Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Em ít cmt nhưng hnay cũng xin bi bô vài lời về case KLS ạ :P
Thực ra em thấy bài toán KLS khá là rõ ràng.
1. Về việc ĐHCĐ có thông qua phương án giải thể hay ko: nếu bác nào nghiên cứu phương án của KLS, thì em thấy ý chí giải thể khá mạnh mẽ, thòng phương án "nếu cổ đông nào phán đối thì có quyền yêu cầu Cty mua lại cp". Hơn nữa, cơ cấu cổ đông KLS có vẻ ko tập trung, giải thể chia tiền lại là viễn cảnh sáng sủa hơn việc duy trì. Nên em nghiêng về việc ĐHCĐ sẽ thông qua thôi ạ.
2. BCTC Quý 1/2016 đã có. Bác nào soi kỹ thì có thể loại trừ các khoản mục nghi ngờ khó thu hồi, từ CP OTC, TSCĐ, ...
Em làm bài toán sơ sơ thì cũng tính ra giá khoảng hơn 11k.
3. Lộ trình thì em nghĩ ko đến 10 tháng đâu ạ, theo phương án giải thể thì hủy niêm yết tầm tháng 9 rồi tạm ứng. Phần còn lại đợi quyết toán thuế từ 1/7/2016 đến khi giải thể xong sẽ chia đợt cuối cùng.
Nên phép tính của anh CACO em thấy hợp lý ạ :)

Vại mà trên BC vẽ đẹp như mơ siu phịu ơi... Hôm nào rãnh rỗi, sp chạy qua đường 2/9, xem hộ đồ nhi miếng đất của HAGL có dựng thêm cái bảng của Quốc Cường ko nhóe... thằng này lấy đâu ra tiền mà múc đất của a Đức nổ chơi chơi vại :(
Đợt trước thuê tòa nhà AB làm vp mà ko chịu nỗi nhiệt phải dời về Biệt thự ở Trần Quốc Thảo làm vp...dạo này thấy nhìu tiền kinh...mua dự án đắc địa ở ĐN:105:

Vại mà trên BC vẽ đẹp như mơ siu phịu ơi... Hôm nào rãnh rỗi, sp chạy qua đường 2/9, xem hộ đồ nhi miếng đất của HAGL có dựng thêm cái bảng của Quốc Cường ko nhóe... thằng này lấy đâu ra tiền mà múc đất của a Đức nổ chơi chơi vại :(
miếng đất nó nằm khúc nào hở anh =)) ko có địa chỉ à.

Tại chị chưa thấy ảnh pím hàng thôi, toàn mấy con hàng nhà nhà chê ỏng chê eo... anh ý cứ hì hụi mút & mút... rồi đến lúc lồi mồm thì im ỉm như chưa có gì xảy ra...
Chứng thì gần đây nhất có con VIX ngay đáy. Mà chị cứ tin ở em, em chuyên ngành Marketing, chọn người PR thì khó mà sai được... hề hề
Tưởng marketing giỏi là bán được hàng lởm giá cao chứ nhỉ? :24:
Đùa thôi, đọc cmt của huynh ấy biết là người có nội công thâm hâu, quyết không phải hạng chém ra gió mà.:21:

Ờ vậy mới hài Thầy nhẩy, bỏ Hà Hồ, múc Hạ Vy, FB thì pọt Su Beo liên tục... Trong khi bà Mẹ chật vật, khu Phước Kiển chưa làm nổi, giờ lại có tiền múc BDS ĐN. Mà hài thì em lại thích ngâm tôm... :1:
Đợt trước thuê tòa nhà AB làm vp mà ko chịu nỗi nhiệt phải dời về Biệt thự ở Trần Quốc Thảo làm vp...dạo này thấy nhìu tiền kinh...mua dự án đắc địa ở ĐN:105:

