Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Tất cả nó ở cơ chế giao dịch và kiểm soát giờ không như xưa, chứ không có gì đặc biệt hết

Nhưng có 1 cái ai cũng nghĩ là không còn... thì lại còn... là thủ đoạn cướp lệnh haha
hí hí, yêu quá cơ
số lượng Mua/bán cổ vẫn thế, cuối ngày kiểm lại mà :105:

thôi được rồi mà, có hàng ngon đang canh anh cứ phím cho mình nhé :1:
ăn đc thì mời rượu ngon, ko ăn đc cũng mời rượu ngon
ok :3D_35::3D_35:
Đấy, mợ cứ nghĩ ngày xưa nó thế, chứ giờ hoàn toàn không thể mợ ạ...
p/s: @CACO: cái cấm hủy ATC trên HNX là thực thi ngay và luôn đấy hả anh ??? có lựa chọn khác để lách được ko ạ??? mà anh có biết liệu bao giờ thì hnx cũng thực hiện băm nhỏ bước giá ko???

Last edited:
Vì thế với tư cách là người chơi show trade live đầu tiên trên này, mình thực lòng khuyên chớ có dại mà kể lể về những trade có size nhiều hơn 10% khối lượng giao dịch hàng ngày. Chơi bài tiến lên mà lật hết lên thì không khùng cũng là kẻ muốn chia tiền cho thiên hạ đấy.
gì mà bé dữ vại a; HSG tầm 2tr/ phiên; 10% là 200k ri rỉ gd 5 7 phiên bình thường
e thấy cái mà a gọi là chơi bài ngửa chủ yếu ở các cp có klgd thấp / tổng kl tự do và thanh khoản thậm thụt, kiểu hôm 5 7k, hôm vài trăm k - ví dụ luôn: PAN :1cool_byebye:

thôi được rồi mà, có hàng ngon đang canh anh cứ phím cho mình nhé :1:
ăn đc thì mời rượu ngon, ko ăn đc cũng mời rượu ngon
ok :3D_35::3D_35:

p/s: @CACO: cái cấm hủy ATC trên HNX là thực thi ngay và luôn đấy hả anh ??? có lựa chọn khác để lách được ko ạ???

Không có cách lách ạ... không những thế HNX cũng giống HSX, các lệnh còn treo trước đợt ATC mà không hủy thì cũng không được hủy nữa

1. Cấm sửa/hủy lệnh tại phiên định kỳ đóng cửa

Quy chế giao dịch mới không cho phép nhà đầu tư sửa, hủy lệnh đã đặt tại phiên khớp lệnh định kỳ đóng cửa, kể cả lệnh đã được đặt từ phiên khớp lệnh liên tục trước đó (Quy chế giao dịch trước đây cho phép nhà đầu tư được sửa/hủy các lệnh giao dịch còn hiệu lực của mình trước 5 phút cuối cùng của phiên khớp lệnh định kỳ đóng cửa).

Nội dung này nhằm hạn chế việc nhà đầu tư thực hiện các biện pháp thao túng giá tại phiên khớp lênh định kỳ đóng cửa, đồng thời cũng thống nhất với quy định trên toàn thị trường về sửa, hủy lệnh tại phiên này.

Tất cả nó ở cơ chế giao dịch và kiểm soát giờ không như xưa, chứ không có gì đặc biệt hết

Nhưng có 1 cái ai cũng nghĩ là không còn... thì lại còn... là thủ đoạn cướp lệnh haha
hóng cướp lệnh là như thế nào ??? mời a Caco giảng :D

Điện thoại em không biết mấy đứa trẻ nghịch thế nào mà giờ bị chặn gọi. Nhưng em sẽ tìm cho ra bạn nào lộ thông tin TK của em và có thể sẽ yêu cầu bạn ấy rời nơi làm việc. Việc này quá dễ với em vì Sang nó phải giải quyết.
@CACO: ổ này năm nay quá ngon nhỉ.

gì mà bé dữ vại a; HSG tầm 2tr/ phiên; 10% là 200k ri rỉ gd 5 7 phiên bình thường
e thấy cái mà a gọi là chơi bài ngửa chủ yếu ở các cp có klgd thấp / tổng kl tự do và thanh khoản thậm thụt, kiểu hôm 5 7k, hôm vài trăm k - ví dụ luôn: PAN :1cool_byebye:
Đánh trúng lái lỡm đó bác ... như HPG HSG a múc 1tr cổ nó vẫn quánh bình thường :D

Đánh trúng lái lỡm đó bác ... như HPG HSG a múc 1tr cổ nó vẫn quánh bình thường :D
vầng tks a, với trade cp thì klgdtb quá ít hoặc quá cao so với kl tự do và vol khập khiễng >>> có vấn đề
e thì con cò be bé nên ko ngại vụ size với lái như trên ợ:1cool_byebye:
có ai thấy a @becks2367 ko nhỉ, hqua mới khoe thùng thuốc nổ +30% mà:19:

TK của nàng size >3 tỷ mà nàng lại ko trading, thì các bé MG thích lắm .
Các bé tha hồ tay không bắt giặc trên mớ cổ "chậm lụt" của Nàng, đáng ra còn phải tặng thêm cho nàng các lọai tiền phí vào những đợt lễ tết nữa cơ
Thời này mà vẫn còn quân cảm tử à chị ???
Mà 3 tỷ thì đáng dc bao nhiu mà tìm đường cứu nước thế cho khổ .

