Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Hết giờ rồi, giải tán, chúc anh chị buổi tối vui vẻ.

Dương F đủ bù âm C hử. Mắc màn ngủ sớm thế. Hay vợ mới đi công tác về :D

Anh Tý, bạn bè em toàn dân Tài chính đẳng cấp cả anh ạ. Em cũng không phải tay mơ và càng không bao giờ sử dụng đồng tiền chỉ để ve vuốt lòng tự trọng.
Xét về đẳng cấp thì khó ai bằng nổi Newton.
Còn trong cái trò này thì Soros lại chẳng có mấy miếng giấy lận lưng.
Mình chỉ có mấy ý muốn chia sẻ thôi, không phải bàn cãi đúng sai đâu nhé.

Anh Tý, bạn bè em toàn dân Tài chính đẳng cấp cả anh ạ. Em cũng không phải tay mơ và càng không bao giờ sử dụng đồng tiền chỉ để ve vuốt lòng tự trọng.
Dạ... sau thời gian tham gia cái TT chết tiệt này em rút ra 1 điều... Ai cũng có thời kỳ thần thánh; Ai cũng có thời kỳ thảm bại và chẳng ai dám vỗ ngực trên TT này cả. Còn quá trình show trade và chấp nhận cutloss vì sai thì nó chỉ làm mình trưởng thành nhanh hơn mà thôi ợ (tuỳ tố chất mỗi người).

@TTN
TTN có biết là tài sản bác đầu bạc to ngần nào không ? Và còn nhiều thứ nữa.
Kinh nghiệm đau thương nhất mình có được trên cái sòng này là cứ cứng đầu vì tự ái thì chết nặng. Mọi tin tức, nhận định từ mọi nguồn thích hay không thích đều có thể có giá trị lớn nếu đúng lúc. Nếu đã muốn mình mềm như nước thì không nên để nó thành băng, dễ vỡ lắm.
Dù có nhiều khác biệt trong cách chọn hàng và mua bán CP với bác @TiCan nhưng mình vẫn phải công nhận lời góp ý của bác ý thật sự rất chân tình và hợp lý đó @TTN.
Chị tay to Emotinal quá rồi. Trên cái chợ CK ở vùng biên này nên hạn chế dùng những từ đao to búa lớn như trên thì tốt hơn. Eventually the bottom line that counts.
Dân Tài chính đẳng cấp, siêu cao thủ TA.... không có nghĩa là không thể/không bao giờ chết trên TT CK.

tt đang tăng tốt, nhưng thật ra số lượng mã bị overbought tăng mạnh và VNI cũng same thế, cho nên hôm nay bác nào húng mua đuổi vớ vẩn ăn đỉnh ngắn hạn ở nhiều mã. Nên túm lại cứ cp trong danh mục mình mà mần, nhìn sang nhà hàng xóm coi chừng đứt nhiều thứ :24:
cuối giờ hôm nay cung bán ra gớm luôn, ai thích chốt lãi, tha hồ chốt thoải mái luôn :1:

Dạ... sau thời gian tham gia cái TT chết tiệt này em rút ra 1 điều... Ai cũng có thời kỳ thần thánh; Ai cũng có thời kỳ thảm bại và chẳng ai dám vỗ ngực trên TT này cả. Còn quá trình show trade và chấp nhận cutloss vì sai thì nó chỉ làm mình trưởng thành nhanh hơn mà thôi ợ (tuỳ tố chất mỗi người).
Phải show trade mới trưởng thành được : chuẩn VL ... Muốn tỉnh táo phải nhờ thằng bên cạnh nó tát cho mới tỉnh , mấy ai tự tát mình đâu :D
Mọi người hay nói dớp VC show trade là chết , em thì nghĩ các bố chọn sai hàng chết chứ liên quan mị a gì dớp với diếc ... sai cứ nhận là sai , thằng nào chửi nhớ cảm ơn nó vì nó có lòng với mình :D
Cơ bản TTCK là 1 chuỗi các quyết định , làm sao để tỷ lệ thắng nhiều hơn thua ... và khi thắng thì lồi mồm thua thì chỉ đứt tay :D nên đung/sai đôi lần k thể hiện cái gì cả :D

