Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
vì vậy mà ng ta kiêng làm cầu thang ngay....giữa nhà vì trung tâm chính là khu vực kiềm toả của thổ ...
gần giống tử vi, phong thuỷ ngũ hành cũng....xoay, theo cách gọi là tương sinh - khắc, cuối 1 vòng đời (chu kỳ) hoả thường vượng nên cách sắp đặt đồ đạc trong nhà trừ các cung - hướng chính ko đổi, thì mình vẫn có thể sắp xếp phong linh or phong đồ để xoay theo vận khí....
nói thì dễ nhưng với nhà phố 4x16, 4x20 thì bác xử lý thế nào định đưa cầu thang xuống cuối à? như vậy thì mất yếu tố ánh sáng, và hư / trược phong xuất hiện, vậy bác xử lý ra sao?

nói thì dễ nhưng với nhà phố 4x16, 4x20 thì bác xử lý thế nào định đưa cầu thang xuống cuối à? như vậy thì mất yếu tố ánh sáng, và hư / trược phong xuất hiện, vậy bác xử lý ra sao?
hề..hề...
em chịu.

• Like
Reactions: Cdg
Em còn mảnh đất 8*20 hướng đông nam.Lúc nào xây sẽ tham khảo các sư huynh, sư tỷ trên này,quyết không để ai bắt nạt nữa:100:

Hay quá, bán xem giúp em cái mẫu nhà em đang định xây, cũng cầu thang giữ nhà mái ngói và nhà 2 tầng có hợp lý không? mảnh đất có diện tích 20 x 40 m
View attachment 1677
liu luyến chuyển thầy @xBuu xem cho bác

ps: mình chỉ biết vậy thôi, mình chưa xem cho ai cả, nhìn hình view toàn cảnh này ko thể luận đoán dc, việc xem cả địa khí nơi cất nhà cũng quan trọng,....nếu bác thực sự cần xem, mình sẽ giới thiệu bác 1 nhà địa lý, bác contact trực tiếp và hẹn đón thầy đến xem, có điều thầy ở trong SG, hơi xa nơi bác cất nhà

Last edited:
Hay quá, bán xem giúp em cái mẫu nhà em đang định xây, cũng cầu thang giữ nhà mái ngói và nhà 2 tầng có hợp lý không? mảnh đất có diện tích 20 x 40 m
mau%20thiet%20ke%20nha%202%20tang%20dep%20hinh%20chu%20L%20BT14129%20pc1a_1422428811.jpg

Chỗ này thì chỉ mới bằng một góc 20x40.

vì vậy mà ng ta kiêng làm cầu thang ngay....giữa nhà vì trung tâm chính là khu vực kiềm toả của thổ ...
gần giống tử vi, phong thuỷ ngũ hành cũng....xoay, theo cách gọi là tương sinh - khắc, cuối 1 vòng đời (chu kỳ) hoả thường vượng nên cách sắp đặt đồ đạc trong nhà trừ các cung - hướng chính ko đổi, thì mình vẫn có thể sắp xếp phong linh or phong đồ để xoay theo vận khí....
Em thấy mẫu nhà phố ở VN là nhà ống. Mà nhà ống thì chỉ có đặt cầu thang ở giữa nhà mới hợp lý. Mà thực tế thì em toàn thấy cầu thang ở giữa nhà chứ có ai đặt ở phía trước hoặc sau đâu. Thậm chí nhiều villa em cũng thấy đặt cầu thang ở giữa nhà cũng rất hợp lý và đẹp nữa. :106:

Status
Not open for further replies.
Back