Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Không dùng bộ lọc chùa free được đâu em ơi.
FA nó phải tìm hiểu sâu về loại hình SX của DN, đặc thù của ngành (chu kỳ hàng hóa, vay nợ), tài sản ẩn, kế hoạch tương lai khả thi, đạo đức của lãnh đạo.... nhiều lắm 🤣 🤣 🤣
Khó thế ạ anh, thế là con AI nó lại lừa em nữa. Em thấy AI nó bảo có nhiều bộ lọc, dựa trên chỉ số tài chính, ví dụ: Công ty có lợi thế cạnh tranh (chú trọng biên LN gộp, ROE), Công ty vào giai đoạn tăng trưởng (Chú trọng tốc độ tăng DT, LN), Công ty bị lãng quên, giá trị (Chú trọng PB, Nợ vay, ROA)...bla bla. AI này đúng trình Trung Học, bao giờ nó mới lên trình Đại Học được???
F1 ơi, F1 ơi...lớn nhanh còn đi học CFA!!! 🤪🤪🤪

Về giá này là ai ôm đỉnh cũng ăn không cổ tức. Ngon anh nhỉ, bà con đẩy tàu thích thế =)))
Bank không biết đã lên thật chưa, hay lại đùa
Cú này 60% tích cực, 40% tiêu cực. Họ Bank đã có Big3 xác nhận (aka trợ vía). Không như đợt trước, Big3 phủ nhận, Mid Bank cứ tăng.
Hay lại ko mua đất, dồn về mua Bank nhỉ Thẩy Bư?

Khó thế ạ anh, thế là con AI nó lại lừa em nữa. Em thấy AI nó bảo có nhiều bộ lọc, dựa trên chỉ số tài chính, ví dụ: Công ty có lợi thế cạnh tranh (chú trọng biên LN gộp, ROE), Công ty vào giai đoạn tăng trưởng (Chú trọng tốc độ tăng DT, LN), Công ty bị lãng quên, giá trị (Chú trọng PB, Nợ vay, ROA)...bla bla. AI này đúng trình Trung Học, bao giờ nó mới lên trình Đại Học được???
F1 ơi, F1 ơi...lớn nhanh còn đi học CFA!!! 🤪🤪🤪
FA nó cũng có nhiều chiêu trò lừa trả kém gì TA đâu. Đằng sau các chỉ số vô tri lại là cả những âm mưu và nhiều cạm bẫy lắm 😅 🥲 chứ nếu nó thuần chuẩn chỉ như sách GK thì các chuyên gia đã giàu to, tha hồ làm mấy cái filter lọc roẹt roẹt 1 cái là xong trong phút mốt 🤣

FA nó cũng có nhiều chiêu trò lừa trả kém gì TA đâu. Đằng sau các chỉ số vô tri lại là cả những âm mưu và nhiều cạm bẫy lắm 😅 🥲 chứ nếu nó thuần chuẩn chỉ như sách GK thì các chuyên gia đã giàu to, tha hồ làm mấy cái filter lọc roẹt roẹt 1 cái là xong trong phút mốt 🤣
Dạ anh, may quá, nhờ anh chỉ dẫn sớm, chứ ko em lại mất chục củ đăng ký khóa học: "Bí Kíp Tìm Cổ Phiếu Kim Cương 2025", 6 ngày nữa chốt sổ. 🤪

Dạ anh, may quá, nhờ anh chỉ dẫn sớm, chứ ko em lại mất chục củ đăng ký khóa học: "Bí Kíp Tìm Cổ Phiếu Kim Cương 2025", 6 ngày nữa chốt sổ. 🤪
Anh mà có bí kíp anh giữ chặt để nhà cửa có nguồn tiền nào thì ốp vào hết cho nó nhanh giàu chứ đi bán bí kíp làm cái giề 😋
mà anh biết @Chán bao nhiêu năm lăn lộn kinh nghiệm đầy mình đâu có dễ bị dụ như thế , chắc tấu hài với mọi người cho vui thôi 😃 😄 😁

