Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
cũng tuỳ người chị, ông bạn chồng em làm bên CA. trần đời chưa thấy ông nào lành và chân chất như ông ý. tự giúp nhà em đủ thứ việc từ sổ đỏ. học hành, bảo hiểm, bệnh viện . nhưng kg bao giờ nhận cái gì( tất nhiên là cho người trực tiếp giải quyêt việc thì nhà em tự cư xử)
nợ ông ý nhiều nên ngại quá, hè ròi cho bé con nhà ý đi du lịch với nhà em, kg ngờ tháng sau ông ý lại đưa con nhà em đi với cơ quan ông ý. thế là hoà.
Nhưng em note là, tính ông ấy vậy làm bên CA kg lên cao được.
vậy là ổng để ý cô mèo ớt hoặc định làm sui gia cho hai thằng con hiiiiiiiiiiiii

vậy là ổng để ý cô mèo ớt hoặc định làm sui gia cho hai thằng con hiiiiiiiiiiiii
dạ kg nghĩ xa vậy bác nhé, ông ý bạn thân chồng em, em thì kg chơi với ông ý
2 con gái ông ý chơi với con gái em .
thật ra thì mình đối với bạn bè anh em thế nào, thì thường là họ sẽ đối với mình vậy

Last edited:
chim_non said:
Cũng như chứng, nhiều khi cũng là hên thì sao :21:
Đùa chứ đúng là dính đến CQ nhất là sổ đỏ mệt thật.
Mệt. Chung quy lại cũng chỉ vì ko xiền. Cứ xuất là hết mệt ngay. :1cool_byebye:
Nếu nói về sổ đỏ....thì nó nhận bì là may, nếu nó không nhận thì coi như xong...vì:
+ đất trong QH tuy có QH nhưng là miếng kiếm thêm như công viên , nhà VH của khu
+ đất QH cheo ...nói chung bi giờ đất trống là cheo
....
Tóm lại đất là mê cung vô cùng tận...và người mua vô cùng dễ ...không có sổ hiiiiiiiiiiiiii

Bác nào share giúp các vai trò có thể phát triển nếu theo nghiệp chứng? Nên cần vốn tối thiểu bao nhiêu để fulltime cho chứng? Giải quyết vấn đề tập thể, cộng đồng...thế nào? Ngồi lỳ suốt 1 mình với cái máy tính, bảng giá, hệ thống có khi được tiền lại tự kỷ mất :6smiley_vn5:

Bác nào share giúp các vai trò có thể phát triển nếu theo nghiệp chứng? Nên cần vốn tối thiểu bao nhiêu để fulltime cho chứng? Giải quyết vấn đề tập thể, cộng đồng...thế nào? Ngồi lỳ suốt 1 mình với cái máy tính, bảng giá, hệ thống có khi được tiền lại tự kỷ mất :6smiley_vn5:
Làm cộng tác viên cho một cty trả phí cao, thích thì làm ko thích thì chơi, có khách thì có tiền, chơi cho mình phí cũng thấp, lại quan hệ cộng đồng chém gió thoải mái!:1:

Làm cộng tác viên cho một cty trả phí cao, thích thì làm ko thích thì chơi, có khách thì có tiền, chơi cho mình phí cũng thấp, lại quan hệ cộng đồng chém gió thoải mái!:1:
Không muốn làm thuê và mang tính cá nhân. Làm sao để có thể xây dựng công ty, quỹ hay hình thức gì đó (em chưa có thời gian tìm hiểu, hic) để có thể phát triển, mở rộng ra các nước, các thị trường khác (hướng kiểu tập đoàn). Anh tài VC cũng nhiều, sao không tập hợp lại nhỉ? Kiếm tiền từ các thị trường khác mang về VN có phải có ý nghĩa hơn không. Tất nhiên phải đủ tài, giỏi và thêm tý may mắn nhỉ?

Last edited:
Kiếm tiền từ các thị trường khác mang về VN có phải có ý nghĩa hơn không. Tất nhiên phải đủ tài, giỏi và thêm tý may mắn nhỉ?
kiếm tiền ở VN đã khoai rồi mà còn từ các thị trường khác mang về VN thì nghe to lớn quá bác, rất nan giải :3D_72:

Không muốn làm thuê và mang tính cá nhân. Làm sao để có thể xây dựng công ty, quỹ hay hình thức gì đó (em chưa có thời gian tìm hiểu, hic) để có thể phát triển, mở rộng ra các nước, các thị trường khác (hướng kiểu tập đoàn). Anh tài VC cũng nhiều, sao không tập hợp lại nhỉ? Kiếm tiền từ các thị trường khác mang về VN có phải có ý nghĩa hơn không. Tất nhiên phải đủ tài, giỏi và thêm tý may mắn nhỉ?
kiếm tiền ở các thị trường khác cũng được, nhưng khối lượng thông tin phải xử lý là quá lớn với lại việc mở tài khoản trực tiếp hợp pháp từ Việt Nam là khó khăn đối với 1 NĐT cá nhân như bạn.
Còn mình thì mình suy nghĩ làm thật tốt, cày sâu cuốc bẫm trên mảnh ruộng của mình đã, cơ hội xung quanh có quá nhiều và hiện nay cũng chưa có thêm kế hoạch khác

kiếm tiền ở các thị trường khác cũng được, nhưng khối lượng thông tin phải xử lý là quá lớn với lại việc mở tài khoản trực tiếp hợp pháp từ Việt Nam là khó khăn đối với 1 NĐT cá nhân như bạn.
Còn mình thì mình suy nghĩ làm thật tốt, cày sâu cuốc bẫm trên mảnh ruộng của mình đã, cơ hội xung quanh có quá nhiều và hiện nay cũng chưa có thêm kế hoạch khác
Vậy làm tốt trên mảnh ruộng của mình rồi sao nữa? Ý tưởng là có thể xây dựng đội ngũ, bộ máy, phương pháp, hệ thống, công cụ...làm tốt ở VN và có xu hướng mở rộng ra dần. Quãng đường tất nhiên là dài nhưng phải đi thì mới đến được.

Vậy làm tốt trên mảnh ruộng của mình rồi sao nữa? Ý tưởng là có thể xây dựng đội ngũ, bộ máy, phương pháp, hệ thống, công cụ...làm tốt ở VN và có xu hướng mở rộng ra dần. Quãng đường tất nhiên là dài nhưng phải đi thì mới đến được.
chị từ NN về VN làm
chị thấy làm ở Thị trường VN dễ hơn , hợp với chị hơn. Nên chị chỉ xác định ăn quẩn và tích sản từ VN thôi

Tại sao không? Đầu tiên phải dám làm đã. Mọi việc đều có cách giải quyết.
Vấn đề là trước mắt anh xem vòng tròn năng lực của anh có thể vươn tới đâu ? Tham vọng ai cũng có nhưng để hiệu quả thì cứ mần mấy thứ quanh mình trước đã. Rồi từ từ như vết dầu loang, lan ra đâu ta bo đến đó :1cool_byebye:.
Như em thì chỉ "dám" ngồi quản lý cái tk của mình cho nó nhàn đầu :10:.

chị từ NN về VN làm
chị thấy làm ở Thị trường VN dễ hơn , hợp với chị hơn. Nên chị chỉ xác định ăn quẩn và tích sản từ VN thôi
Vậy thị trường nước ngoài nó khó ở vấn đề gì?

Status
Not open for further replies.
Back