Liệu HAG có thể bán hết vườn cây cao su ? Ông Đức nói với cổ đông “bán là bán thật”. Câu trả lời là có. Từ ba, bốn năm trước, không ít đối tác cả trong và ngoài nước đã dạm hỏi khả năng bán vườn cao su của tập đoàn, nhưng HAG khi đó kiên quyết không bán. Đại diện một công ty chứng khoán năm trước cho biết họ có một khách hàng tổ chức nước ngoài sẵn sàng mua 30.000 héc ta cao su của HAG, nhưng bên bán lắc đầu.

HAG đã đổ nhiều tiền cho cao su, trồng cũng như chăm sóc loại cây này một cách bài bản. Hệ thống tưới nước, bón phân, phân tích lá cao su để “khám” sức khỏe cho cây mà HAG áp dụng đều theo công nghệ của Israel. Tập đoàn đã thuê chuyên gia Israel khảo sát từng nơi đặt vị trí hồ chứa nước để đảm bảo nước có thể có ngay trong cả mùa khô. Ngay cả hiện tại, khi khó khăn về dòng tiền, việc chăm sóc cho cao su vẫn được đặt lên hàng đầu.

HAG đã không bán vườn cao su, đặc biệt ở Lào, vì vị trí chiến lược của vùng đất ở đây sát với biên giới Việt Nam. Từ vườn cao su của HAG nhìn sang địa phận tỉnh Kontum rất gần. Do nhân công ở Lào không đủ, HAG có thời điểm đã tuyển dụng hàng ngàn công nhân Việt Nam và đưa sang làm việc ở Lào. Nếu tới đây một số đối tác Trung Quốc mua diện tích cao su của HAG, ai có thể đảm bảo họ không đưa công nhân Trung Quốc sang làm việc thay cho nhân công Việt ?

http://cafef.vn/nuoc-da-den-chan-hoang-anh-gia-lai-20160922155151863.chn

Haiz . Đánh chứng tk cá nhân mà cứ đi giải trình vs cả làng là điều đại kỵ . Ko tính thắng thua nhưng chị nên coi lại 1 trong các lời khuyên của Soros và câu trả lời của Buffett vs sinh viên .
Mình tham gia TT từ năm 2007, thời kỳ đầu cũng tham gia diễn đàn và hầu như chỉ hóng nhận định của các bậc tiền bối. Rồi mình nhận ra không có bậc thánh trên thị trường chứng khoán để chỉ theo hóng rồi thành công. Ở giai đoạn thị trường tăng trưởng nhìn chung mọi người đều kiếm được tiền và ai lôi kéo được đám đông hoặc theo kịp dòng chảy của tiền thì sẽ thu lợi lớn hơn.
Nhưng trải qua các giai đoạn thăng trầm, thậm chí là khủng hoảng của thị trường thì mình nhận ra thành công bền vững chỉ có thể là kết quả của cả môt quá trình lao động nghiêm túc, nó đòi hỏi người tham gia phải có được tầm nhìn và sự hiểu biết thấu đáo về doanh nghiệp.

Sau này khi VC mở lại, mình đọc bài trên diễn đàn mà đôi lúc thấy tức lắm. Suốt ngày phán đoán thị trường tăng hay giảm, giá đô la, giá xăng, lãi suất, rồi chỉ số DJ.... vân vân và vân vân để rồi hò nhau chạy hay mua. Cảm giác nhà đầu tư phải là 1 bậc kỳ tài thần thông quảng đại, không những cái gì xảy ra cũng biết mà còn phải biết dự đoán đúng hàng hà sa số các vấn đề sẽ xảy ra nữa cơ.
Lúc đó mình đã có cách đầu tư khác và kiếm được tiền mà chẳng cần biết gì về tất cả những cái đó cả, chỉ quan tâm đến NAV của mình( tự đặt ra nguyên tắc là nếu NAV âm 10% so với đỉnh thì tất toán TK)
Đó là: mua các công ty làm ăn tốt qua nhiều năm, có tài sản ngầm với mức P/e chỉ 4-6 lần thôi cộng với theo đánh giá của mình là ít nhất cũng duy trì hđkd hoặc phát triển tốt hơn và bán nó khi nó tăng lên gần mức P/E khoảng 8 hoặc thấp hơn P/E của TT chung .(Việc quyết định bán ở mức đó là có lần mình tâm sự với cậu em là sao cổ của mình chọn tốt thế mà thị trường chả quan tâm gì, giá tăng vật vã trong khi hàng thị trường tăng ầm ầm thì được nó giải thích cho cái hạn chế của DN đó là ít thông tin, thanh khoản kém không thể tạo sóng nên tiền lớn không vào, và đây chính là nguyên nhân căn bản mình không theo kịp khi thị trường trở lên đặc biệt yêu thích loại cổ này và đẩy nó lên mức không tưởng)

