Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Fly me to the moon
Let's me play among the stars

Giờ đổi phe được ko Chim Zút? Cá Chán ngồi nhìn chim fly de mun, đọi quạ...
Tam vê nay không bật đèn giao thông
Đồng loạt mở xanh cho nhân dân ồ ạt phóng kìa
Cá club họp khẩn đánh giá tình hình gì chưa ạ? 🥺

Tam vê nay không bật đèn giao thông
Đồng loạt mở xanh cho nhân dân ồ ạt phóng kìa
Cá club họp khẩn đánh giá tình hình gì chưa ạ? 🥺
Bẩu zồi, ko ai đi nói về App, khi Price đang tăng cả. Tụt rating với view nhanh lắm...như anh Dũ Lô Hội đang bị Social quay lưng ấy Thầy.
3V Anh Cá chưa update j, nên Cá Chán cũng chờ để dịch signal.
Ps: Mà nay đúng T3 từ hôm Anh Cá signal Chị Bò nhé. Đợi xem có điều j xảy ra ko?

@becks2367 đúng là thánh Thơ, AI đọ trình ko lại với anh zai rồi...

Dưới đây là bài thơ về mùa xuân với toàn chữ "t":

---
Tươi thắm tỏa,
Trời trong tươi,
Từng tán cây,
Tung tăng rời.

Tiếng chim trưa,
Thả thói quen,
Tâm tư thắm,
Thời gian yên.

Tết tươi tắn,
Tận hưởng trọn,
Tháng tràn đầy,
Tình thương mọn.

---
Hy vọng bạn thích!

Con AI nó cũng quay lưng, thả trôi BOT, tìm đến Mùa Xuân (DVC) để tỏ tình luôn... Mắm cũng thôi ko còn khắm nữa...
Mới đi chơi có 1 tí, mà sao AI quay xe nhanh dữ???

Kết luận​

VNIndex hiện tại đang trong xu hướng tăng ngắn hạn. Cần theo dõi các mức hỗ trợ (1240) và kháng cự (1280) để có quyết định giao dịch phù hợp. Hãy chú ý đến các chỉ báo kỹ thuật để đánh giá thêm về sức mạnh của xu hướng.

Kết luận​

MSN hiện đang trong xu hướng tăng. Cần theo dõi các mức hỗ trợ (75) và kháng cự (80) để có quyết định giao dịch phù hợp. Các chỉ báo kỹ thuật cho thấy sức mạnh của xu hướng, nhưng cũng cần chú ý đến khả năng điều chỉnh trong ngắn hạn.

Last edited:
Các anh vẽ chạt Vinh hôm đẹp như SGK kìa @Chán 😄
Đang full cash gặp kèo sure win có idol bảo kê + chart đẹp mà ko dám chơi à 😋 😄🤭
Dạ anh, AI bảo chứng nữa chứ ạ (VHM, DXG)...nhưng BOT chưa có signal, mà có signal cũng đọc thần chú: Ni 3 chấm đỏ, bỏ chứ ko chơi.
Mà anh thấy mắt âm dương của em kinh ko, Hero thuê sát thủ TA, lựa đúng điểm nhột của Ni để khai hỏa...vẽ chart đi vào lòng người. Thế nên, thay vì múc VHM, em đi Vinpearl ngắm cảnh... 🤪🤪🤪

Dạ anh, AI bảo chứng nữa chứ ạ (VHM, DXG)...nhưng BOT chưa có signal, mà có signal cũng đọc thần chú: Ni 3 chấm đỏ, bỏ chứ ko chơi.
Mà anh thấy mắt âm dương của em kinh ko, Hero thuê sát thủ TA, lựa đúng điểm nhột của Ni để khai hỏa...vẽ chart đi vào lòng người. Thế nên, thay vì múc VHM, em đi Vinpearl ngắm cảnh... 🤪🤪🤪
Quá kinh ấy chứ he he 😄

