Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đóng chart W1 M1. Ai cũng mong em nó rõ ràng chút để liệu cơm gắp mắm. Liệu nó ứ thế thì sao? :3cool_nosebleed::3cool_embarrassed:
Chào ngày mới, chúc cả nhà một ngày thành công :3D_80::banhbao36:

Em ko biết bác dùng công cụ gì để trading, nhưng nếu bác dùng chart thì nhiều khi nhìn thị trường ko còn cửa gì sống thì nó lại đảo chiều, nhiều người cũng hay bị cut đúng đáy, nên nhiều khi em kiếm ăn nhờ tìm được cửa sống trong cửa chết chứ nói biết trước được thì cũng khó.:102:
Còn tính em hay thật thà nên nói những điều thật lòng nên ngoài những người thông cảm còn em cũng hay bị nhiều người thù lắm! :21::21::21:
hi hi hi ...Vẫn tiếc vụ em Mèo Hồng à bác?

Đã tăng diện rộng đâu mà phân phối diện rộng được. Cuối tháng 6, đầu tháng 7 toàn đánh xoay tua thôi à. Muốn vượt cái đỉnh này phải chuẩn bị chu đáo. Lượng đổi đủ thì chất đổi :-).
TT luôn vận động, mỗi lúc mỗi khác, chờ phân phối diện rộng e làm không có đâu bác ạ.
Cầm đòn BVH vùng 6x rồi chờ phân phối đỉnh thì giờ này chắc phải thuộc dạng Inox đã tôi thế đấy.
2 tuần em chạy rông không xem bảng điện, giờ vẫn là lá la thôi, sống là phải có hy vọng nhỉ?:4:
Cuộc chơi lúc trước và bây giờ vẫn là zê-rô-sum-gêm, đổi lượng với chất đâu?
Nhìn lại GD, chắc em sẽ còn ngồi chờ thêm ít tuần, lại làm xe ôm thôi. :5smiley_vn22:

TT luôn vận động, mỗi lúc mỗi khác, chờ phân phối diện rộng e làm không có đâu bác ạ.
2 tuần em chạy rông không xem bảng điện, giờ vẫn là lá la thôi, sống là phải có hy vọng nhỉ?:4:
Cuộc chơi lúc trước và bây giờ vẫn là zê-rô-sum-gêm, đổi lượng với chất đâu?
Nhìn lại GD, chắc em sẽ còn ngồi chờ thêm ít tuần, lại làm xe ôm thôi. :5smiley_vn22:
Cảm giác chờ đợi con mồi rơi đúng vào tầm ngắm rồi bóp cò cũng rất yomost phải không bác?

Của đáng tội , nhiều người từ những người tham gia trên thị trường đến những giao dịch viên , broker , IB ... thường bị lạc lối trong mê cung thông tin và chớp xanh đỏ . Rất nhiều trader phân tích gần như 12/24h / ngày cho những mã họ ưa thích nhưng không thể nhớ nổi chart hay tự tin vào phân tích của mình . Nếu ptkt có câu truyền thống đầy nhân văn là biến động giá phản ánh vào chart và không cần thêm các thông tin nào khác thì cứ phân tích xong tối treo lệnh đi ngủ ko phải khỏe hơn sao ? Thực tế cho thấy hầu như các bạn làm việc rất chăm nhưng không hiệu quả vì thiếu tính khoa học .

" em bắt đầu cảm nhận đc hạnh phúc rồi ạ , ngày ngày ngủ thì dậy trễ , giao dịch thì chễnh mảng , lại lười coi thị trường , nhiều khi mải đánh game còn quay qua hỏi mấy thằng nhân viên thị trường tăng hay giảm :1smiley_vn11:"
@TTN: nếu biết skynel từ 2013, sẽ thấy e í đã thay đổi rất nhiều
rồi từ ngày làm ở VNDS và mở quỹ cá nhân + quản lý TK cùng với Trang ngọc báu và Minh phạm làm thành 1 team ăn í nữa.

bạn ấy đi được 1 chặng đường dài trong 6 tháng,
Em lại thấy là bạn ấy chưa định hình rõ nét hướng đi, nói chung là cũng khó cho những người mới vào nghề để chọn hướng đi đúng, mặc dù em biết về thông tin thì team của bạn ấy hay có rất sớm, nhiều khi lại là sớm quá!

Last edited:
Em lại thấy là bạn ấy rơi vào vòng luẩn quẩn, nói chung là cũng khó cho những người mới vào nghề để chọn hướng đi đúng, mặc dù em biết về thông tin thì team của bạn ấy hay có rất sớm, nhiều khi lại là sớm quá!
chỉ là thời gian thôi e ạ
chỉ có tự trả giá, và trải nghiệm mới căn chỉnh được hành vi phù hợp.

Cái vụ này em rất tệ,đôi khi đường về nhà em còn nhầm chứ đừng nói dõi theo ai.Tội nghiệp mình quá đi mất.
chỉ ở đây từ đầu, đọc cmt của các bạn và hiểu cách các bạn làm việc và vượt qua khó khăn. Đó cũng là những câu chuyện thú vị về real trade hàng ngày theo diễn biến của giao dịch mà không có sách vở nào viết sống động hơn được,

Status
Not open for further replies.
Back