Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Bác ơi,ở vị thế của chúng ta ,những người đã có 5-10 năm ngụp lăn trên TT thì chắc ít có ai có thể gây ảnh hưởng tới mức chúng ta mù quáng làm theo.Nhưng em nhớ lại cái năm 2007 ấy,khi chân ướt chân ráo bước vào thị trường, em coi nhiều người như thánh sống bác ạ,đặc biệt trong số đó là bác LHH( mà bác này hoàn toàn chỉ biết trên mạng ảo nhé).Ngày nay các bạn ấy không chỉ tài năng mà còn có danh phận rõ ràng,đến em còn ngưỡng mộ chứ đừng nói các bạn trẻ mới lập nghiệp hay mấy cô nhân viên văn phòng,mỗi lời nói của các bạn ấy có ảnh hưởng khá lớn đến hành vi của nhiều người tham gia TT.Nếu là nhận định vô tư thì đúng sai không thành vấn đề vì TT vốn là vậy,nó thường xuyên gây ngỡ ngàng cho chúng ta không cần biết chúng ta là ai,mong muốn gì.Nhưng nếu chỉ tạo dựng danh tiếng và uy tín để lợi dụng nó mà chà đạp lên lòng tin của mọi người hòng trục lợi,biến những người tin yêu mình thành con rối thì thật đáng buồn.Em không muốn tin vào điều đó,chỉ thế thôi.
Thôi,ta dừng vấn đề này ở đây bác nhé,cũng chỉ toàn suy đoán lung tung rồi phán bậy thôi mà.Tội nghiệp cho người ta,tội nghiệp cho cả mình nữa.
Nếu có bạn nào nghĩ rằng có thể kiếm được tiền nhờ vào việc nghe theo lời của người khác, kể cả người đó đã từng đúng rất nhiều lần thì trước sau gì cũng bị mất tiền.

Nếu là dân văn phòng, kỹ sư, bác sĩ thì nên tập trung vào chuyên môn, nhất nghệ tinh, nhất thân vinh.

alo cả nhà cho hỏi dán file vào link như nào để up lên 4um đây???
hôm qua lướt thướt mình đọc thấy chỗ nào ae hướng dẫn nhau rồi mà ko nhớ ra

Status
Not open for further replies.
Back