Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Tới đó rồi lại khác, mình thấy nhiều rùi Khầy ơi, ví dụ: Có 1tr đô tui sẽ tự do tự tại, làm việc mình thích. Tới lúc có, kêu nghỉ ko chịu, nghỉ thì lấy tiền đâu mà nuôi Xe Sang, Watch Xịn, Girl Xinh, Party...? Chưa kể Du thuyền, Biệt phủ...bạn nó mời mình tới nhà chơi, nhìn nó lại thèm chảy rãi...hic

Thế nên, hoặc là phải tư ruy break áo, kiểu như anh Vũ Qua ấy (kiếm ngàn tỏi đô). Hoặc ngược lại, dừng cuộc chơi ngay và luôn, học thầy Tuệ, ko cần tiền cũng hạnh phúc! :)))
Thế ra tinh thần cách mạng thầy không bằng em ròi :)))))

Thế ra tinh thần cách mạng thầy không bằng em ròi :)))))
Vật chất quyết định tinh thần, tới Sát Na đó, tinh thần cách mạng sẽ được thử thách...
Như ông cụ Gates ổng nói đó, bạn có tư ruy / cách thức làm giàu, dù bạn ko có tiền thì vẫn là Người Giàu. Bạn trúng số, 1 tỷ đô trong Bank, bạn vẫn là Người Nghèo...
=> 3 xao vãi ra, cho tui trúng thử 100tr đô xem??? Tui lấy 50tr đô múc Microsoft, 50tr còn lại hưởng lạc... Cuối đời, tui nghèo là do Microsoft làm ăn dỏm. 🤪🤪🤪

Vật chất quyết định tinh thần, tới Sát Na đó, tinh thần cách mạng sẽ được thử thách...
Như ông cụ Gates ổng nói đó, bạn có tư ruy / cách thức làm giàu, dù bạn ko có tiền thì vẫn là Người Giàu. Bạn trúng số, 1 tỷ đô trong Bank, bạn vẫ là Người Nghèo...
=> 3 xao vãi ra, cho tui trúng thử 100tr đô xem??? Tui lấy 50tr đô múc Microsoft, 50tr còn lại hưởng lạc... Cuối đời, tui nghèo là do Microsoft làm ăn dỏm. 🤪🤪🤪
Cái này cũng xảy ra trong tư duy thôi. Cũng không nói hay được. Lúc nào đạt được lại bàn típ nhé :))))

Vinh hôm lãi to thế sao lại phá đáy tiếp @Chán? 😯
VRE thì cũng sắp phá ATL 😯
Anh đọc báo nước ngoài sẽ hiểu liền ạ. VinFast mới được bơm vốn, giờ lấn sân sang BĐS Ấn, BĐS Indo...nói chung là BĐS Top Rich Economy. Tinh túy dồn sang bên đó...cả rùi ạ!
À, VRE nghe bảo là mới đặt cọc, thủ tục sang tên mấy triệu m2 sàn Thương Mại, là bất khả thi trong ngắn hạn (lấy được mấy ngàn tỏi cho VinFast vay, cuối năm nay)
Ps: Góc nhìn thiển cận cá nhân em, ko ảnh hưởng tới ACE đang hold til die ạ. (trên này nhìu vị ẩn tu vì anh Coca lắm...hic)

Tiền nội đang yếu, Tây đang bán. Bít nàm thao hả anh :)))
Ăn lạc chờ độc lập thôi :))))
Ai là người chủ động úp bô 34.5 triệu VRE giá 27.x ngày 18 Mar 24 phải nói là đỉnh cao nhỉ, chẳng kém Quýt đại hiệp là mấy...

Cái này cũng xảy ra trong tư duy thôi. Cũng không nói hay được. Lúc nào đạt được lại bàn típ nhé :))))
Ok, để mình thanh lý danh mục giăng tơ. Chui hang luyện tư ruy giàu xụ mới được. Bí lối quá. Khi nào đạt được tư ruy mới. Sẽ bàn bạc tiếp nhé Thầy Mó! :)))

ACV, 2024 dự kiến doanh thu tăng 2%, lợi nhuận tăng 6%. Vậy có gì ngon hả Thầy Sụt? Sân bay Long Thành à? Đang giai đoạn đầu tư, tiền chảy ra chứ đâu chảy vào nhỉ?
Có cái freeloat ngon quá, 5% ngoài NN, y chang con BCM. Thk Thầy @Sutj nhé!!!
a phải đặt trong hoàn cảnh nào ạ
Nếu anh đặt trong hoàn cảnh tháng 1/2024 sau khi ra BCTC Q4/2023 với thị giá 70 thì mới ổn, chứ giờ em cũng đâu còn nữa