Em ít cmt nhưng hnay cũng xin bi bô vài lời về case KLS ạ :P
Thực ra em thấy bài toán KLS khá là rõ ràng.
1. Về việc ĐHCĐ có thông qua phương án giải thể hay ko: nếu bác nào nghiên cứu phương án của KLS, thì em thấy ý chí giải thể khá mạnh mẽ, thòng phương án "nếu cổ đông nào phán đối thì có quyền yêu cầu Cty mua lại cp". Hơn nữa, cơ cấu cổ đông KLS có vẻ ko tập trung, giải thể chia tiền lại là viễn cảnh sáng sủa hơn việc duy trì. Nên em nghiêng về việc ĐHCĐ sẽ thông qua thôi ạ.
2. BCTC Quý 1/2016 đã có. Bác nào soi kỹ thì có thể loại trừ các khoản mục nghi ngờ khó thu hồi, từ CP OTC, TSCĐ, ...
Em làm bài toán sơ sơ thì cũng tính ra giá khoảng hơn 11k.
3. Lộ trình thì em nghĩ ko đến 10 tháng đâu ạ, theo phương án giải thể thì hủy niêm yết tầm tháng 9 rồi tạm ứng. Phần còn lại đợi quyết toán thuế từ 1/7/2016 đến khi giải thể xong sẽ chia đợt cuối cùng.
Nên phép tính của anh CACO em thấy hợp lý ạ :)
Nam tây độc không phải vừa vừa đâu???
NHờ quả đó mà ăn hai vòng cho fan cá rồng. nhưng khả năng DHCD sẽ không thông qua cao, như vụ chuyển mục đích lần trước. êm thì Nam lão tà yên vị, còn không có thằng khác thay, lão có 8% chứ mấy

Ví dụ Hưng cao nhân, hay HƯơng bà bà mua thỏa thuận khúc ấy thì sao???

Chị đúng nhưng chưa đủ, Marketing đỉnh cao ko phải là bán hàng, bán hàng là Sales, Marketing đỉnh cao là làm sao cho thằng chủ DN chấp nhận chi ra đống tiền cho mình đi làm chiến lược. Thắng / thua gì mình cũng cắn được chi phí cảm ơn của bọn Suppliers :24:
Tưởng marketing giỏi là bán được hàng lởm giá cao chứ nhỉ? :24:
Đùa thôi, đọc cmt của huynh ấy biết là người có nội công thâm hâu, quyết không phải hạng chém ra gió mà.:21:

Nam tây độc không phải vừa vừa đâu???
NHờ quả đó mà ăn hai vòng cho fan cá rồng. nhưng khả năng DHCD sẽ không thông qua cao, như vụ chuyển mục đích lần trước. êm thì Nam lão tà yên vị, còn không có thằng khác thay, lão có 8% chứ mấy

Ví dụ Hưng cao nhân, hay HƯơng bà bà mua thỏa thuận khúc ấy thì sao???
Xúc tích mà dễ hiểu nà:113:

• Like
Reactions: TTN
Công nhận bà con chơi chứng lúc này thận trọng thật. Ném cả cục tiền vào mặt như PGS và SRC mà vẫn bình tĩnh như không :21:

tranh thủ chị Cỏ đi ngủ, (chị Cỏ chắc thấy mùi con mồi trong gió hay sao mà bầu bí vượt mặt vẫn cố online phiên sáng nhỉ?). Mấy thánh hóng VCer cho xin vài lời chỉ điểm với.

Tài khoản của em giờ chủ yếu là cash, em đang canh me mấy em AAA, SVC, EVE, CVT,VGC,SJS. Các bác soi hộ xem nên ưu tiên chọn em nào trong list này ạ.

Đường 2/9, phường Bình Hiên, quận Hải Châu. Cái khu mà HAGL quây lại to đùng ấy. Xem hộ anh khi nào thấy có gì mới mẻ thì bọc bọc nhóe! :)
âu kê :)) hình như có thấy để lâu lắc ko làm gì :D, để hồi đi dòm lại xem có đúng cái em thấy ko.
À link anh lionking gửi thì đúng là khu em thấy. HAGL ngâm dấm mấy năm để ko =)), để xem bán cho bọn này có làm gì mới ko.

Status
Not open for further replies.
Back