Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Nếu tự mình làm được như thế, thì thuộc dạng tài năng hiếm có đấy anh ạ. Rất chuẩn mực và có phương pháp khoa học. Thành công không bằng con đường ăn theo nói leo, quả thật đáng khâm phục lắm lắm :113:
Mình thì chỉ mong mỗi tháng 5% như chị ấy, mà làm mãi ko được!:102::102::102:

Mình thì chỉ mong mỗi tháng 5% như chị ấy, mà làm mãi ko được!:102::102::102:
Vẫn biết nhiều người khác kiếm tiền rất giỏi như @BlueDiamond đây chẳng hạn. Nhưng già rồi, giỏi cũng không đáng phục như mấy em trẻ:24:
Việc nắm giữ cổ phiếu cơ bản tốt 1 thời gian dài đòi hỏi phải có sự trải nghiệm và tự tin vào phân tích của mình. @TuanMinh lại có được cái đó mới là đáng khâm phục.

P-note hay Option thực ra là tốt vì nó tạo thanh khoản thị trường, không như bài này nói.

Nhưng tôi đang bàn ở khía cạnh: công khai - minh bạch - bình đẳng hay không? vấn đề như chơi bài hoặc là anh phải chơi 52 lá hay 54 lá. chứ anh một mình ôm 2 là phăng teo, khi cần thì anh quất con người ta
thế thì ngắn hạn, vì tây nó gọi là gian lận fraug, người chơi nó sẽ biến hết, nhất là thị trường nhỏ lẻ đa số

Tương tự một bên T+2, một bên T+0, mua bán hai chiều (P-note) vậy cửa thắng bên nào??
NB:
Option , P-note thực ra không hẳn vô danh, mà rất an toàn, vì chính danh là các NH nó mua CP cơ sở, như vậy P-note gián tiếp , nhưng là động lực giúp NH mua nhiều CP.>> tác động làm tăng giá, chứ tự nhiên làm sao VNi tăng???
Cp có hai phần = 1 phần "gốc" khá an toàn + 1 phần ngọn biến động, rủi ro nhưng LN cao. Nếu nhiều người mua P-note, hay Option thì tương ứng có nhiều thành phần ôm phần risk, kích thích ngân hàng mua thêm CP, nắm giữ phần an toàn. tự chung là tốt cho TTCK

Vẫn biết nhiều người khác kiếm tiền rất giỏi như @BlueDiamond đây chẳng hạn. Nhưng già rồi, giỏi cũng không đáng phục như mấy em trẻ:24:
Việc nắm giữ cổ phiếu cơ bản tốt 1 thời gian dài đòi hỏi phải có sự trải nghiệm và tự tin vào phân tích của mình. @TuanMinh lại có được cái đó mới là đáng khâm phục.
Giỏi thì nhiều người giỏi chị ạ! Nhưng mức 60% / năm của chị nếu giữ đều là mức của siêu nhân đấy, trên cả mức giỏi nên chị cứ giữ được phong độ là đáng tự hào lắm rồi!:1:

Status
Not open for further replies.
Back