Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày: Chứng khoán phục hồi cùng nền kinh tế.

Tiêu chí nào để có thể lọc ra siêu cổ phiếu tiềm năng anh nhỉ? kkk
Theo anh điểm chung phần lớn cp trên là gì? sao 64 thái cực kia anh ko nghĩ làm sao tinh gọn lại 12 tinh tú ạ

Theo anh điểm chung phần lớn cp trên là gì? sao 64 thái cực kia anh ko nghĩ làm sao tinh gọn lại 12 tinh tú ạ
Điểm chung, siêu cổ đều phân hóa vào tay anh Chim và thầy Sụt. Đó là điều mình đang thấy rõ, nên mình hỏi cho nó nhanh...hihi
Còn vụ 12 tinh tú, thu về được đó thì vượt quá khả năng hiện tại của mình. Từ 64 về lại 32 đã là 1 mơ ước, rất rất xa vời! :(((

Cái này chỉ là hên xui thôi 🤣
Như con Bot tiểu học vs trung học vậy ạ anh? Tiểu học chọn MBB,ACB,,VPB... Trung học chọn BVB. 🤣
Hình như Bot em nó đi sai đường, nên ngày càng rời xa Đạo??? Hạnh Phúc Index cứ giảm trong khi TT cứ tăng??? kkk

Như con Bot tiểu học vs trung học vậy ạ anh? Tiểu học chọn MBB,ACB,,VPB... Trung học chọn BVB. 🤣
Hình như Bot em nó đi sai đường, nên ngày càng rời xa Đạo??? Hạnh Phúc Index cứ giảm trong khi TT cứ tăng??? kkk
Không phải vậy đâu. Kết quả nó tùy vào từng giai đoạn của TT.
Giai đoạn này tiền không còn rẻ nữa, mặt bằng giá cp lại hơi cao, TT chung đang sideway nên nếu chọn cp và đánh theo TA thuần túy thì kết quả khó cao.
Anh nghĩ khi vào uptrend mạnh tiền chảy ầm ầm vào sới thì con BOT của em mới phát huy được thế mạnh của nó.
Giờ là giai đoạn rụt rè sideway chờ TT đánh giá / định giá lại CP cho phù hợp với thực tế làm ăn của DN thì con BOT nó bị nhiễu...

Không phải vậy đâu. Kết quả nó tùy vào từng giai đoạn của TT.
Giai đoạn này tiền không còn rẻ nữa, mặt bằng giá cp lại hơi cao, TT chung đang sideway nên nếu chọn cp và đánh theo TA thuần túy thì kết quả khó cao.
Anh nghĩ khi vào uptrend mạnh tiền chảy ầm ầm vào sới thì con BOT của em mới phát huy được thể mạnh.
Giờ là giai đoạn rụt rè sideway chờ TT đánh giá / định giá lại CP cho phù hợp với thực tế làm ăn của DN thì con BOT nó bị nhiễu...
Dạ, thk anh chỉ rõ ạ.
Nhìn TT cứ thấy ức ức anh ơi, như HTG cũng là dệt may, nhưng VGT, TCM ko chịu đu tím... Một loạt ngành hot, của anh với thầy Sụt khoe tím, của Bot em nó lại đỏ ngầu... Chắc em luận sai Tinh Khí, nên Kinh Mạch vẫn chưa thông...kkk

Ú giù ui, lõm gia tăng nhanh quá, từ -1 củ thành -8 củ. Vị Tinh Tú nào đang soi chiếu bước chân em vậy? Né em một đoạn có được không? Nếu em dịch sai ý Tinh Tú, xin cứ nói thẳng, đừng trừ NAV, tội thân em!!! :(((

Dạ, thk anh chỉ rõ ạ.
Nhìn TT cứ thấy ức ức anh ơi, như HTG cũng là dệt may, nhưng VGT, TCM ko chịu đu tím... Một loạt ngành hot, của anh với thầy Sụt khoe tím, của Bot em nó lại đỏ ngầu... Chắc em luận sai Tinh Khí, nên Kinh Mạch vẫn chưa thông...kkk
Ngày xưa anh cũng như em, xuất thân từ TA nên nghĩ TA nó là tất cả, mình chỉ ăn khúc giữa, mua cao bán cao hơn cho nó nhàn, ko phải đọc BCTC... làm cái gì... 😅
Nhưng trải qua gần 20 năm buôn chứng, mới thấy rằng dân FA thực sự, nếu phân tích và vận dụng tốt cách đi tiền và quản lý DM họ có hiệu suất lớn hơn hoặc bằng dân TA nhiều vì FA nó là gốc rễ còn TA nó là phần ngọn. Bản thân TA nó cũng có nhược điểm chứ ko phải hoàn hảo khi điểm vào luôn bị dân FA nó chấp 20%++ và dễ bị lái lừa 🥲
Vậy làm thế nào để phát huy hiệu quả thế mạnh của cả hai FA và TA? Nếu Em kết hợp được sẽ có kết quả vượt trội, đặc biệt là khi NAV lớn.
Hay là em thử lọc theo FA ra 50-60 cty có ngành nghề, hiệu quả sử dụng vốn và khả năng sinh lợi nhuận tốt rồi vác con BOT của em ra áp dụng trong tệp cty thử xem thế nào? biết đâu lại chẳng tung cả người lên ấy chứ 😋

Ngày xưa anh cũng như em, xuất thân từ TA nên nghĩ TA nó là tất cả, mình chỉ ăn khúc giữa, mua cao bán cao hơn cho nó nhàn, ko phải đọc BCTC... làm cái gì... 😅
Nhưng trải qua gần 20 năm buôn chứng, mới thấy rằng dân FA thực sự, nếu phân tích và vận dụng tốt họ có hiệu suất lớn hơn hoặc bằng dân TA nhiều vì FA nó là gốc rễ còn TA nó là phần ngọn. Bản thân TA nó cũng có nhược điểm chứ ko phải hoàn hảo khi điểm vào luôn bị dân FA nó chấp 20%++ 🥲
Vậy làm thế nào để phát huy hiệu quả thế mạnh của cả hai FA và TA? Nếu Em kết hợp được sẽ có kết quả vượt trội, đặc biệt là khi NAV lớn.
Hay là em thử lọc theo FA ra 50-60 cty có ngành nghề, hiệu quả sử dụng vốn và khả năng sinh lợi nhuận tốt rồi vác con BOT của em ra áp dụng trong tệp cty thử xem thế nào? biết đâu lại chẳng tung cả người lên ấy chứ 😋
Dạ, để em đi tìm chỗ nào có Bộ Lọc FA, em mò mẫm thử.
Hiện tại BOT nó chỉ dùng 80% TA, 20% HA...không thấy Hạnh Phúc gõ cửa ạ. 🙃

Dạ, để em đi tìm chỗ nào có Bộ Lọc FA, em mò mẫm thử.
Hiện tại BOT nó chỉ dùng 80% TA, 20% HA...không thấy Hạnh Phúc gõ cửa ạ. 🙃
Không dùng bộ lọc chùa free được đâu em ơi.
FA nó phải tìm hiểu sâu về loại hình SX của DN, đặc thù của ngành (chu kỳ hàng hóa, vay nợ), tài sản ẩn, kế hoạch tương lai khả thi, đạo đức của lãnh đạo, độ hiệu quả của dàn lãnh đạo/chủ DN.... nhiều lắm 🤣 🤣 🤣
Nói túm lại là phải đọc, tìm hiểu thật sâu, thật thấu đáo từng ngõ ngách của ngành nghề...

Back