Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Không giận, chỉ hận là em không thể diễn giải cho chị hiểu được ý tứ, lối hành văn của em quá tệ :109:
EM thấy không,chị sinh hoạt trên 4R từ năm 2007,có bao giờ chị thể hiện một thái độ gì không phải với mọi người đâu.Gần đây,muốn giao lưu cùng mọi người chị mới hay nói chuyện và với thân phận rất trung thực là 1 bà nội trợ.Nhưng 1 vài người tự cho mình cái quyền của người có tiền,có kiến thức và có vị trí xã hội thể hiện sự thiếu tôn trọng chị thì chị mới có thái độ đúng là hơi lố bịch.Cái này chị sẽ triệt để rút kinh nghiệm và cảm ơn em đã nhắc nhở.

In đệch hôm nay vẫn trụ vững.

Hôm nay mình bình tĩnh theo dõi và đọc kỹ cmt của mọi người.Thú thực là thấy khó hiểu quá,chưa bao giờ mình biết đến các kiểu tư duy như vậy,cho nên sử dụng nó để kiếm tiền chắc là không thể rồi.Hèn gì mãi chẳng giầu được.
Nhân tài suy nghĩ có khác nhỉ. hehe lâu rồi mới thấy một người có suy nghĩ chín chắn thế này :D

À,cái đưa có 70 tỷ ấy à.Chồng nó làm Vietnamairline đi du học ở MỸ theo diện công ty cấp học bổng,về anh ấy lại ra ngoài làm cho công ty du lịch (Transviet?) ngoài lương(khoảng 1x triệu/tháng thôi) mỗi năm được nhận chia 150-200.000 USD.Rồi cứ gom tiền mua nhà,mua đất và cho thuê thôi.Tất nhiên,bố mẹ cũng cho ban đầu 1 ít,nhưng về cơ bản là kiếm tiền sạch và minh bạch đấy.Thấy nó bảo riêng mảnh đất Lương ĐỊnh Của mua hồi tháng 5,giờ xong sổ đỏ bán đã lãi cỡ gần chục tỷ rồi.
Bà này chắc giàu lắm Chị ak. Ko biết lương thiện thế nào? Nhưng tiền mà cứ ôm khư khư trong người không đầu tư không tạo ra công ăn việc làm thì chỉ khổ dân thôi Chị ạ.

Hôm nay mình bình tĩnh theo dõi và đọc kỹ cmt của mọi người.Thú thực là thấy khó hiểu quá,chưa bao giờ mình biết đến các kiểu tư duy như vậy,cho nên sử dụng nó để kiếm tiền chắc là không thể rồi.Hèn gì mãi chẳng giầu được.
Em đọc thì thấy cách viết của bác TTN dễ gây hiểu nhầm là: "Nếu sử dụng các kiểu tư duy như vậy thì không thể giàu được". Trong khi ý của bác có lẽ là: TTN không hiểu các kiểu tư duy như mọi người nên không sử dụng nó để kiếm tiền được suy ra TTN mãi chẳng giàu được.
Vấn đề ở cách diễn đạt và cách hiểu thôi.

Em minh hoạ cho chị nhé =))
Thông cảm dạo này hết hàng nên pọt mấy cái thư giãn :1cool_byebye:
Bức hình mang tên : Đặc nhiệm gấu

Hình mang tính gdục răn đe phết ... chị cũng gần như full tiền :1cool_byebye:
Chị bít cánh đồng hoa oải hương tím lịm chỉ là mộng, cuộc sống này vốn dĩ là cõi mộng rồi... nay lại còn mộng trong mộng nữa thì mệt lém....

Quả thực là hôm nay mình vừa tìm ra lý do tại sao mình không theo được dòng tiền trên thị trường vì mình không biết tư duy như vậy.
Thật không hiểu vì sao lại gây bức xúc cho mọi người.
Thư giãn chị ơi =)). Ngoài lúc kiếm tiền như kiểu bàn về thị trường hay gì gì liên quan đến xèng thì hãy nghiêm túc . Không thì cứ giãn dây thần kinh ra cho nó dễ thở .

Status
Not open for further replies.
Back