹp đôi. Anh em ta phải gửi thư lên Phú Ka, để ảnh cập nhật được tình hình thực tế và phấn đấu hơn. Tre già Măng mọc! :))))

Dạ, thế nên em mới lấy mấy cái con đó ra để thấy được sự già yếu của Phú Ka ạ. Như Thụy Ka, x5 từ đáy và khả năng x2 nữa, suy ra x10.
Xếp Phú Ka cạnh Thụy Ka, em e là ko được đẹp đôi. Anh em ta phải gửi thư lên Phú Ka, để ảnh cập nhật được tình hình thực tế và phấn đấu hơn. Tre già Măng mọc! :))))
Phú ca thì tuổi gì so với bầu Thụy he he 😄
À mà sao media và bà con khắp nơi hồ hởi đưa tin sốt BDS, bà con đi ô tô xuyên đêm để săn lùng BDS và đặt cọc mà sao CP BDS bị bán tan nát thế @Chán? 🤔

Dạ, DM của em cũng thể hiện vậy, 60% Bank gánh team, 40% các mã còn lại lỗ sạch. GMD, ACV, IDC,...toàn hàng tăng trưởng mạnh mẽ, hàng chất...DCA ko lo bị die.:(((

Phú ca thì tuổi gì so với bầu Thụy he he 😄
À mà sao media và bà con khắp nơi hồ hởi đưa tin sốt BDS, bà con đi ô tô xuyên đêm để săn lùng BDS và đặt cọc mà sao CP BDS bị bán tan nát thế @Chán? 🤔
Dạ, lúc mình mua đất thì họ mua cổ đất, giờ mình làm sổ, chờ bán đất giá sốt, thì họ bán cổ đất để đi mua đất ạ Anh.
Hoặc có thể họ hedging giữa các loại asset, buy low sell high ạ! kkk

Dạ, lúc mình mua đất thì họ mua cổ đất, giờ mình làm sổ, chờ bán đất giá sốt, thì họ bán cổ đất để đi mua đất ạ Anh.
Hoặc có thể họ hedging giữa các loại asset, buy low sell high ạ! kkk
Quanh chỗ nhà anh bán kính 5 km thì thấy các dự án chung cư và nhà phố mới đang tranh thủ "sốt" thổi giá rao quảng cáo hàng loạt dự án mới với giá trên mây luôn. Nguồn cung 5 năm nữa phải nói là khủng khiếp, ko biết dân chơi có tiền mà hấp thụ không 😊
Liệu VN có học tập Chị Na bơm tiền phục vụ công nghệ lõi thổi BDS tiếp không @Chán?

Quanh chỗ nhà anh bán kính 5 km thì thấy các dự án chung cư và nhà phố mới đang tranh thủ "sốt" thổi giá rao quảng cáo hàng loạt dự án mới với giá trên mây luôn. Nguồn cung 5 năm nữa phải nói là khủng khiếp, ko biết dân chơi có tiền mà hấp thụ không 😊
Liệu VN có học tập Chị Na bơm tiền phục vụ công nghệ lõi thổi BDS tiếp không @Chán?
BDS sốt cũng giống Nông Nghiệp sốt ạ, được mùa mất giá, được giá mất mùa. Nói chung, mỗi khi báo đăng sốt là một tầng lớp tinh hoa mới lại được đẻ ra, làm giàu cho Mèo Đất...hấp thụ bao nhiu thì kệ bà cuôn thui, Mèo giờ nó bán giá nào cũng lãi ạ. kkk
Chị Na tung gói này, chủ trương vực dậy BDS là chính mà anh, Real Estate Index từ Chị Na sang Thailand, Cambodia đều ngóc dậy cả. Sau đó là các sector liên đới BDS: Bank, Thép,... đều tăng trên TTTC.

VNI mà gãy trend line thì ATC 100% luôn cho nó khoẻ.
Tạm nghỉ thôi các cụ VCer à
Happy trading

View attachment 8690
Dạ, em quan sát Bank Index, thấy chỗ 730 mới là hỗ trợ ạ. Nếu vậy Bank Index giảm 10đ nữa, VNI gãy trendline này là xác suất cao.
=> Cá nhân em thấy Bank mà test 730 thành công, lúc đó Chart chiếc mới đúng sách. Trường hợp ko giữ nỗi 730, thì thôi bỏ chạy cho lành...Cởi áo trước thiên hạ 1 bước, nếu có tín hiệu xấu, thì ta nhảy sông...bỏ chốn ạ.

Back