Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đã bảo vô tư thì đúng sai không thành vấn đề rồi mà :1:
Chà , cứ nghĩ tới vô tư hay không vô tư thì liền sai rồi .
Bản thân người viết đưa ra ý kiến => đúng => giỏi => nhiều người theo . Vòng tròn này cứ thế tiếp diễn . Hiếm có chuyện bỗng dưng có nhiều người theo để mà lợi dụng .
Với lại phím hàng thì dễ chứ phím cả một cái thị trường tăng hay giảm theo ý nghe chừng gian nan nha .
Giống ở ngoại , các bác analyst hay FM thi thoảng vẫn hay tweet mà .

Sent from my iPhone using Tapatalk

HƠn 30 tỷ thì P/E cũng gần 8 rồi,so với mặt bằng chung thì không thấp,chắc phải có cái gì hay hơn nữa mới chạy được chứ bác?
Tpp / fta nó tác động mạnh thì pe cao tí cũng được mà chị . Biết đâu đột biến năm sau , sau nữa thì sao . Ngành đặc thù .

Tpp / fta nó tác động mạnh thì pe cao tí cũng được mà chị . Biết đâu đột biến năm sau , sau nữa thì sao . Ngành đặc thù .
Cuối năm nay có M&A nâng thị phần lên 90%. Tpp và FTA mà tt quên thằng này mất.... Độc quyền về ngành, tự chủ về giá, Cầu ko đáp ứng đủ lượng Cung...

Hihi không như VSC chỉ như VCS thôi Chị... đoạn này đi loạn choạng sau thì êm hẳn
Con này em theo suốt từ 2013 từ 145. N vòng rồi . Mãi 2 tháng vừa rồi mới bỏ .
Lái lủng lởm khởm lắm . Được cái mua thấp bán cao cũng hay hay . Mua cao của tụi này toàn phải bán thấp thôi ah .

Bác ơi,ở vị thế của chúng ta ,những người đã có 5-10 năm ngụp lăn trên TT thì chắc ít có ai có thể gây ảnh hưởng tới mức chúng ta mù quáng làm theo.Nhưng em nhớ lại cái năm 2007 ấy,khi chân ướt chân ráo bước vào thị trường, em coi nhiều người như thánh sống bác ạ,đặc biệt trong số đó là bác LHH( mà bác này hoàn toàn chỉ biết trên mạng ảo nhé).Ngày nay các bạn ấy không chỉ tài năng mà còn có danh phận rõ ràng,đến em còn ngưỡng mộ chứ đừng nói các bạn trẻ mới lập nghiệp hay mấy cô nhân viên văn phòng,mỗi lời nói của các bạn ấy có ảnh hưởng khá lớn đến hành vi của nhiều người tham gia TT.Nếu là nhận định vô tư thì đúng sai không thành vấn đề vì TT vốn là vậy,nó thường xuyên gây ngỡ ngàng cho chúng ta không cần biết chúng ta là ai,mong muốn gì.Nhưng nếu chỉ tạo dựng danh tiếng và uy tín để lợi dụng nó mà chà đạp lên lòng tin của mọi người hòng trục lợi,biến những người tin yêu mình thành con rối thì thật đáng buồn.Em không muốn tin vào điều đó,chỉ thế thôi.
Thôi,ta dừng vấn đề này ở đây bác nhé,cũng chỉ toàn suy đoán lung tung rồi phán bậy thôi mà.Tội nghiệp cho người ta,tội nghiệp cho cả mình nữa.
Ôi cái thời 2005-2006, 1 năm trước thời kỳ CK điên dại với WTO và đỉnh cao muôn trượng 1170. Hồi ấy ngày đi làm, tối về vào Vietstock nghe các bác ấy phân tích, nhận định mà mê mẩn :21:
Toàn cao thủ cả: soncanh, langtoideplam, LHH, Noob, Loicutave, Loimoi_emchoi, Update, nhaque, perochan..... nhưng nổi đình nổi đám nhất vẫn là LHH với cú lừa bí kíp luyện rồng làm bao con người mong ngóng. Sau LHH là Update vô đối trên tất cả các diễn đàn CK :21:
May sao nhờ Bang chủ VC mở 4R truyền đạt kiến thức TA mà bao người tồn tại tới ngày hôm nay, thật vô cùng may mắn :113:. Hồi ấy, đại đa số dân chứng có biết TA là gì đâu, trình TA như các thầy VCers bây giờ mà lùi lại 10 năm thì cứ gọi là...tung hoành, trấn áp quần hùng :21:

Ôi cái thời 2005-2006, 1 năm trước thời kỳ CK điên dại với WTO và đỉnh cao muôn trượng 1170. Hồi ấy ngày đi làm, tối về vào Vietstock nghe các bác ấy phân tích, nhận định mà mê mẩn :21:
Toàn cao thủ cả: soncanh, langtoideplam, LHH, Noob, Loicutave, Loimoi_emchoi, Update, nhaque, perochan..... nhưng nổi đình nổi đám nhất vẫn là LHH với cú lừa bí kíp luyện rồng làm bao con người mong ngóng. Sau LHH là Update vô đối trên tất cả các diễn đàn CK :21:
May sao nhờ Bang chủ VC mở 4R truyền đạt kiến thức TA mà bao người tồn tại tới ngày hôm nay, thật vô cùng may mắn :113:. Hồi ấy, đại đa số dân chứng có biết TA là gì đâu, trình TA như các thầy VCers bây giờ mà lùi lại 10 năm thì cứ gọi là...tung hoành, trấn áp quần hùng :21:
Đúng là chứng trường khắc nghiệt anh nhỉ. Gặp vận xui thì cao nhân mấy cũng có lúc banh gáo.
Em nghĩ mình tu luyện 10 năm nữa cũng ko bằng được 1/2 tu vị & nhạy bén của họ (1 số tên tuổi ở trên). Thành công trong trò này, nhiều khi may mắn đóng vai trò quan trọng. Làm chơi ăn thật, làm thật ăn đòn :(

Last edited:
Em cũng đang nghĩ, xu hướng càng nhiều NĐT đi học TA nhiều đấy anh, việc đó tốt vì họ có đầu tư cho đồng tiền của mình trước khi mang ra chiên trứng, nhưng cũng gây khó khăn trong việc tạo sóng sánh...hèn chi hồi chiều anh Chứng Dế khuyên em là phải lỳ và ngu TA mới ăn bằng lần :21:, để sang tuần suy gẫm cái vụ này xí :3cool_embarrassed:
Hiện tại sóng TPP này độ húng liều so với WTO khi xưa thế nào anh nhỉ ?

Em cũng đang nghĩ, xu hướng càng nhiều NĐT đi học TA nhiều đấy anh, việc đó tốt vì họ có đầu tư cho đồng tiền của mình trước khi mang ra chiên trứng, nhưng cũng gây khó khăn trong việc tạo sóng sánh...hèn chi hồi chiều anh Chứng Dế khuyên em là phải lỳ và ngu TA mới ăn bằng lần :21:, để sang tuần suy gẫm cái vụ này xí :3cool_embarrassed:
Có một người bảo em là : TA không phải là công cụ mua đáy bán đỉnh mà là để giúp cho mình tồn tại [emoji16]. Thấy cũng đúng .
Tồn tại = ăn khúc giữa =)))

Status
Not open for further replies.
Back