Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Ngoài lề tý: Thầy giáo chủ nhiệm em, Nguyên Trưởng Khoa Ngân Hàng, Viện trưởng viện NH TC, nguyên hiệu trưởng, bí thư Đảng trường đại học KTQD mà lễ kỷ niệm 60 năm hôm nọ lại cáo bệnh. Cuộc sống vô thường, đừng quá coi trọng những thứ phù phiếm để lúc có nó không tự mãn, mất nó không khổ đau.

Ông Quỳ, bố ông Bảo

hay ông nào? già rồi chả bệnh thì sao hử...

Tuần Giáp Tý, địa chi không thấy Tuất Hợi, nên không có Không Vong. Em xem vậy đúng không anh? :106:
Tham khảo Tam Mệnh Thông Hội:
Lạc Lục Tử luận Không Vong nói: Ngũ dương dụng lệnh Nhất Dương, ngũ âm dụng lệnh Nhất Âm. Giả như Giáp Tý, Bính Dần, Mậu Thìn, Canh Ngọ, Nhâm Thân thì dụng Tuất không dụng Hợi; Ất Sửu, Đinh Mão, Kỷ Tị, Tân Mùi, Quý Dậu thì dụng Hợi không dụng Tuất. Dương phân ra niên dương, âm phân ra niên âm.
@DarkGreen
Phát hiện ra chữ Hợi to đùng ngay trong đại vận... Như vậy cũng có thể coi là phạm Không Vong không anh? đúng thì:4smiley_vn19:

Tuần Giáp Tý, địa chi không thấy Tuất Hợi, nên không có Không Vong. Em xem vậy đúng không anh? :106:
Tham khảo Tam Mệnh Thông Hội:
Lạc Lục Tử luận Không Vong nói: Ngũ dương dụng lệnh Nhất Dương, ngũ âm dụng lệnh Nhất Âm. Giả như Giáp Tý, Bính Dần, Mậu Thìn, Canh Ngọ, Nhâm Thân thì dụng Tuất không dụng Hợi; Ất Sửu, Đinh Mão, Kỷ Tị, Tân Mùi, Quý Dậu thì dụng Hợi không dụng Tuất. Dương phân ra niên dương, âm phân ra niên âm.
Câu trên đúng rồi. Câu dưới đọc thấy khó hiểu nên bỏ qua.

Ông Quỳ, bố ông Bảo

hay ông nào? già rồi chả bệnh thì sao hử...
Ông Nam anh ơi.
Nguồn tin thân cận cho hay: ông con chơi forex đốt mất 2 triệu đô nữa. Đúng là "phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí"

@HOANGLINH
Em đã đoán thử: Tuất vận (35-39t), Kỷ vận (40-44t). Hai vận này đều khó khăn, nhưng Tuất vận xấu hơn Kỷ vận. :18:
Nếu thực tế cho thấy 2 vận nêu trên đều không thông, thì em xin bảo lưu quan điểm nêu trên về vận 50-54. Nếu 2 vận nêu trên đều thông thuận, thì 50-54 lại phải đánh giá lại.
Ps: Chỉ mang tính học thuật và giải trí anh nhoé!

Ông Nam anh ơi.
Nguồn tin thân cận cho hay: ông con chơi forex đốt mất 2 triệu đô nữa. Đúng là "phúc bất trùng lai, họa vô đơn chí"

à... thế hệ sau quá :13::13::13::13::13::13:
Tưởng chỉ đến ông Hương bố ông Thọ... chứ ông Nam thì hí hí....
Thế mợ học cùng với ông nào... hay học cùng với em Th con cô P, thầy S?

Cho Cào một ví dụ về Không vong (nhớ là No Free Lunch :19:)

Quý Hợi/ Quý Hợi/ Giáp Tý/ Mậu Thìn

CV:

*Họ tên: Trần Tiến Nam

* khoa học phương tây:
- khoa học tự nhiên: cử nhân tóan học
- khoa học xã hội: cử nhân luật
* khoa học phương đông: 4 năm nghiên cứu dịch, tử bình...
* công việc hiện nay
- ngoài đời làm giáo viên
- trong mạng xem bói

Người này đến nay vẫn còn xem cho mọi người trên forum, level rất cao, chỉ học qua net. Lý do: khi xét trụ tháng Quý Hợi, không vong là Tý, Sửu - trụ ngày có Tý là gặp Không vong. Khi xét trụ ngày Giáp Tý, không vong là Tuất, Hơi - trụ tháng có Hợi là gặp không vong. Chỉ cần một trụ gặp không vong cũng đủ, trường hợp này gặp tới 2 mà còn chéo nhau, hiệu lực rất mạnh, tạo nên level cao của anh ta.

