Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Mợ nó ơi... ước gì được một phần như anh... hiu hiu... target 1 năm của em có 35% thôi, liên tục trong 10 năm... mới có 5 tháng mà anh đã ăn 36% roài...hiu hiu... ai cho tôi làm người lương thiện...
Đoán lô đề tiếp hok? Còn một lần trật nữa, để em hạ tín nhiệm này... GATO vãi ái... bực hết cả mềnh :1cool_choler:
Nâng lên đi, nên nhớ lãi suất và lạm phát của mình cao hơn tây, nên muốn sánh ngang với các anh tài trên TG thì phải cộng thêm phần bù này nữa.

Mợ nó ơi... ước gì được một phần như anh... hiu hiu... target 1 năm của em có 35% thôi, liên tục trong 10 năm... mới có 5 tháng mà anh đã ăn 36% roài...hiu hiu... ai cho tôi làm người lương thiện...
Đoán lô đề tiếp hok? Còn một lần trật nữa, để em hạ tín nhiệm này... GATO vãi ái... bực hết cả mềnh :1cool_choler:
Tui scan tk của thầy @newMos chứ phải tk của tui đâu...đừng hòng tui sờ mu rùa nữa...hạ uy tín tui ah:33:

Thực ra, sách tài chính của Việt Nam toàn dịch nguyên văn của tác giả nước ngoài rồi vá vào. Ví dụ như cuốn tài chính doanh nghiệp của ĐHKT ban đầu lấy rất nhiều từ cuốn của tác giả Myer viết chung với ông nào (nhớ hình như là giáo sư nào của Mỹ) và một cuốn của ông bên pháp viết (nếu mình nhớ không lầm). Mấy cuốn thống kê cũng nhiều. Mà kệ, cứ dịch nguyên văn ra cũng đỡ, nhiều lúc mấy ông tự viết sợ mệt hơn. Hàn Quốc còn sao chép y nguyên của Nhật cơ mà.
e ủng hộ dịch nguyên văn, nhưng dịch thì phải tôn trọng tác quyền tác giả. Cái kiểu dịch nham nhở (có khi giao sinh viên dịch) rồi tự gắn tên mình là người viết sách thì rất lởm.
Mà thôi, kệ mấy bác đấy, việc của trader là kiếm tiền, còn mấy cái khác thì kệ đời.

Bạc già mà nói câu này. Tôi chê.
Anh chê thì... em xin nhận khuyết điểm... thế thì em phải nói thế nào mới chửn ạ? hiu hiu
Nâng lên đi, nên nhớ lãi suất và lạm phát của mình cao hơn tây, nên muốn sánh ngang với các anh tài trên TG thì phải cộng thêm phần bù này nữa.
Nâng lên lại áp lực lắm, thôi thì cứ từ từ chị ơi... kệ các anh ăn dầy... em cứ ăn ít & ăn nhẹ nhàng thư thái... GATO nhiều, GATO hoài, rồi cũng quen ợ !
Ps: Nhiều cao thủ VC, TK đã tăng hơn 50% rồi, ví dụ như siu phịu @TuanMinh của em...

Anh chê thì... em xin nhận khuyết điểm... thế thì em phải nói thế nào mới chửn ạ? hiu hiu

Nâng lên lại áp lực lắm, thôi thì cứ từ từ chị ơi... kệ các anh ăn dầy... em cứ ăn ít & ăn nhẹ nhàng thư thái... GATO nhiều, GATO hoài, rồi cũng quen ợ !
Ps: Nhiều cao thủ VC, TK đã tăng hơn 50% rồi, ví dụ như siu phịu @TuanMinh của em...
@TuanMinh trẻ tuổi mà năng lực trade điềm tĩnh, tự tin quá :113:
Chắc phải có sư phụ nào đứng sau đấy.

Ăn ít no lâu, cày sâu tốt lúa :21:
Không nhòm vợ hàng xóm, các thầy chả bảo thế còn gì :21:

Thầy @xBuu cưỡi lưng hội làm giá, thỉnh thoảng cho tay vào túi nó rút xèng, đó là cái phúc của thầy ấy hổng phải của chị :10:
Mở cái BCTN ra, đọc xong khép lại, chẳng thấy gì ngoài cái mảnh đất Minh Phương gì ấy... Công nhận, các anh lái hay thặt... tính ra giá L14 phải tầm 1tr/1cổ, khi hạch toán xong khu đó... em nghe dân f319 đồn vậy... :24:

Ai bảo thần tượng là cái ông gì đấy tk tăng hơn 50%, trả giá vừa thôi ạ, ông ấy đọc cười mỉm đấy, ít cũng 3 chữ số thần tượng ạ :1cool_dribble:

@TuanMinh trẻ tuổi mà năng lực trade điềm tĩnh, tự tin quá :113:
Chắc phải có sư phụ nào đứng sau đấy.
Người ta nói: Đứng sau sự thành công của người đàn ông, luôn là một người phụ nữ...
Con siu phịu em: Đứng sau sự thành công của người đàn ông, luôn là một người phụ nữ (làm bánh trứng) và bố của anh ta (cao thủ FA, chọn hàng ăn bằng lần) :24:

Nếu tự mình làm được như thế, thì thuộc dạng tài năng hiếm có đấy anh ạ. Rất chuẩn mực và có phương pháp khoa học. Thành công không bằng con đường ăn theo nói leo, quả thật đáng khâm phục lắm lắm :113:
TM có tố chất rất tốt. Tư duy đúng, phương pháp tiếp cận đúng, luyện tập nhiều để có kỹ năng và kinh nghiệm => thành công là đương nhiên.

Nếu tự mình làm được như thế, thì thuộc dạng tài năng hiếm có đấy anh ạ. Rất chuẩn mực và có phương pháp khoa học. Thành công không bằng con đường ăn theo nói leo quả thật đáng khâm phục lắm lắm :113:
Chị chởi xéo em ợ... a-cay vãi...
Thôi thì rận hờn nuôn, rận hết hôm nay... hok thèm nói chiện nữa... em đi cafe & mút mút đây... bye chị nhóe! Chúc ranh mục nhiều tím :1cool_look_down:

Status
Not open for further replies.
Back