Anh mà có bí kíp anh giữ chặt để nhà cửa có nguồn tiền nào thì ốp vào hết cho nó nhanh giàu chứ đi bán bí kíp làm cái giề 😋
Quảng cáo của chiên da, khi học xong khóa này, Bạn sẽ có khả năng:
1. Nhìn vài chỉ số, biết ngay Cổ Phiếu sẽ tăng bao nhiêu %.
2. Thời điểm bùng nổ của cổ phiếu ấy khi nào.
3. Họ đã từng tư vấn FPT, MWG, HVN, HPG.
=> Hãy kiểm chứng họ bằng cách join vào Khóa Học... 😅

anh biết @Chán bao nhiêu năm lăn lộn kinh nghiệm đầy mình đâu có dễ bị dụ như thế , chắc tấu hài với mọi người cho vui thôi 😃 😄 😁
Em lăn lộn phần lớn thời gian với Lái Tầu thôi ạ.
Còn về FA, TA... em cũng có nghiên cứu, nhưng ko quá sâu. Em hỏi thật để xây BOT, chứ đâu dám tấu hài với Anh đâu ạ!!! :)))

Cú này 60% tích cực, 40% tiêu cực. Họ Bank đã có Big3 xác nhận (aka trợ vía). Không như đợt trước, Big3 phủ nhận, Mid Bank cứ tăng.
Hay lại ko mua đất, dồn về mua Bank nhỉ Thẩy Bư?
Em mới mua vàng rồi anh ạ =))). Ngẫm lại thấy mua nhà phố mất công quản lý mà lại hết giá. Giữ lại mua vàng với ít chứng cho nó thanh khoản nhanh.

Em lăn lộn phần lớn thời gian với Lái Tầu thôi ạ.
Còn về FA, TA... em cũng có nghiên cứu, nhưng ko quá sâu. Em hỏi thật để xây BOT, chứ đâu dám tấu hài với Anh đâu ạ!!! :)))
Em thử ngẫm câu này xem nó có đúng không nhé?
Phàm ở đời, cũng giống như khởi nghiệp kinh doanh, cái gì mà rất nhiều người làm/theo thì cơ hội cho mình nó sẽ ít dần đi vì cạnh tranh vô cùng khốc liệt trừ phi mình vô cùng xuất chúng (trình độ master trở lên, kinh nghiệm, tâm lý, bản lĩnh hơn người ...) đúng không?
Hiện tại có thể nói trên TT CK VN 9x%++ đang dùng/theo TA để buôn CK. Để tạo khác biệt thì em phải thuộc hàng top elite cả về trình độ, kỹ năng, tâm lý, bản lĩnh... trở lên, liếc mắt thấy tiền hay nguy cơ phải hem?
Ngày nay nhờ AI, việc coding dễ dàng hơn, BOT khắp nơi ko chỉ với em mà còn với tất cả mọi người khác?
Vậy làm thế nào để tạo sự khác biệt nổi trội hơn cho bản thân đây?

Em mới mua vàng rồi anh ạ =))). Ngẫm lại thấy mua nhà phố mất công quản lý mà lại hết giá. Giữ lại mua vàng với ít chứng cho nó thanh khoản nhanh.
Thầy mua được vàng bình ổn của chị Hồng à 😊

Thầy thấy anh Chum bị đạn bay trúng tai, nên múc Vàng à Thầy? Mình thấy bọn crypto nó bay kinh, khi mà anh Chum đổ máu. haizzz

Em thử ngẫm câu này xem nó có đúng không nhé?
Phàm ở đời, cũng giống như khởi nghiệp kinh doanh, cái gì mà rất nhiều người làm/theo thì cơ hội cho mình nó sẽ ít dần đi vì cạnh tranh vô cùng khốc liệt trừ phi mình vô cùng xuất chúng (trình độ master trở lên, kinh nghiệm, tâm lý, bản lĩnh hơn người ...) đúng không?
Hiện tại có thể nói trên TT CK VN 9x%++ đang dùng/theo TA để buôn CK. Để tạo khác biệt thì em phải thuộc hàng top elite cả về trình độ, kỹ năng, tâm lý, bản lĩnh... trở lên, liếc mắt thấy tiền hay nguy cơ phải hem?
Ngày nay nhờ AI, việc coding dễ dàng hơn, BOT khắp nơi ko chỉ với em mà còn với tất cả mọi người khác?
Vậy làm thế nào để tạo sự khác biệt nổi trội hơn cho bản thân đây?
Dạ, em dùng Dịch Kinh, cho BOT học về Tinh Khí. Ví dụ đoạn này: 8 cổ thuộc quẻ Càn (HVN,VGI,FOX,SMC,LPB,ITD,MCH,VOS) đa phần là cắm. Tức dương khí đã cạn, chuyển hóa giảm dần.
Ban đầu em đoán, dương khí sẽ dịch chuyển xuống phía dưới. Nhưng giờ giảm thật rồi, mới thấy là phía dưới cũng tèo. Suy ra, em chưa hiểu đúng ý Dịch Kinh, phân Quẻ chưa ổn. 😆😆😆

Last edited:
Back