"Kể từ khi OpenAI cho ra mắt ChatGPT vào cuối năm 2022, luồng thông tin chủ đạo đến tai người nghe là những lời ca tụng tiềm năng to lớn như một cuộc cách mạng thay đổi cuộc sống của con người. Thế nhưng cho đến nay, đối chiếu những gì AI làm được, cái tiềm năng ấy vẫn nằm ở đâu đó trong tương lai, các sản phẩm hiện có rất ấn tượng nhưng chỉ mới ở mức độ cá nhân như hỏi gì đáp nấy, tạo video, tạo ảnh theo lời nhắc. Ấn tượng thì mạnh nhưng dùng chúng vào việc gì thì chưa rõ, không lẽ cứ ngồi dùng ảnh tĩnh rồi tạo video động chỉ để giải trí! Đó là chưa kể các nỗ lực áp dụng AI vào xử lý công việc một cách chính thức bị tạt những gáo nước lạnh bởi thỉnh thoảng các AI tạo sinh cứ bịa chuyện y như thật."
https://thesaigontimes.vn/bong-bong-ai-da-va-dang-vo/
😊 AI thông minh nên học tính người nhanh, nó lươn lẹo thì biết xử thế nào

"Kể từ khi OpenAI cho ra mắt ChatGPT vào cuối năm 2022, luồng thông tin chủ đạo đến tai người nghe là những lời ca tụng tiềm năng to lớn như một cuộc cách mạng thay đổi cuộc sống của con người. Thế nhưng cho đến nay, đối chiếu những gì AI làm được, cái tiềm năng ấy vẫn nằm ở đâu đó trong tương lai, các sản phẩm hiện có rất ấn tượng nhưng chỉ mới ở mức độ cá nhân như hỏi gì đáp nấy, tạo video, tạo ảnh theo lời nhắc. Ấn tượng thì mạnh nhưng dùng chúng vào việc gì thì chưa rõ, không lẽ cứ ngồi dùng ảnh tĩnh rồi tạo video động chỉ để giải trí! Đó là chưa kể các nỗ lực áp dụng AI vào xử lý công việc một cách chính thức bị tạt những gáo nước lạnh bởi thỉnh thoảng các AI tạo sinh cứ bịa chuyện y như thật."
https://thesaigontimes.vn/bong-bong-ai-da-va-dang-vo/
😊 AI thông minh nên học tính người nhanh, nó lươn lẹo thì biết xử thế nào
Mới ra lò 1 cái ngành, gọi là Prompt Engineering. AI nó ko như Gú Gồ, search theo từ, mà nó tổ chức theo kiểu Token và dò xét những thứ tương tự Chị ạ. Khả năng của nó linh hoạt gấp cả trăm ngàn lần con BOT. (Em nhớ lúc tìm hiểu, GPT 3 khoảng 175 tỉ tham số, GPT 4 lên bao nhiêu em chưa rõ, sắp tới GPT 5, 6, 7...vv..mm).
Cái này làm em nhớ lại thời Iphone 3G, có cái ảnh uống bia trên điện thoại... Thằng bạn em nó mang ra quán biểu diễn cho ae xem, lúc đó chả ai đánh giá Apple có thể chiếm lĩnh TT Smartphone như hiện nay cả. Nokia vẫn làm trùm, Samsung đứng thứ 2 thì phải??? hihi
=> hồi hộp hóng, Tiến Sĩ ra đời ạ!!!

sure,
chỉ lo là nó thông minh quá thôi
Thế nên anh Mút ảnh mới chế ra cô vợ Robot gắn não AI, giờ mà anh Coca đu trend này nữa, chả mấy chốc VinAI phá đỉnh (hiện tại VinAI đang làm mấy cái AI cùi bắp,...chứ ko như anh Mút, đi vào những mảng tươi mới, phục vụ cho nhu cầu cho nhân loại trên Mars ạ). kkk
Còn các cụ hành pháp bên Mẽo, Âu, thì đang cho nghiên cứu đạo luật chống AI (rủi ro đạo đức, rủi ro lừa đảo, thông tin xuyên tạc...vv...mm). kkk

sure,
chỉ lo là nó thông minh quá thôi
Lo quá đi chứ.
Giờ nó còn đang tú tài, thì anh Chán còn điều khiển nó đánh chứng lấy xền đi Vinpearl.
Đến khi nó lên chức tiến sĩ, thông minh vượt tầm kiểm soát thì nó mới là đứa nằm ềnh ra bãi cát bấm nút khiển lại anh Chán.
Mới nghĩ thôi đã hãi hãi là...
🤭

