Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Các anh nào mà đầu cơ đều phải nghe market sẽ kể ta nghe hết. Các anh ấy cũng chỉ set up thôi. Mà nếu có thực hiện thì toàn đánh option. Còn không có ai gia cát dự mà đúng hết được. Mình nhỏ lẻ hành động theo plan của mình, theo khí chất của mình thôi. Những người mà cứ đọc được một cái tin, một cái status của ai đó rồi hành động mạnh thì không trước sau gì cũng từ thương nặng đến tử thương. Theo kinh nghiệm của em thì khi thấy quá nhiều cao thủ hô hào theo một hướng thì nên chuẩn bị tinh thần cho hướng ngược lại. Nhớ khi xưa tháng 5/2010, lúc cần truyền hòn than bao nhiêu cao thủ đồng thanh hô hào tốt lắm tốt vừa. Sau đó, rồi lại biến mất vào thinh không!
Em bào chữa cho các bạn ấy 1 tý là thực sự không ai luôn dự đoán chuẩn được cả nếu không nói là dự đoán nào cũng ở mức 50/50 thôi.Cho nên thắng không phục mà sai không trách.Cái đáng buồn là sử dụng dự đoán làm công cụ để đạt mục đích của mình bất chấp lợi ích của người khác kia kìa.Mà thôi stop ở đây,cũng chỉ là nghe lại mà thôi.:sorry:

Em bào chữa cho các bạn ấy 1 tý là thực sự không ai luôn dự đoán chuẩn được cả nếu không nói là dự đoán nào cũng ở mức 50/50 thôi.Cho nên thắng không phục mà sai không trách.Cái đáng buồn là sử dụng dự đoán làm công cụ để đạt mục đích của mình bất chấp lợi ích của người khác kia kìa.Mà thôi stop ở đây,cũng chỉ là nghe lại mà thôi.:sorry:
Bào chữa thì bào chữa tận cùng luôn, họ cũng không có ý đó, chỉ là chém bình thường như bao người khác (chả lẽ họ không được chém gió) chỉ có tư duy "tôn sùng cá nhân" thái quá, khi dẫn đến kết quả xấu lại chuyển tông mới đáng tránh. Nặng hơn nữa thì là "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"

Bào chữa thì bào chữa tận cùng luôn, họ cũng không có ý đó, chỉ là chém bình thường như bao người khác (chả lẽ họ không được chém gió) chỉ có tư duy "tôn sùng cá nhân" thái quá dẫn đến kết quả xấu lại chuyển tông mới đáng tránh. Nặng hơn nữa thì là "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"
Like nhiệt comment này của thầy :41::41::41:

Bào chữa thì bào chữa tận cùng luôn, họ cũng không có ý đó, chỉ là chém bình thường như bao người khác (chả lẽ họ không được chém gió) chỉ có tư duy "tôn sùng cá nhân" thái quá dẫn đến kết quả xấu lại chuyển tông mới đáng tránh. Nặng hơn nữa thì là "ngu thì chết chứ bệnh tật gì"
đúng ồi; phát ngôn là quyền của họ, đu theo may nhờ rủi chịu, hà hà. :1cool_look_down:

Em đi họp phụ huynh cho con gặp 1 bác đi họp cho cháu.Bác này làm tình báo gì đó bên công an mà bảo không chịu nổi áp lực phải xin nghỉ sớm vì lúc nào cũng thấy đầy rẫy nỗi lo sợ,cảm giác như mất nước đến nơi.Biết nhiều cũng chưa hẳn đã là tốt.Họ có khi cũng chỉ nói đúng điều họ nghĩ thôi.

Em đi họp phụ huynh cho con gặp 1 bác đi họp cho cháu.Bác này làm tình báo gì đó bên công an mà bảo không chịu nổi áp lực phải xin nghỉ sớm vì lúc nào cũng thấy đầy rẫy nỗi lo sợ,cảm giác như mất nước đến nơi.Biết nhiều cũng chưa hẳn đã là tốt.Họ có khi cũng chỉ nói đúng điều họ nghĩ thôi.
Họ làm tốt công việc của họ là tốt rồi, họ bàn sang chứng khoán mới căng a nha:1cool_byebye:

Tận dụng sai lầm của người khác để kiếm tiền là chuẩn,nhưng đẩy người ta đến chỗ sai lầm là 2 chuyện khác nhau.
Có ai ép nhà đầu tư đua trần mua cp giá cao đâu, cũng có ai ép họ bán tháo giá sàn đâu. Tự bản thân họ làm thế mà.

Nếu có thua lỗ thì tự nhìn vào gương và tự trách mình.

Mình kiếm đc cái job bđs bên q7 nên ko có time ngó nghiêng tt hằng ngay mặc dù vẫn vào xem rum xem coi có hàng hị gì để ké hok. Cổ cánh e ko có đứa nào lõm cả mà chạy khá thì có mỗi cvt,plc, còn lại vẫn bò ì ạch. Fpt hôm qua có giá tốt mà ko cut đc hix. Riêng case tpp rõ là mừng hơi quá nhỉ, kể cả vụ thoái vốn ko ké đc tí cơm nào.

Có ai ép nhà đầu tư đua trần mua cp giá cao đâu, cũng có ai ép họ bán tháo giá sàn đâu. Tự bản thân họ làm thế mà.

Nếu có thua lỗ thì tự nhìn vào gương và tự trách mình.
Bác ơi,ở vị thế của chúng ta ,những người đã có 5-10 năm ngụp lăn trên TT thì chắc ít có ai có thể gây ảnh hưởng tới mức chúng ta mù quáng làm theo.Nhưng em nhớ lại cái năm 2007 ấy,khi chân ướt chân ráo bước vào thị trường, em coi nhiều người như thánh sống bác ạ,đặc biệt trong số đó là bác LHH( mà bác này hoàn toàn chỉ biết trên mạng ảo nhé).Ngày nay các bạn ấy không chỉ tài năng mà còn có danh phận rõ ràng,đến em còn ngưỡng mộ chứ đừng nói các bạn trẻ mới lập nghiệp hay mấy cô nhân viên văn phòng,mỗi lời nói của các bạn ấy có ảnh hưởng khá lớn đến hành vi của nhiều người tham gia TT.Nếu là nhận định vô tư thì đúng sai không thành vấn đề vì TT vốn là vậy,nó thường xuyên gây ngỡ ngàng cho chúng ta không cần biết chúng ta là ai,mong muốn gì.Nhưng nếu chỉ tạo dựng danh tiếng và uy tín để lợi dụng nó mà chà đạp lên lòng tin của mọi người hòng trục lợi,biến những người tin yêu mình thành con rối thì thật đáng buồn.Em không muốn tin vào điều đó,chỉ thế thôi.
Thôi,ta dừng vấn đề này ở đây bác nhé,cũng chỉ toàn suy đoán lung tung rồi phán bậy thôi mà.Tội nghiệp cho người ta,tội nghiệp cho cả mình nữa.

Last edited:
Hôm nay Em rón rén vào APC ko biết có chêtd ko, thấy E nó có thanh khoản đột biến nên vào... thêm Chị ấy cứ bảo năm nay LN được >30 tỷ đấy... giờ nghỉ lại ôi...
HƠn 30 tỷ thì P/E cũng gần 8 rồi,so với mặt bằng chung thì không thấp,chắc phải có cái gì hay hơn nữa mới chạy được chứ bác?

Status
Not open for further replies.
Back