Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
hihi....bác gái TTN nổi tiếng ghê lun :D
chắc ý bác HL xem trên avatar thấy cầu thang của nhà, thường cần thang ko nên đặt phía bạch hổ mà dựa vào vách bên Thanh Long theo thế ng ta gọi là giáng long....
Cái này mới nè , em nghe thấy lần đầu đó .
Luận theo thế này thì đặt cầu thang thế là đúng . Vì thanh long trái , bạch hổ phải .
Bất luận thế nào đặt ngược là ngược, xuôi là xuôi. Không phân trạch mệnh gì hết . Giời đất không theo mệnh gia chủ :10:
Đừng nghe những gì mà nhà phong thủy , tử vi , độn toán " Lạc Việt" phán . :1cool_byebye:

Cái này mới nè , em nghe thấy lần đầu đó .
Luận theo thế này thì đặt cầu thang thế là đúng . Vì thanh long trái , bạch hổ phải .
Bất luận thế nào đặt ngược là ngược, xuôi là xuôi. Không phân trạch mệnh gì hết . Giời đất không theo mệnh gia chủ :10:
Đừng nghe những gì mà nhà phong thủy , tử vi , độn toán " Lạc Việt" phán . :1cool_byebye:
tả thanh long hữu bạch hổ nhưng là hướng từ trong nhà nhìn ra , hihi...
ko phải là theo, phong thuỷ là bố trí hài hoà tương sinh, ng sinh sống trong nhà là vật thể phát từ trường có tạo & dẫn khí, mệnh khí của ng trong nhà kết hợp & tương tác với địa khí & sự bày trí xếp đặt phù hợp sẽ tạo nên 1 tổng thể hài hoà, thu hút và luân chuyển khí tạo ra khí tài

Last edited:
Ko dám chê,chỉ muốn tốt thêm cho bác thôi.
Thôi để tôi xoá đi vậy.
Ôi,anh @HOANGLINH hay tự ái quá ta.Em nhớ cả rồi,lúc nào em sửa lại nhà sẽ lưu ý việc này.Cảm ơn anh rất nhiều nha.Em rất vui vì được anh chiếu cố, đang chưa biết cảm ơn sao đây???

Last edited:
năm 2003 mình có đến nhà 1 cậu em ở trong 1 cái hẻm nhỏ đâm ra phố Vũ Thạnh ( mình ko nhớ số nhà ),phường Giảng Võ cũng có cái cách bố trí cầu thang ngược và tường giật cấp giống với ảnh của @TTN
Em là con gái lại không biết gì về kiến trúc,xây dựng,thuê người ta thiết kế rồi mình cầm bản vẽ theo dõi thi công thôi.Xong xuôi mới biết cái nhà mình hóa ra là như vậy,chứ nhìn cái hình minh họa cũng không hiểu lắm.

cầu thang xoắn ko chỉ mang tính mĩ thuật nó mang í nghĩa phong thuỷ nữa mà, uốn lượn như rồng đi - bay.
Phong thủy là hơi phức tạp. cầu thang phải soắn và có vách mới dẫn và chỉnh phong lên lầu bác. cầu thang thằng gây sung khí. phong thủy đẹp lại khó vì cầu thang là mộc mọc ngay thổ cung thì làm thổ không phát.
Đầy là chưa kể thuật ngữ đông che hè mở.tức là lúc thịnh là thuận lúc suy là ngược...của phong thủy phi tinh.
Tóm lại muốn giàu bằng phong thủy thì phải quen thầy Bưu dài dài hiiiiiiiiii

Phong thủy là hơi phức tạp. cầu thang phải soắn và có vách mới dẫn và chỉnh phong lên lầu bác. cầu thang thằng gây sung khí. phong thủy đẹp lại khó vì cầu thang là mộc mọc ngay thổ cung thì làm thổ không phát.
Đầy là chưa kể thuật ngữ đông che hè mở.tức là lúc thịnh là thuận lúc suy là ngược...của phong thủy phi tinh.
Hờ hờ , em toàn xem miễn phí :D. Đơn giản là vẫn đang học và hành . Giờ mới 25 . Thêm chục năm nữa vẫn chưa muộn [emoji51]

Cứ thừa kế mà đi lên thôi :)

vì vậy mà ng ta kiêng làm cầu thang ngay....giữa nhà vì trung tâm chính là khu vực kiềm toả của thổ ...
gần giống tử vi, phong thuỷ ngũ hành cũng....xoay, theo cách gọi là tương sinh - khắc, cuối 1 vòng đời (chu kỳ) hoả thường vượng nên cách sắp đặt đồ đạc trong nhà trừ các cung - hướng chính ko đổi, thì mình vẫn có thể sắp xếp phong linh or phong đồ để xoay theo vận khí....

Nói tài cung tức là phong thủy bát trạch. 1 người có ba cung tốt : mệnh/ tài cung/ sức khỏe - sinh khí/....ví dụ người có tài cunng hương nam thì mua nhà cầu tài hướng nam.
Nhưng cũng không ăn thua bằng tử bình của cụ tào ở trỗ...nếu tài anh có 100 thì nó chỉ là 100 lấy trước lấy sau cũng vậy hiiiiiiii

Hờ hờ , em toàn xem miễn phí :D. Đơn giản là vẫn đang học và hành . Giờ mới 25 . Thêm chục năm nữa vẫn chưa muộn [emoji51]

c thấy thầy rất nhạy bén môn này, thầy có thời gian nghiên cứu kĩ thì rất tuyệt

Nói tài cung tức là phong thủy bát trạch. 1 người có ba cung tốt : mệnh/ tài cung/ sức khỏe - sinh khí/....ví dụ người có tài cunng hương nam thì mua nhà cầu tài hướng nam.
Nhưng cũng không ăn thua bằng tử bình của cụ tào ở trỗ...nếu tài anh có 100 thì nó chỉ là 100 lấy trước lấy sau cũng vậy hiiiiiiii
yes, absolutely rite ạ.
cái này có thiên hướng Phật đạo

Em cũng tin là vậy đó.Vậy mới bảo giờ chỉ còn 2 chữ Tuệ và Tâm mà.

Cái món này xBuu có vẻ thạo nhỉ ...

• Like
Reactions: Cdg
Status
Not open for further replies.
Back