Ban đầu chỉ muốn chia sẻ 1 chút thôi như 1 cách trả ơn cuộc đời. Nhưng thật tệ là sau này lại coi nơi đây như nhà và mọi người như bạn thành ra càng ngày càng khó dứt. Mà tính mình đã nói là nói thật, đã chia sẻ là thực tình, vậy để kín đáo thì tốt nhất là giữ khoảng cách. Cho dù gần đây thấy VCers thật tệ và bản thân mình liên tiếp mắc sai lầm nên trong lòng rất muốn quay trở về với con người mình ngày trước, cô độc và tĩnh lặng để sáng suốt hơn mà chưa vẫn chưa làm được.

Mình tham gia TT từ năm 2007, thời kỳ đầu cũng tham gia diễn đàn và hầu như chỉ hóng nhận định của các bậc tiền bối. Rồi mình nhận ra không có bậc thánh trên thị trường chứng khoán để chỉ theo hóng rồi thành công. Ở giai đoạn thị trường tăng trưởng nhìn chung mọi người đều kiếm được tiền và ai lôi kéo được đám đông hoặc theo kịp dòng chảy của tiền thì sẽ thu lợi lớn hơn.
Nhưng trải qua các giai đoạn thăng trầm, thậm chí là khủng hoảng của thị trường thì mình nhận ra thành công bền vững chỉ có thể là kết quả của cả môt quá trình lao động nghiêm túc, nó đòi hỏi người tham gia phải có được tầm nhìn và sự hiểu biết thấu đáo về doanh nghiệp.

Sau này khi VC mở lại, mình đọc bài trên diễn đàn mà đôi lúc thấy tức lắm. Suốt ngày phán đoán thị trường tăng hay giảm, giá đô la, giá xăng, lãi suất, rồi chỉ số DJ.... vân vân và vân vân để rồi hò nhau chạy hay mua. Cảm giác nhà đầu tư phải là 1 bậc kỳ tài thần thông quảng đại, không những cái gì xảy ra cũng biết mà còn phải biết dự đoán đúng hàng hà sa số các vấn đề sẽ xảy ra nữa cơ.
Lúc đó mình đã có cách đầu tư khác và kiếm được tiền mà chẳng cần biết gì về tất cả những cái đó cả, chỉ quan tâm đến NAV của mình( tự đặt ra nguyên tắc là nếu NAV âm 10% so với đỉnh thì tất toán TK)
Đó là: mua các công ty làm ăn tốt qua nhiều năm, có tài sản ngầm với mức P/e chỉ 4-6 lần thôi cộng với theo đánh giá của mình là ít nhất cũng duy trì hđkd hoặc phát triển tốt hơn và bán nó khi nó tăng lên gần mức P/E khoảng 8 hoặc thấp hơn P/E của TT chung .(Việc quyết định bán ở mức đó là có lần mình tâm sự với cậu em là sao cổ của mình chọn tốt thế mà thị trường chả quan tâm gì, giá tăng vật vã trong khi hàng thị trường tăng ầm ầm thì được nó giải thích cho cái hạn chế của DN đó là ít thông tin, thanh khoản kém không thể tạo sóng nên tiền lớn không vào, và đây chính là nguyên nhân căn bản mình không theo kịp khi thị trường trở lên đặc biệt yêu thích loại cổ này và đẩy nó lên mức không tưởng)

Ban đầu chỉ muốn chia sẻ 1 chút thôi như 1 cách trả ơn cuộc đời. Nhưng thật tệ là sau này lại coi nơi đây như nhà và mọi người như bạn thành ra càng ngày càng khó dứt. Mà tính mình đã nói là nói thật, đã chia sẻ là thực tình, vậy để kín đáo thì tốt nhất là giữ khoảng cách. Cho dù gần đây thấy VCers thật tệ và bản thân mình liên tiếp mắc sai lầm nên trong lòng rất muốn quay trở về với con người mình ngày trước, cô độc và tĩnh lặng để sáng suốt hơn mà chưa vẫn chưa làm được.
Kết hợp 2 cái lại đi Chị, vẫn chia sẻ thật lòng nhưng ko thẳng tuột, vẫn mua những cổ theo tiêu chí của mình nhưng không phải toàn bộ acc. Nếu nói về TTCK là nói về diễn biến TT phi logic, mặc dù nó lại dựa trên logic để tồn tại.

Status
Not open for further replies.
Back