Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Khờ nhoé, xem số để hiểu là một chuyện, tư vấn cho đương số giảm risk tăng return lại là chuyện khác. Mặc dù Số đã an định khó tránh, nhưng nó vẫn có biên độ dao động nhất định (lý thuyết riêng của đn). Quan trọng hơn là yếu tố Nhân, lựa chọn biên độ trên hay dưới hay là ở khúc giữa :19:
Định làm tư vấn nữa à? Chắc trụ giờ có thực thần.

Em chưa đủ trình anh Hoang Linh ơi. Kính chuyển anh D.G vậy.
Em có xem qua 8 tự của anh rồi, ý kiến cá nhân là anh chơi Chứng tay trái, kinh doanh tay phải là hợp lý. Vận 45-49 thuận, vận 50 - 54 nên phòng thủ chủ động. Khả năng của em chỉ ở mức này thôi ạ, mong anh thông cảm! :1:
Cảm ơn bác thật nhiều.

Hehe, cái này là tuỳ tâm. Nhưng có 1 câu thế này (quote nguyên trạng) : "Sống mà không vận dụng những khả năng của khoa chiêm tinh trong giai đoạn phát triển hiện nay của nó có nghĩa là sống như với tấm băng bịt kín hai mắt" :21:.
Cơ mà số hưởng hoặc đủ khả năng thì thôi cũng được. Chiêm tinh chỉ là 1 option bên ngoài :1cool_byebye:
Khó như học TA @xBuu ơi. Chị cứ nhắm mắt mà sống, chắc cũng loanh quanh BB thôi thì cố làm gì cho khổ.

Không anh, em đâu có dại dột ăn cơm nhà, vác tù và hàng tổng. Ngâm mệnh lý, sao em thấy nó na ná TA quá. Follow the trend, buy @sup, sell @res.
Em chỉ nêu ý kiến cho lão siu phịu sửu nhi của em tham khảo thôi ạ! :1:
Cào có biết tại sao mình tự nhiên dính vô cái môn huyền học này chưa? Ý anh là xem 8 tự của Cào í?

@DarkGreen :Dungkq là em nhờ tư vấn về phong thuỷ thôi,chưa xem tử vi.
Nhờ 2 anh xem giúp,vì mình có cảm giác là tính khí mình càng ngày càng thấy ko hợp môn chứng này nữa :(-có cần gác kiếm chăng?
Giúp em năm hạn 49-53 sắp tới,cảm ơn các anh.
Mình hỏi riêng tư chút là sau khi được tư vấn phong thủy bác có làm theo triệt đêt ko vs có thấy mọi sự phát triển tốt ko

Hehe, cái này là tuỳ tâm. Nhưng có 1 câu thế này (quote nguyên trạng) : "Sống mà không vận dụng những khả năng của khoa chiêm tinh trong giai đoạn phát triển hiện nay của nó có nghĩa là sống như với tấm băng bịt kín hai mắt" :21:.
Cơ mà số hưởng hoặc đủ khả năng thì thôi cũng được. Chiêm tinh chỉ là 1 option bên ngoài :1cool_byebye:
:113:

Sửu là một yếu tố. Kiểm tra xem có Không vong không?
Tuần Giáp Tý, địa chi không thấy Tuất Hợi, nên không có Không Vong. Em xem vậy đúng không anh? :106:
Tham khảo Tam Mệnh Thông Hội:
Lạc Lục Tử luận Không Vong nói: Ngũ dương dụng lệnh Nhất Dương, ngũ âm dụng lệnh Nhất Âm. Giả như Giáp Tý, Bính Dần, Mậu Thìn, Canh Ngọ, Nhâm Thân thì dụng Tuất không dụng Hợi; Ất Sửu, Đinh Mão, Kỷ Tị, Tân Mùi, Quý Dậu thì dụng Hợi không dụng Tuất. Dương phân ra niên dương, âm phân ra niên âm.

NĐT bây giờ chuyên nghiệp hơn trước rất nhiều, kiểu lái lẩu ngày xưa kéo BO để nhỏ lẻ đua lệnh rồi xả trên cao xả xuống giờ không work nữa, nhỏ lẻ giờ tỉnh táo không đua giá cao và dám mua hàng ngon khi giá điều chỉnh hợp lý nên giao động giá không bạo liệt như ngày xưa... nhưng nếu xác định được hàng tốt trending và kiên trì đeo bám thì lợi suất không hề nhỏ...

Sao thấy sách CK bảo Cổ tốt là cổ tăng giá, cổ không tăng chắc là không tốt rồi :24:
Anh chưa đọc trang sau rồi. Chưa tăng giá là do ít người nhận ra nó là cổ phiếu tốt :21::21:
Tuy nhiên nếu không có đầu cơ thì làm gì có biến động giá liên tục? Toàn các ông đầu tư thì thị trường đi ngang suốt

NĐT bây giờ chuyên nghiệp hơn trước rất nhiều, kiểu lái lẩu ngày xưa kéo BO để nhỏ lẻ đua lệnh rồi xả trên cao xả xuống giờ không work nữa, nhỏ lẻ giờ tỉnh táo không đua giá cao và dám mua hàng ngon khi giá điều chỉnh hợp lý nên giao động giá không bạo liệt như ngày xưa... nhưng nếu xác định được hàng tốt trending và kiên trì đeo bám thì lợi suất không hề nhỏ...
Mình nghĩ dân chứng giờ khôn rồi. Trình độ chung (FA, TA...) tăng lên đáng kể, nên nếu không Improving skills liên tục sẽ bị đào thải :1:

Anh chưa đọc trang sau rồi. Chưa tăng giá là do ít người nhận ra nó là cổ phiếu tốt :21::21:
Tuy nhiên nếu không có đầu cơ thì làm gì có biến động giá liên tục? Toàn các ông đầu tư thì thị trường đi ngang suốt
Chứng khoán hấp dẫn ở tính thanh khoản nữa, cho nên lãnh đạo DN nào mà để cổ phiếu mất thanh khoản hay giao dịch ở vùng giá quá thấp so với giá trị thực của DN cũng là chưa làm tròn trách nhiệm với cổ đông.

Chứng khoán hấp dẫn ở tính thanh khoản nữa, cho nên lãnh đạo DN nào mà để cổ phiếu mất thanh khoản hay giao dịch ở vùng giá quá thấp so với giá trị thực của DN cũng là chưa làm tròn trách nhiệm với cổ đông.
Nhầm to nhé. Cổ tốt thực sự thì dù vol thấp nó vẫn lầm lũi bò lên :1: Cổ mà cứ down mãi dù TK thấp thì xác suất cao là ...cổ lởm :24:

Status
Not open for further replies.
Back