a phải đặt trong hoàn cảnh nào ạ
Nếu anh đặt trong hoàn cảnh tháng 1/2024 sau khi ra BCTC Q4/2023 với thị giá 70 thì mới ổn, chứ giờ em cũng đâu còn nữa
Hiểu vầy phải ko Thầy: FA nhìn tầm 1-2 quý/ năm thôi, update liên tục theo quý và theo mức giá thị trường. Nếu nó đạt targut mà FA ko sáng hơn, mình chuyền cành?!
=> Nếu đúng vậy, Thầy like nhé. Ráng hiểu từng ý một. Nhiều quá lại hiểu sai và hiểu nhầm thì khổ thân! Hic
Ps: Cho về full tiền, học FA lại từ đầu vậy. One shot one die, ko giăng bẫy cả bầy tơ nhện nữa!

Anh đọc báo nước ngoài sẽ hiểu liền ạ. VinFast mới được bơm vốn, giờ lấn sân sang BĐS Ấn, BĐS Indo...nói chung là BĐS Top Rich Economy. Tinh túy dồn sang bên đó...cả rùi ạ!
À, VRE nghe bảo là mới đặt cọc, thủ tục sang tên mấy triệu m2 sàn Thương Mại, là bất khả thi trong ngắn hạn (lấy được mấy ngàn tỏi cho VinFast vay, cuối năm nay)
Ps: Góc nhìn thiển cận cá nhân em, ko ảnh hưởng tới ACE đang hold til die ạ. (trên này nhìu vị ẩn tu vì anh Coca lắm...hic)
Sáng nay đọc bài anh Musk bảo truyền thông truyền miệng là rất quan trọng mà có mấy đứa chuyên vu khống bôi nhọ tập đoàn các anh không giải quyết nổi thì chán thật.
Chắc sức cùng lực kiệt rồi nên thế 😀

Sáng nay đọc bài anh Musk bảo truyền thông truyền miệng là rất quan trọng mà có mấy đứa chuyên vu khống bôi nhọ tập đoàn các anh không giải quyết nổi thì chán thật.
Chắc tại cố để ko biến đồn thành thật quan trọng và tốn nguồn lực quá :))))

Không sao cả, truyền thông truyền miệng đã là quá khứ. Chị đừng nghe những gì anh Mút nói, hoặc có nghe thì hãy làm ngược lại, auto win.
=> Tối qua em vừa cho AI nó đánh giá về Top 100 Rich truly tại VN, rồi bắt nó so sánh anh Coca với anh Quýt Trịnh. Kết quả nó vẫn khen anh Coca nức nở nhé.
=> Hay em có kế này, anh Coca đuối rồi, Chị thay anh Coca hành đạo được ko? Em chỉ chỗ cho Chị thay ảnh hành quyết... Thượng Phương Bảo Kiếm, kiểu Bao Chửn ấy ạ? hihi
### Phân tích cổ phiếu VHM dựa theo báo cáo tài chính quý 2 năm 2024

#### 1. Tổng quan kinh tế vĩ mô
- **Tăng trưởng GDP quý 2/2024 của Việt Nam**: 6,93% YoY, là mức tăng trưởng cao thứ hai kể từ năm 2020.
- **Lạm phát**: CPI 6 tháng đầu năm 2024 tăng 4,08% YoY, được kiểm soát tốt dưới mục tiêu của Quốc hội là 4,5%.

#### 2. Kết quả kinh doanh
- **Doanh thu điều chỉnh 6 tháng đầu năm 2024**: 47,9 nghìn tỷ VND, đạt 40% so với kế hoạch cả năm.
- **Lợi nhuận sau thuế 6 tháng đầu năm 2024**: 11,5 nghìn tỷ VND, đạt 33% so với kế hoạch cả năm.
- **Doanh số hợp đồng đã ký kết 6 tháng đầu năm 2024**: 51,7 nghìn tỷ VND, tăng 27% YoY.
- **Doanh thu chưa ghi nhận tính đến tháng 6/2024**: 118,7 nghìn tỷ VND, tạo nền tảng vững chắc cho thu nhập năm 2024.

#### 3. So sánh với cùng kỳ năm trước
- **Doanh thu thuần quý 2/2024**: 28,2 nghìn tỷ VND.
- **Doanh thu thuần 6 tháng đầu năm 2024**: 61,9 nghìn tỷ VND, tăng 41% so với cùng kỳ năm 2023.
- **Lợi nhuận gộp quý 2/2024**: 8,3 nghìn tỷ VND.
- **Lợi nhuận gộp 6 tháng đầu năm 2024**: 19,8 nghìn tỷ VND, tăng 49% so với cùng kỳ năm 2023.
- **Lợi nhuận sau thuế quý 2/2024**: 10,6 nghìn tỷ VND.
- **Lợi nhuận sau thuế 6 tháng đầu năm 2024**: 21,7 nghìn tỷ VND, tăng 47% so với cùng kỳ năm 2023.

