Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
room c2 hiện rất sát mức min 10% của VNM; thgian đến ngày chốt nếu có thay đổi nhẹ thì có thể phạm rule này.
ngoài ra có thêm dự báo của team ssi:
Dự báo ETFs: Van Eck và FTSE trong kỳ cơ cấu quý 2.2015 (Khả năng 2 quỹ đều thêm CII)
Van Eck ETF ( loại OGC, DRC, thêm CII): chốt dữ liệu 29/5, công bố kế quả 12/6 và có 1 tuần để thực hiện cơ cấu. Các nhà phân tích dự báo OGC có thể bị loại do vốn hoá dưới tiêu chuẩn của quỹ (<75 triệu USD) và DRC cũng sẽ bị loại do thanh khoản và giá trị giao dịch thấp. CII đang là ứng cử viên do đủ điều kiện về thanh khoản, vốn hoá và tỷ lệ lưu hành tự do.

FTSE ETF (loại PPC- thêm CII): sẽ chốt dữ liệu vào ngày 29/5, công bố kết quả vào 5/6 và sẽ có 2 tuần thực hiện cơ cấu này. Các nhà phân tích dự báo FTSE ETF sẽ chỉ loại PPC ra khỏi danh mục do yếu tố thanh khoản không đạt, và chỉ có CII đạt điều kiện để được quỹ này thêm vào ( trường hợp kế tiếp có thể là STB).
------------
p/s: với a. Bình thì như vậy là quá đủ để làm giá c2 thay đổi trong 2 tuần từ nay đến 5/6 ( thứ 6 giờ VN ); trước ngày công bố chính thức ( vào ngaỳ thứ 7)

@meopink timing cho cú hồi này là hôm nay và ngày mai, sau đó xét tiếp.
chỉ 2 phiên lấy lại nhũng gì đã mất trong một tuần.
hôm nay kg có rung lắc. em thay đổi kế hoạch.
rút lại các lệnh bán CE. sell một đoạn PPI vì thấy nó yếu quá dù CE
còn lại Gas, tjc để coi đã. vip chưa về,
sáng nay trời thương em khấn, Gas có 2 giá rồi. sáng nhìn cổ CE hàng loạt mà nó đỏ, ức chế phát ghét.

chỉ 2 phiên lấy lại nhũng gì đã mất trong một tuần.
hôm nay kg có rung lắc. em thay đổi kế hoạch.
rút lại các lệnh bán CE. sell một đoạn PPI vì thấy nó yếu quá dù CE
còn lại Gas, tjc để coi đã. vip chưa về,
sáng nay trời thương em khấn, Gas có 2 giá rồi. sáng nhìn cổ CE hàng loạt mà nó đỏ, ức chế phát ghét.
Dự tính là hồi, nhưng diễn biến lại quá tốt. Linh hoạt bác ah.

hic :4:
Nàng yên tâm, cuối tuần này VCes 2 miền off ở QN tuần sau tt sẽ thăng hoa rực rỡ giống đợt off ở Biên Hòa
Thế ở nhà phải nhảy múa , trấn yểm VCers mới được :roflmao:
Bao giờ nhảy dù hú nhoé...hú xong thấy like phát là xoá luôn cũng được ...kà kà kà...suỵt suỵt :21:
:28:. Bai èn hâu , mủng là chích . Cuối tháng rồi mình tính nhé :3:

Thị trường hôm nay đẹp quá... Hội đủ mọi thứ từ Vol cho đến điểm số... Mọi thứ đều hòan hảo.

Chúc mừng cụ nào đang có hàng. Chia buồn với cụ nào đang tòan tiền như em... :4::4:

Em thấy tâm lý bà con sao í, thứ 2 sàn ko, thứ 4 tím ko, thiệt pó tay lun :106:
chài mí anh control cả roài, đẩy lệnh = comp luôn, vừa đúng 550
ATC show $$$ khiếp các thầy ạ:106::64:
Em thấy tâm lý bà con sao í, thứ 2 sàn ko, thứ 4 tím ko, thiệt pó tay lun :106:
tức là tt đc control khéo và đồng thuận

Có lẽ phiên hôm nay là phiên đầu tiên từ tết âm lịch ra thị trường mới cởi bỏ được tâm lý sợ hãi của việc downtrend, bà con lao vào múc như chưa thể chưa bao giờ được múc :). Sang tuần mới đến giai đoạn của các đội bán khống, bán xuống cover lúc đấy mới hay các bác nhỉ :D

Có lẽ phiên hôm nay là phiên đầu tiên từ tết âm lịch ra thị trường mới cởi bỏ được tâm lý sợ hãi của việc downtrend, bà con lao vào múc như chưa thể chưa bao giờ được múc :). Sang tuần mới đến giai đoạn của các đội bán khống, bán xuống cover lúc đấy mới hay các bác nhỉ :D
Sang tuần gì nữa bác, hôm nay rồi đấy.

Tôi lại một mình bơ vơ dưới sân ga rồi bác Chim, gần như full tiền. Hoàn toàn bị bất ngờ.
Poor u :). Đợt vừa rồi bác không bị gấu đe dọa thì đợt này bác không có duyên với bò cũng là chuyện bình thường mà. cơ hội còn nhiều. Nếu em là bác quan tâm đên em OGC , bác đợi đầu phiên của ngày cuối cùng bán danh mục OGC múc giá sàn . Em đang nghĩ giống cái đợt ETF loại PVX ra khỏi danh mục ETF . Bác sọi lại lịch sử giao dịch PVX biết đâu sẽ có ăn vụ OGC lần này:1178:

Status
Not open for further replies.
Back