Lo quá đi chứ.
Giờ nó còn đang tú tài, thì anh Chán còn điều khiển nó đánh chứng lấy xền đi Vinpearl.
Đến khi nó lên chức tiến sĩ, thông minh vượt tầm kiểm soát thì nó mới là đứa nằm ềnh ra bãi cát bấm nút khiển lại anh Chán.
🤭
Hãy giúp tôi trò chuyện với bạn tôi về AI, bạn ấy nghĩ rằng: Lo quá đi chứ.
Giờ nó còn đang tú tài, thì anh Chán còn điều khiển nó đánh chứng lấy tiền đi Vinpearl.
Có vẻ như bạn của bạn đang lo lắng về sự phát triển của AI và những hậu quả có thể xảy ra. Bạn có thể bắt đầu cuộc trò chuyện bằng cách hỏi:

"Bạn có nghĩ rằng AI có thể trở thành một mối đe dọa lớn không? Hay nó chỉ là một công cụ mà chúng ta có thể điều khiển?"

Sau đó, bạn có thể chia sẻ ý kiến của mình:

"Tớ nghĩ rằng, mặc dù AI có thể rất mạnh mẽ, nhưng nó vẫn cần con người để hướng dẫn và kiểm soát. Quan trọng là chúng ta phải có quy định và đạo đức trong việc phát triển AI."

Tiếp theo, bạn có thể khuyến khích bạn ấy chia sẻ thêm suy nghĩ:

"Bạn có lo lắng về việc AI sẽ thay thế con người trong công việc không? Hay bạn nghĩ rằng nó sẽ tạo ra nhiều cơ hội hơn?"

Cuộc trò chuyện có thể trở nên thú vị nếu cả hai cùng bàn về cách mà AI có thể hỗ trợ con người thay vì thay thế hoàn toàn.

Hãy giúp tôi trò chuyện với bạn tôi về AI, bạn ấy nghĩ rằng: Lo quá đi chứ.
Giờ nó còn đang tú tài, thì anh Chán còn điều khiển nó đánh chứng lấy tiền đi Vinpearl.
Có vẻ như bạn của bạn đang lo lắng về sự phát triển của AI và những hậu quả có thể xảy ra. Bạn có thể bắt đầu cuộc trò chuyện bằng cách hỏi:

"Bạn có nghĩ rằng AI có thể trở thành một mối đe dọa lớn không? Hay nó chỉ là một công cụ mà chúng ta có thể điều khiển?"

Sau đó, bạn có thể chia sẻ ý kiến của mình:

"Tớ nghĩ rằng, mặc dù AI có thể rất mạnh mẽ, nhưng nó vẫn cần con người để hướng dẫn và kiểm soát. Quan trọng là chúng ta phải có quy định và đạo đức trong việc phát triển AI."

Tiếp theo, bạn có thể khuyến khích bạn ấy chia sẻ thêm suy nghĩ:

"Bạn có lo lắng về việc AI sẽ thay thế con người trong công việc không? Hay bạn nghĩ rằng nó sẽ tạo ra nhiều cơ hội hơn?"

Cuộc trò chuyện có thể trở nên thú vị nếu cả hai cùng bàn về cách mà AI có thể hỗ trợ con người thay vì thay thế hoàn toàn.
Máy tính cờ vua nó tỉn cho vô địch thế giới loài người tung cả giáp từ đời tám hoánh nào rồi.
Anh cứ cẩn thận đi là vừa 🥺

Máy tính cờ vua nó tỉn cho vô địch thế giới loài người tung cả giáp từ đời tám hoánh nào rồi.
Anh cứ cẩn thận đi là vừa 🥺
Computer vs Human beings?
Sao 2 ta đi đào lại quá khứ nhỉ? Sao 2 ta ko nghe lại bài debate của 2 tỉ phú lẫy lừng về vấn đề AI nhỉ (dẫu cả 2 đều không phải là Winners trong cuộc đua AI... phần thắng thuộc về Bill Gates - người thứ 3 ko tham gia debate). Lại một lẫn nữa, số 3 huyền bí lại xuất hiện - kẻ thắng cuộc, lượm hết, ko thèm debate. hihi

Back