Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Thế là sự đa nghi của em đã được xác nhận ạ anh? Dự án Cả Lô có đi theo con đường của dự án Mũi Đèn Đỏ hay không anh nhỉ? Kiểu khai trương, khởi công...xong cho nằm luôn ở đó. Miễn định giá đất đủ cao, để Bank có căn cứ tăng thêm hạn mức? 🤪🤪🤪
Cái này thì anh chịu, em phải hỏi chị em thôi 😋

Cái này thì anh chịu, em phải hỏi chị em thôi 😋
Chị em bị tụt hạng Tín Nhiệm trong sổ ghi chép của em rồi ạ. Kể từ cái thời Rút tiền mua đất, làm chỉ báo của em bị loạn...hậu quả là bị Mèo úp sọt ở 1k3. Tín nhiệm của 2 idol trùm Đất đều bị hạ, A7 lẫn Chị Em, đều không còn trong Watchlist dõi theo nữa (bao giờ nâng hạng sẽ quay lại theo dõi tiếp). Khó quạ anh ơi!!!

Chị em phải chịu trách nhiệm trong quá trình ghi sổ của em rồi ạ. Kể từ cái thời Rút tiền mua đất, làm chỉ báo về bệnh rối loạn...hậu quả là bị mèo úp sọt ở 1k3. Tín nhiệm của 2 trùm thần tượng Đất đều được hạ cấp, A7 hỗn hợp, đều không còn trong Danh sách theo dõi nữa (bao giờ nâng cấp sẽ quay lại theo dõi tiếp theo). Khó anh quạ ơi!!!
Đất lãi rồi em ạ😀

Attachments

331.4 KB · Views: 46
À, mà thôi tạm gạt Bất với Chứng sang 1 bên, Chị @TTN tư vấn cho em vụ Vinschool với? Nếu lựa chọn cho ku tí nhà em theo học Vinschool, so với đầu tư phần học phí đó theo phương án DCA vào Diamond ETF (phấn đấu học trường công, trường điểm), thì nên lựa chọn cái nào ạ?
Vinschool lắm người khen, mà sao cũng lắm người chê thế Chị? Em zai băn khoăn qá!
Thk Chị trước ạ!!!

Ý Chị là cái lô NT ạ? Nhỏ quá, có lãi cũng chả thấm vào đâu... Chị Khoe cái lô nào to nhất đi, để em có căn cứ nâng hạng tín nhiệm và dõi theo. hihi
Nâng tín nhiệm NAV của chị có tăng hơn hông? 😀

À, mà thôi tạm gạt Bất với Chứng sang 1 bên, Chị @TTN tư vấn cho em vụ Vinschool với? Nếu lựa chọn cho ku tí nhà em theo học Vinschool, so với đầu tư phần học phí đó theo phương án DCA vào Diamond ETF (phấn đấu học trường công, trường điểm), thì nên lựa chọn cái nào ạ?
Vinschool lắm người khen, mà sao cũng lắm người chê thế Chị? Em zai băn khoăn qá!
Thk Chị trước ạ!!!
Trường công mà vào được những lớp tốt kiểu giáo viên giỏi, có tâm và học sinh chăm ngoan, giỏi, gia đình tử tế thì con mình có môi trường để phấn đấu, không lo dính vào tệ nạn.
Trường tư như Vin thì yêu cầu học nhẹ nhàng hơn, được chăm sóc tốt hơn, được tự do phát triển hơn.
So chi phí học hệ chuẩn Vin và học trường công tốt thì không chênh nhau bao nhiêu đâu em.

Tăng chứ Chị, bản thân em luôn tôn giáo NAV luật. Idols nào NAV tăng mạnh thì auto tín nhiệm cao...(lí do tăng ko qan quan trọng)...hihi
Ý chị hỏi là tín nhiệm có làm NAV tăng không chứ có hỏi ngược lại đâu 😀

Trường công mà vào được những lớp tốt kiểu giáo viên giỏi, có tâm và học sinh chăm ngoan, giỏi, gia đình tử tế thì con mình có môi trường để phấn đấu, không lo dính vào tệ nạn.
Trường tư như Vin thì yêu cầu học nhẹ nhàng hơn, được chăm sóc tốt hơn, được tự do phát triển hơn.
So chi phí học hệ chuẩn Vin và học trường công tốt thì không chênh nhau bao nhiêu đâu em.
Hôm qua em ngồi cộng học phí từ lớp 6 lên hết 12, tầm 950tr, rồi các khoản chi khác...em ko rõ bao nhiêu, cứ nhân đôi số gốc lên, tầm 1tỉ9.
Học trường điểm thì em chưa tra học phí ạ. Nếu nói học nhẹ, chăm sóc, tự do...thì em nghe bảo có thằng Tuệ Đức j đó, cũng ok lắm, Chị có biết trường này ko ạ?!
Ý chị hỏi là tín nhiệm có làm NAV tăng không chứ có hỏi ngược lại đâu 😀
À ko, NAV tăng là do Tay Son thôi Chị, tín nhiệm đi theo NAV...kiểu như Goldman Sach với Credit Sút nó đánh giá tín nhiệm của Chị Na, theo bộ GDP,...các kiểu ấy ạ. Chị Na đen, GDP giảm, tín nhiệm auto tụt...ko có lí do nào để giải thích cho sự tụt hạng!!! hic

• Like
Reactions: TTN
Hôm qua em ngồi cộng học phí từ lớp 6 lên hết 12, tầm 950tr, rồi các khoản chi khác...em ko rõ bao nhiêu, cứ nhân đôi số gốc lên, tầm 1tỉ9.
Học trường điểm thì em chưa tra học phí ạ. Nếu nói học nhẹ, chăm sóc, tự do...thì em nghe bảo có thằng Tuệ Đức j đó, cũng ok lắm, Chị có biết trường này ko ạ?!

Học tư thì học VIN chị nghĩ ổn nhất. Thuộc dạng rẻ so với chất lượng.
Học trường công cấp 2 xin vào học mất cỡ 3k đô. Xin vào lớp tốt khoảng 500-1000 usd nữa là 3.500-4000 rồi.
Học thêm, học phụ đạo, học phí và tiền ăn, tiền đi thầy cô lễ Tết....
100 tr/năm của VIN là đã bao gồm cả tiền ăn nên tính ra chỉ đắt hơn ít thôi.

Học tư thì học VIN chị nghĩ ổn nhất. Thuộc dạng rẻ so với chất lượng.
Học trường công cấp 2 xin vào học mất cỡ 3k đô. Xin vào lớp tốt khoảng 500-1000 usd nữa là 3.500-4000 rồi.
Học thêm, học phụ đạo, học phí và tiền ăn, tiền đi thầy cô lễ Tết....
100 tr/năm của VIN là đã bao gồm cả tiền ăn nên tính ra chỉ đắt hơn ít thôi.
Dạ, em cảm ơn ạ. Để em về bàn với vợ rồi quyết luôn ạ, em cũng đang hướng về Vin lắm.

Back