Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Mua thì đã mua, bán thì đã bán ....
giải tán về với gia đình thôi các cụ :)
Ai biết đâu ngày mai...
tải data về nghiền ngẫm tiếp vậy...
GL& Enjoy :)

Ai biết đâu ngày mai...
Đừng quên đi đón con và nấu cơm chiều, bác nhé :D

Ai biết đâu ngày mai...
Sáng em có để 2 thao đồ ngâm trên tầng thượng...bác về xả giúp em nhé!

Tăng tiếp kiểu thế này thì gọi là uất ức trend
Nhờ vía "4 mạng 1 tầu là phải đắm" của AE VC, ngày mai múc gas mỗi người 1 lô cho nó chít

Hơ hơ, VNI đóng cửa trên 600, nến dài trong vắt các cụ kìa :D
Số mã Xanh đỏ cân nhau, nhìn bên HNX thì đỏ áp đảo.
ai bắt đáy lúc tt bị táng mạnh hôm thứ 5 thì hôm nay dược bán thoải mái rồi. Mai hàng bắt đáy phiên sáng thứ 6 về lại được chốt thoải mái tiếp. Nhìn HNX-Index thì nó điều chỉnh giảm 2 ngày hôm nay nhưng ko thủng đáy, lượng cung giảm qua khối lượng khớp lệnh ít đi. Có khi cú ép chart PVS sáng nay lại giúp hnxindex ngắn hạn tạo thành kiểu 2 đáy như hồi thị nở 595 điểm.
Thống kê giá trị treo đợi ở 3 bước giá cuối giờ thì chênh lệch mua đang lớn hơn khá nhiều so với bán trên HNX-Index. Đội đợi sung rụng hoặc kê đỡ giá đông hơn đội treo bán hoặc ép giá.
Vì vậy e nghĩ cửa pull-back tiếp tục cao hơn là khả năng mai đứt luôn.

ai bắt đáy lúc tt bị táng mạnh hôm thứ 5 thì hôm nay dược bán thoải mái rồi. Mai hàng bắt đáy phiên sáng thứ 6 về lại được chốt thoải mái tiếp. Nhìn HNX-Index thì nó điều chỉnh giảm 2 ngày hôm nay nhưng ko thủng đáy, lượng cung giảm qua khối lượng khớp lệnh ít đi. Có khi cú ép chart PVS sáng nay lại giúp hnxindex ngắn hạn tạo thành kiểu 2 đáy như hồi thị nở 595 điểm.
Thống kê giá trị treo đợi ở 3 bước giá cuối giờ thì chênh lệch mua đang lớn hơn khá nhiều so với bán trên HNX-Index. Đội đợi sung rụng hoặc kê đỡ giá đông hơn đội treo bán hoặc ép giá.
Vì vậy e nghĩ cửa pull-back tiếp tục cao hơn là khả năng mai đứt luôn.
Chốt thì đương nhiên thoải mái, nhưng mấy ai bắt đáy có lãi

Phiên ATC hôm nay cũng gieo cho em nhiều niềm tin và hy vọng hơn. GAS ơi mày cứ xanh tiếp lên 120 đi, thị trường lên qua 610 là thanh khoản lại tăng nhẹ nhàng ngay. Em Vni chỉ cần xanh đủ 5 ngày là tình yêu với em lại dào dạt lại ngay, quên hết những sầu muộn em đã từng mang lại.

Nhờ vía "4 mạng 1 tầu là phải đắm" của AE VC, ngày mai múc gas mỗi người 1 lô cho nó chít
Hahahaha.... Trước giờ thế giới chỉ có Down, Up trend. Giờ có thêm 1 trend mới gọi là Uất Ức Trend... :24::24::24::24:

Công nhận bác số dài xài từ cực đắt, cực chuẩn... :113:

Phiên ATC hôm nay cũng gieo cho em nhiều niềm tin và hy vọng hơn. GAS ơi mày cứ xanh tiếp lên 120 đi, thị trường lên qua 610 là thanh khoản lại tăng nhẹ nhàng ngay. Em Vni chỉ cần xanh đủ 5 ngày là tình yêu với em lại dào dạt lại ngay, quên hết những sầu muộn em đã từng mang lại.
Một điểm tích cực nữa là khi GAS kéo tăng thì các cp khác đều trơ ra ko bị bán. Điều này khác hẳn với những lần tăng trước của GAS. Trước phiên ATC cũng thấy có lượng cung chủ động bán xuống tránh bão ATC nhưng khá nhỏ. Tới cuối phiên ATC có vẻ bên mua thấy cung ít nên chủ động quay lại mua và khiến giá close cao hơn cuối đợt 2.

Con VCG của bác cũng gắn bó một thời của em, giờ cũng đang trong watch list. KBC như thế chẳng lẽ nó lại kém :D

Phan Văn Tèo của em hôm nay có vẽ tìm được điểm cân bằng lại roài...sau tháng ngày bị tây lông hấp dziêm...ráng hết tuần ra cái báo cáo quay lại mốc 19
Mai Phan văn tèo mà còn chổ này ... e tình nguyện vào đẩy xe cho Becks luon :D Tèo em ...chờ anh với :D

Rất chuẩn,
View attachment 4034

Nói thiệt là nhìn TT e không thấy sợ ae ợ ... có cảm giác là lực bán bắt đầu thoái lui ... giờ đến cuối tuần cứ sideway tăng dần là ổn ... trụ thì cứ đứng tấn để midcap lo liệu ... TT này bán xuống là hốt ngay :D e bắt đầu bull sang MID cap nha ace :D hi vọng lưa được con hàng phù hợp :D

AE có con MID CAP nào thơm giới thiêu e với nha :D

Nhìn từ Âu sang US tới 2 thằng ETF toàn 1 màu xanh ngát, lòng nhẹ hẳn. Thế là mai lại được sống thêm 1 ngày nữa rồi... :4:

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.

Ta có thêm ngày nữa để vui chơi... Mua mua bán bán... :4:

Status
Not open for further replies.
Back