Phải show trade mới trưởng thành được : chuẩn VL ... Muốn tỉnh táo phải nhờ thằng bên cạnh nó tát cho mới tỉnh , mấy ai tự tát mình đâu :D
Mọi người hay nói dớp VC show trade là chết , em thì nghĩ các bố chọn sai hàng chết chứ liên quan mị a gì dớp với diếc ... sai cứ nhận là sai , thằng nào chửi nhớ cảm ơn nó vì nó có lòng với mình :D
ui giờ nhớ lại trước anh toàn khen mày. há há há :21:

Ơ, PCT dạo này comment hay vãi :1:
Thôi, chào các thầy em lên miền núi với người dân tộc đây. Chúc cả nhà có một thứ 6 nhiều hạnh phúc :21:

Mãi đến giờ mình vẫn ân hận mãi vì đã gạt ngoài tai lời nhận định của DB "HAG sẽ về 5". Biết là phán câu đó khi em nó còn 20 thì cũng "chém thành thần", nhưng DB phán như vậy thì chắc hẳn phải có lý do, tại sao lại không hỏi cho ra lý do đó nhỉ .

môn này mình có thâm niên từ lâu rồi, từ ngày mới lao vào ngành chứng ở VN
lâu lâu bỏ ra dùng 1 lần cho khỏi quên nghề thôi, chứ a. Dat xài hoài nên level cấp độ cao lắm ko so bì được.

:24:
khiếp,
ngày 22.09.2016 colaido tái xuất, vcers đầy tâm tư... thêm a chim đi ngắm lúa mùa bão :2cool_after_boom:
cators hội tụ >>> ngày 23.09.2016 thị trường sụp đổ (do 2 ac trên nhá)

Điện thoại em không biết mấy đứa trẻ nghịch thế nào mà giờ bị chặn gọi. Nhưng em sẽ tìm cho ra bạn nào lộ thông tin TK của em và có thể sẽ yêu cầu bạn ấy rời nơi làm việc. Việc này quá dễ với em vì Sang nó phải giải quyết.

Mợ làm e tí sặc
Nhiều người biết thông tin, với lại nếu theo sát thì chỉ cần biết 1 chỗ là biết tất

Cơ bản TTCK là 1 chuỗi các quyết định , làm sao để tỷ lệ thắng nhiều hơn thua ... và khi thắng thì lồi mồm thua thì chỉ đứt tay :D nên đung/sai đôi lần k thể hiện cái gì cả :D
Chắc anh mới đi nước ngoài về, cờm chất lượng quá trời.

ui giờ nhớ lại trước anh toàn khen mày. há há há :21:
Thế chắc lúc đó e ngon rồi ... nên bỏ qua cho anh :D Giờ việc của a chỉ là hóng VC khi nào e enter rồi múc theo , bao 5%/tháng nhen :D Đừng nghe mấy đứa đa cấp nó bảo T+ 15-20% or đột biến xyz ... nó đổ bô cho là về nhà vợ nó tát ae không nhận ra luôn :D

Thế chắc lúc đó e ngon rồi ... nên bỏ qua cho anh :D Giờ việc của a chỉ là hóng VC khi nào e enter rồi múc theo , bao 5%/tháng nhen :D Đừng nghe mấy đứa đa cấp nó bảo T+ 15-20% or đột biến xyz ... nó đổ bô cho là về nhà vợ nó tát ae không nhận ra luôn :D
Thế bác không biết rồi ... lúc đi du học e có chia tay @engel , qua được mấy hôm nghe a ấy đòi sang theo ... em éo cho sang vì bên này nó tát e vỡ alo :D
:24::24::24::24::24:

Giờ thì mình đã hiểu vì sao snatch phải dạt sang f319 :24:

Status
Not open for further replies.
Back