Bình luận giao dịch hàng ngày 2016

Status
Not open for further replies.
Thực tế em còn lô lớn HPG mai hàng mới về(vì ngày hôm đó đã cầm 100%tiền nhưng lòng tham vẫn còn khi HPG rơi về 30,9)nhưng em vẫn khuyên chị bán giữ lãi và em đã liều lĩnh đi ngc nguyên tắc ko nên khuyên ai mua hay bán trong TTCK vì chắc gì mình đúng!
Bác khuyên vậy cũng không sai và chị tay to đã bán 1/2 rồi. Vì giá vốn chị ấy thấp và SL nhỏ nên kỳ kèo thêm 1 ít nữa cũng được chứ SL lớn đánh như bác là chuẩn, chỉ bán được khi TT hưng phấn mạnh.

Thực tế em còn lô lớn HPG mai hàng mới về(vì ngày hôm đó đã cầm 100%tiền nhưng lòng tham vẫn còn khi HPG rơi về 30,9)nhưng em vẫn khuyên chị bán giữ lãi và em đã liều lĩnh đi ngc nguyên tắc ko nên khuyên ai mua hay bán trong TTCK vì chắc gì mình đúng!
Cảm ơn @HOANGLINH , mình hiểu mà. Đúng sai không quan trọng, thậm chí được hay mất tiền cũng ít quan trọng bằng thấy được chân tình với nhau :3D_11:

Đợt vừa rồi anh không chơi trụ trừ VNM, tp xong là thôi, tạm biệt trụ vì các anh MMs đánh quái quá, kiểu võ say ý. Đánh mid cap hay hơn.
e vào 136 té 143-144, nhưng vẫn theo dõi tiếp xem các a ấy tính làm gì với Big Blues.
Tập trung vào cp trong danh mục, ko ngó sang hàng nhà người ta :1:.

Chị vẫn đợi niêm yết cổ phiếu đã. Nếu không may có bị mua đắt cũng đỡ đau hơn mua giờ đến lúc đó nhìn nó xuống. Còn nếu nó không xuống thì mua vào nó tăng ngay còn gì vui bằng :10:
Cầm hàng đang lõm, mà nhờ chị tư vấn, tự nhiên thấy hưng phấn hẵn lên... quên luôn cả lõm chị ơi... quýt hold, quýt hold... chờ ngày giải phóng.. Nhưng mà em đang âm mưu vầy: Kéo lên, để xả hàng niêm yết... em lại mắc lỗi trade = trí tưởng tượng roài chị ơi...hiu hiu:109:

Status
Not open for further replies.
Back