@HOANGLINH
Em đã đoán thử: Tuất vận (35-39t), Kỷ vận (40-44t). Hai vận này đều khó khăn, nhưng Tuất vận xấu hơn Kỷ vận. :18:
Nếu thực tế cho thấy 2 vận nêu trên đều không thông, thì em xin bảo lưu quan điểm nêu trên về vận 50-54. Nếu 2 vận nêu trên đều thông thuận, thì 50-54 lại phải đánh giá lại.
Ps: Chỉ mang tính học thuật và giải trí anh nhoé!
Đúng rồi,thịnh vượng nhất của mình vào khoảng 2007~35t,khó khăn nhất 2013như đại bàng đang bay bị gãy cánh nhưng may giữ được tính mạng và bảo toàn gia đình nhờ Phúc Đức Ông Bà và tinh thần ,ý chí quật cường của mình.Như vây,35-43 bác xem đúng,44t mình thấy đang son phải ko ạh?

à... thế hệ sau quá :13::13::13::13::13::13:
Tưởng chỉ đến ông Hương bố ông Thọ... chứ ông Nam thì hí hí....
Thế mợ học cùng với ông nào... hay học cùng với em Th con cô P, thầy S?
Không biết, mình K32 anh Cá ạ.
Nói thế là anh @CACO cũng dân kinh tế hả?
Hôm nọ ông Đạt dặn dò tham gia diễn đàn cựu sinh viên, dành thời gian về dự lễ kỷ niệm 60 năm của trường, với lại theo dõi cầu truyền hình đêm 11/11 đảm bảo phải lấy được nước mắt và nụ cười của người xem.

Đúng rồi,thịnh vượng nhất của mình vào khoảng 2007~35t,khó khăn nhất 2013như đại bàng đang bay bị gãy cánh nhưng may giữ được tính mạng và bảo toàn gia đình nhờ Phúc Đức Ông Bà và tinh thần ,ý chí quật cường của mình.Như vây,35-43 bác xem đúng,44t mình thấy đang son phải ko ạh?
Son, nhưng tuổi Quý Sửu phạm cái KHÔNG VONG tuần Giáp Thìn, chi tháng có Dần (mà Dần là Tài tinh, rất quan trọng trong 8 tự của anh). Thế nên em mới nói chữ "Thuận", tức là so với Kỷ vận, thì vận này thông thuận hơn anh ạ. Đơn giản vậy thôi anh nhé!

Son, nhưng tuổi Quý Sửu phạm cái KHÔNG VONG tuần Giáp Thìn, chi tháng có Dần (mà Dần là Tài tinh, rất quan trọng trong 8 tự của anh). Thế nên em mới nói chữ "Thuận", tức là so với Kỷ vận, thì vận này thông thuận hơn anh ạ. Đơn giản vậy thôi anh nhé!
Nói rõ hơn,mình ko hiểu hết ý.

Không biết, mình K32 anh Cá ạ.
Nói thế là anh @CACO cũng dân kinh tế hả?
Hôm nọ ông Đạt dặn dò tham gia diễn đàn cựu sinh viên, dành thời gian về dự lễ kỷ niệm 60 năm của trường, với lại theo dõi cầu truyền hình đêm 11/11 đảm bảo phải lấy được nước mắt và nụ cười của người xem.

à, do học ngu, nên mình học với hầu hết các bạn con giáo viên cùng lứa, trừ một số trường hợp...
Do vài lý do, nên mình biết chút ít các lãnh đạo nhà trường, ngoài vì là bố bạn... :21::21::21:, còn 1 số lý do khác, như thầy P chủ tịch nhà trường, thầy Nghĩa, thầy Phong... A Đạt là người hiền lành ấy nhỉ, anh này giống a Nam thấy tương lại từ sớm... sau này mình tép riu, không học hành gì nữa, còn các thầy cũng dính líu lắm chuyện phức tạp quá, buồn...