#### 4. Kế hoạch cho nửa cuối năm 2024
- **Dự báo doanh thu cả năm 2024**: 120 nghìn tỷ VND.
- **Doanh thu từ các dự án lớn**: Vinhomes Royal Island và Vinhomes Ocean Park 2 & 3 sẽ tiếp tục đóng góp chính cho doanh thu nửa cuối năm.
- **Doanh thu từ các hoạt động kinh doanh khác**: Bao gồm cho thuê, quản lý tài sản và dịch vụ tổng thầu, dự kiến sẽ tạo ra thu nhập ổn định.

#### 5. Triển vọng và cơ hội đầu tư
- **Các chính sách hỗ trợ**: Chính phủ Việt Nam đã thực hiện các biện pháp chiến lược và chính sách nhằm thúc đẩy tăng trưởng kinh tế và phát triển bất động sản.
- **Mức đầu tư FDI cao**: Việt Nam đứng thứ 3 trong ASEAN về thu hút FDI, với lĩnh vực bất động sản nhận được 13% tổng vốn FDI trong 6 tháng đầu năm 2024.
- **Lãi suất ngân hàng**: Duy trì ở mức thấp, tạo điều kiện thuận lợi cho việc tiếp cận vốn và phát triển bất động sản.

#### 6. Kết luận
Với những kết quả kinh doanh tích cực trong 6 tháng đầu năm và sự hỗ trợ từ các chính sách của chính phủ, cổ phiếu VHM của Vinhomes cho thấy tiềm năng tăng trưởng mạnh mẽ trong nửa cuối năm 2024. Các nhà đầu tư có thể cân nhắc cổ phiếu này như một lựa chọn đầu tư hấp dẫn trong lĩnh vực bất động sản tại Việt Nam.

Chắc tại cố để ko biến đồn thành thật quan trọng và tốn nguồn lực quá :))))
Cái này rất khó hiểu nha. Mấy đứa chị biết đều có tiền có quyền chút ít nó rất ghét anh Vượng. Chắc nó nghĩ cố tý nữa thì sẽ được như anh nên mới ghen ghét 😀

Anh tỷ là con người, đầy lỗi lầm và sai trái. Nhưng đa số những cái chúng nó nói lại sai, hết Kít test lại lừa đảo...

Chỉ có bài" Vinfast sẽ đi về đâu" trên otofun nói những điều xấu về Vin là khá đúng. Không nhằm mục đích bôi nhọ vu khống. Chẳng hiểu sao lại bị xóa????

• Like
Reactions: zug
Cái này rất khó hiểu nha. Mấy đứa chị biết đều có tiền có quyền chút ít nó rất ghét anh Vượng. Chắc nó nghĩ cố tý nữa thì sẽ được như anh nên mới ghen ghét 😀

Anh tỷ là con người, đầy lỗi lầm và sai trái. Nhưng đa số những cái chúng nó nói lại sai, hết Kít test lại lừa đảo...

Chỉ có bài" Vinfast sẽ đi về đâu" trên otofun nói những điều xấu về Vin là khá đúng. Không nhằm mục đích bôi nhọ vu khống. Chẳng hiểu sao lại bị xóa????
Haizzz, nói nhiều phỏng ích chi? Bảo kê ko, em còn 5 tỏi tiền lỏng, Chị em mình tố tất tay 1 nhát? Nhảy lò cò, lèo bèo, nghèo mãi ạ...hic
Nay năm Thìn, hợi nhập Thìn mộ, ngon lắm...(cả chiều lên lẫn chiều xuống đều ngon ạ).

Haizzz, nói nhiều phỏng ích chi? Bảo kê ko, em còn 5 tỏi tiền lỏng, Chị em mình tố tất tay 1 nhát? Nhảy lò cò, lèo bèo, nghèo mãi ạ...hic
Nay năm Thìn, hợi nhập Thìn mộ, ngon lắm...(cả chiều lên lẫn chiều xuống đều ngon ạ).
Không em.
Vẫn có xác suất tèo chứ.
Chỉ là giữa đường thấy chuyện bất bình thì nói thôi.

Không em.
Vẫn có xác suất tèo chứ.
Chỉ là giữa đường thấy chuyện bất bình thì nói thôi.
Thế thì thua con AI rồi Chị. (1/2 cuối năm FA sáng loáng luôn...)
Mà thua luôn cả A7 nữa Chị, hôm qua ảnh vừa mới úp hình cười hé hé hé. QCG 3 tím, thắng làm vua, thua làm Thầy, ko chạy => FA đỉnh kao vãi, lòng dân tin tưởng kinh hoàng. 🙃

• Like
Reactions: TTN
Back