Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Vấn đề là mình tìm ra giải pháp khác tuyệt vời hơn: Vừa chơi chứng vừa chơi cùng con.Vẹn cả đôi đường.
Để làm được thế này cần phải có năng lực tốt + 1 chỗ dựa/nền tảng tài chính của gia đình vững chắc chứ không thì dễ bị áp lực khi lâm vào cảnh:
Nhớ khi lửa tắt, cơm sôi
Lợn kêu, con khóc, chồng đòi tòm tem

... thì oải lắm :21::21::21:

Để làm được thế này cần phải có năng lực tốt + 1 chỗ dựa/nền tảng tài chính của gia đình vững chắc chứ không thì dễ bị áp lực khi lâm vào cảnh:
Nhớ khi lửa tắt, cơm sôi

nghe cách bác gái chia sẻ thì hình như ko bị cái áp lực này.

Nhớ khi lửa tắt, cơm sôi

EM không trade for living bác ơi.Hoàn toàn không có áp lực gì hết.

EM không trade for living bác ơi.Hoàn toàn không có áp lực gì hết.
vậy là tiền cơm ăn nước uống hàng ngày, chi phí học hàng tháng của 2 con, tiền cafe rượu chè bù khú của chồng, tiền shopping làm đẹp thì bác gái đã có 1 khoản thu nhập ổn định đều như vắt chanh, hàng tháng móc ra tiêu.
Lo được chuyện đó rồi, thì có gì phải áp lực nữa đâu. Khi nào tới số là lên đại gia thôi :16:

Tự làm mệt lắm.Không có được cảm giác an nhiên tự tại đâu bác.Mình làm ăn tử tế mà lũ sau mọt nó đối xử cứ như là con nợ của chúng nó.Em không cam lòng.
Bác không tin vào các ông chủ tư nhân, không tin sâu mọt, nhưng lại đặt niềm tin vào những dnnn, em đoán lý do là trong trường hợp xấu nhất xẻ thịt cổ phần hóa bác làm kền kền cạnh tranh với sâu mọt kaka... -> không phải bác không tin vào các ông chủ tư nhân mà là trường hợp xấu nhất nếu doanh nghiệp làm ăn k ra gì bác không kiếm được miếng nào. Nhà đầu tư này không hề đồng hành với doanh nghiệp tẹo nào... là đầu cơ thú dữ thì có.:1cool_byebye:

Con em 1 đứa 9 tuổi 1 đứa 4 tuổi.Học đủ các kiểu: đàn,võ,vẽ,toán tư duy,tiếng anh...Chỉ nguyên chuyện đưa đón thôi là em đã mệt lắm rồi.
Ôi,nhìn avata của bác gái là thấy rồi,mình dở thiệt.:1:
Nếu hình trên avata là nhà bác gái thì tiền vào nhà bác gái chưa yên thì đã có việc phải chi...hihi.

Status
Not open for further replies.
Back