Đúng rồi,thịnh vượng nhất của mình vào khoảng 2007~35t,khó khăn nhất 2013như đại bàng đang bay bị gãy cánh nhưng may giữ được tính mạng và bảo toàn gia đình nhờ Phúc Đức Ông Bà tinh thần ,ý chí quật cường của mình.Như vây,35-43 bác xem đúng,44t mình thấy đang son phải ko ạh?

44 tuổi bác son nhất đời, còn 43-53 tuổi bác son nhất trong các đại vận 10 năm
Cái đậm 1, thì nghe như câu cửa miệng, nói rào trước đón sau nhưng đúng sự thực 100%
cái bôi đậm 2, ông nào không biết tính bác lại bảo thiếu khiêm tốn, nhưng rất đúng, con người bác đấy

à, do học ngu, nên mình học với hầu hết các bạn con giáo viên cùng lứa, trừ một số trường hợp...
Do vài lý do, nên mình biết chút ít các lãnh đạo nhà trường, ngoài vì là bố bạn... :21::21::21:, còn 1 số lý do khác, như thầy P chủ tịch nhà trường, thầy Nghĩa, thầy Phong... A Đạt là người hiền lành ấy nhỉ, anh này giống a Nam thấy tương lại từ sớm... sau này mình tép riu, không học hành gì nữa, còn các thầy cũng dính líu lắm chuyện phức tạp quá, buồn...
Người ngoài còn thấy buồn thì những người có chút liên quan như bọn tôi còn buồn hơn vì mọi rắc rối của ông Nam phát sinh do mâu thuẫn với anh bạn tôi lúc đó là trưởng khoa ngân hàng còn ông Nam là hiệu trưởng. Đổi khoa thành viện NHTC cũng là do thầy trò đánh nhau mà ra. Mấy năm nay mỗi lần tổ chức gặp mặt là có thầy không có trò, có trò không có thầy.

44 tuổi bác son nhất đời, còn 43-53 tuổi bác son nhất trong các đại vận 10 năm
Cái đậm 1, thì nghe như câu cửa miệng, nói rào trước đón sau nhưng đúng sự thực 100%
cái bôi đậm 2, ông nào không biết tính bác lại bảo thiếu khiêm tốn, nhưng rất đúng, con người bác đấy
Cảm ơn anh,
Người ta núi đổ còn đồi,mình thì núi đổ rơi luôn xuống vực,ôm cả 1 vợ 4 con lao đao...xuống vực...Bây giờ thì đang bò bò lên mặt đất.:)
Khi thịnh vượng ta muốn gì cũng dễ dàng,nhưng lúc suy vong bản lĩnh ta như thế nào,ta là ai sẽ rõ hơn hết.

Cho Cào một ví dụ về Không vong (nhớ là No Free Lunch :19:)

Quý Hợi/ Quý Hợi/ Giáp Tý/ Mậu Thìn

CV:

*Họ tên: Trần Tiến Nam

* khoa học phương tây:
- khoa học tự nhiên: cử nhân tóan học
- khoa học xã hội: cử nhân luật
* khoa học phương đông: 4 năm nghiên cứu dịch, tử bình...
* công việc hiện nay
- ngoài đời làm giáo viên
- trong mạng xem bói

Người này đến nay vẫn còn xem cho mọi người trên forum, level rất cao, chỉ học qua net. Lý do: khi xét trụ tháng Quý Hợi, không vong là Tý, Sửu - trụ ngày có Tý là gặp Không vong. Khi xét trụ ngày Giáp Tý, không vong là Tuất, Hơi - trụ tháng có Hợi là gặp không vong. Chỉ cần một trụ gặp không vong cũng đủ, trường hợp này gặp tới 2 mà còn chéo nhau, hiệu lực rất mạnh, tạo nên level cao của anh ta.
Rất sướng & xin ghi nhận kỹ lưỡng.
Sáng giờ hì hục mãi em mới học lóm được 1 chiêu của D.G huynh. :113:
Ps: đã thấy 1 Không Vong, trụ giờ tuần Giáp Thìn, chi tháng hội Dần :109:

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back