Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
@Cdg: fpt làm quả nến thặc gớm, vnm cũng chả khá là mấy, múc phải giá cao lại có 5 đêm mất ngủ :1cool_look_down:
Trắc nghiệm:
Theo các thầy thì lượng tiền lớn đua mua xanh mấy mã SCIC thoái vốn hôm nay là của BBs hay nhỏ lẻ, sao lại dễ dụ và hào hứng thế ? Liệu có games ở đây không?
Khứa khứa, anh Chim hỏi trắc nghiệm múc hôm nay BBs hay nhỏ lẻ mà, em đoán nhỏ lẻ đu mà...
Em có múc đâu.:1cool_byebye:Một đống hàng đang cần thanh lý đây (chịu dc 1 đấm rồi, mai phát nữa không chịu dc là phọt) còn múc gì nữa...

À,cái đưa có 70 tỷ ấy à.Chồng nó làm Vietnamairline đi du học ở MỸ theo diện công ty cấp học bổng,về anh ấy lại ra ngoài làm cho công ty du lịch (Transviet?) ngoài lương(khoảng 1x triệu/tháng thôi) mỗi năm được nhận chia 150-200.000 USD.Rồi cứ gom tiền mua nhà,mua đất và cho thuê thôi.Tất nhiên,bố mẹ cũng cho ban đầu 1 ít,nhưng về cơ bản là kiếm tiền sạch và minh bạch đấy.Thấy nó bảo riêng mảnh đất Lương ĐỊnh Của mua hồi tháng 5,giờ xong sổ đỏ bán đã lãi cỡ gần chục tỷ rồi.
Em đọc đi đọc lại, vẫn chưa rõ lắm cái tư duy làm giàu ở chỗ nào? Là ra ngoài làm, có tiền thì đầu tư BĐS ạ chị?:1:

Khứa khứa, anh Chim hỏi trắc nghiệm múc hôm nay BBs hay nhỏ lẻ mà, em đoán nhỏ lẻ đu mà...
Em có múc đâu.:1cool_byebye:Một đống hàng đang cần thanh lý đây (chịu dc 1 đấm rồi, mai phát nữa không chịu dc là phọt) còn múc gì nữa...
Mình trao đổi, xin ý kiến nhận định về sự kiện mới mà các thầy ấy cứ suy diễn là mua mua, bán bán là cớ làm sao :10:
Cứ thế này thì không ai dám trao đổi nhận định nữa à :24:

Báo cáo bác @Cdg em bán 1k SHI giá 142 cuối phiên còn 1k mai em bán nốt, hihi có tý nãi rồi. cứ tưởn bán hớ VNM...
Hai thầy hôm nay có hóng được giề không, lôi ra chúng ta cùng thảo luận, tới giờ giao ban roài :cute_smiley61:

Có khi do may mắn nữa.Chị không khen và cũng không học được nhà nó,vì em muốn biết tại sao nó có nhiều tiền thì chị kể trung thực,tự em nhìn nhận thôi.
Vậy em cũng kể cho chị nghe, trung thực luôn, em có ông Bác (bạn bè, và cũng là sếp cũ của Ba em), từ thời 197x, ổng dạy Ba em rằng: Có tiền cứ mua đất, đừng mua vàng...người đẻ chứ đất không có đẻ. Đến bây giờ, tài sản ổng bèo bèo cũng khoảng 500 tỷ trở lên, chỉ bằng cách ăn tiền đút lót, ăn bớt ăn xén của công ty...rồi mua đất vứt đó... Hai năm trước, ổng mới bị đột quỵ, giờ ngồi xe lăn...vợ con chả có tình cảm gì, chỉ làm tròn nghĩa vụ :18:

@whitehat Còn căn vặn gì nữa không tôi còn tắt máy này.
Chị cứ nghĩ em vặn chị, nên đâm ra không thể nào vui vẻ với nhau được. Trong khi, em cố tình gắn cái mặt cười nhẹ nhàng sau từng cái pót, chỉ để chị hiểu em hỏi với thái độ thoải mái và nghiêm túc...
Chắc là do em hay cà rỡn...nên chị nghĩ là em vặn vẹo chị...haizzz, tội nghiệp em ! :17:

Chị cứ nghĩ em vặn chị, nên đâm ra không thể nào vui vẻ với nhau được. Trong khi, em cố tình gắn cái mặt cười nhẹ nhàng sau từng cái pót, chỉ để chị hiểu em hỏi với thái độ thoải mái và nghiêm túc...
Chắc là do em hay cà rỡn...nên chị nghĩ là em vặn vẹo chị...haizzz, tội nghiệp em ! :17:
Em không hiểu thì có.Có tiền,rồi mất tiền.Lên tột đỉnh danh vọng rồi đội gạch ngồi chuồng trâu,gia đình,dòng họ chị là người từng nếm trải nên hơn ai hết chị hiểu tính 2 mặt của tiền bạc và quyền lực.Đừng nói với chị về điều ấy.

Em không hiểu thì có.Có tiền,rồi mất tiền.Lên tột đỉnh danh vọng rồi đội gạch ngồi chuồng trâu,gia đình,dòng họ chị là người từng nếm trải nên hơn ai hết chị hiểu tính 2 mặt của tiền bạc và quyền lực.Đừng nói với chị về điều ấy.
Dạ, vậy em xin lỗi chị vì em không hiểu ạ! Stop chị nhé!

1_1.png.html

Sao bữa nay pọt hình nó lại ko ra thế này.

Đại đa số là bán, một số bán hết rồi đang mong xuống sâu... nên không hóng dc gì cả.:2cool_after_boom:
Hihi em lại lên TTZ không biết có trùng của các bác VC nhà mềnh ko chắc lần này ngồi đồi gió hú mất thôi 2k giá 77 còn 500cp lót lại khớp 74:dead:
Túm lại tình hình chung là bán ạ, cảm ơn các thầy, sáng mai trước giờ mở cửa ta lại giao ban nhé :6cool_boss:

Status
Not open for further replies.
Back