Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Sự bất hợp lý có thể tồn tại khá lâu trên TTCK tuy nhiên tuần rồi được coi là màn pháo hoa "save the best for last".
CPI giảm, tăng trưởng tín dụng giảm, GDP tăng trưởng thấp, KQKD quý 1 của các Ngành sản xuất kinh doanh không khả quan, ... sẽ kéo lùi các chỉ số quay trở lại đáng kể.
Các bạn Tây đang mạnh dạn bán ròng để thể hiện quan điểm đó.
CK thế giới dao động mạnh tại "vùng đỉnh", cuộc đối đầu Đông - Tây có những nhịp nghỉ liên tiếp nhưng không ngừng tăng lên.
...
Và quá trình điều chỉnh cũng sẽ có sự "thái quá" như lúc tăng.
Các VCers chắc cũng biết sẽ phải làm gì :D
Week 14: tiếp tục điều chỉnh với 1-2 cú hẫng rơi tự do khi gặp vùng thời tiết xấu

Cho hỏi là cổ tức bằng cổ phiếu hay tiền mặt cái nào hay hơn các anh chị?
Nếu là hàng nóng không cơ bản, tiền tốt hơn. Nếu là hàng cơ bản tăng trong dài hạn (2-5 năm, kỳ vọng giá tăng >=20%/năm) và mục tiêu là đầu tư dài hạn, CP tốt hơn.

Nếu là hàng nóng không cơ bản, tiền tốt hơn. Nếu là hàng cơ bản tăng trong dài hạn (2-5 năm, kỳ vọng giá tăng >=20%/năm) và mục tiêu là đầu tư dài hạn, CP tốt hơn.
Đồng quan điểm với bác, nhưng em vẫn thích công ty mà đưa kế hoạch cổ tức bằng tiền trong một thời gian và đều đặn. Hiện tại trên 2 sàn em thấy thằng DPM và thằng VNM là dạng đấy. Tất nhiên bọn này lại ít sóng và ít cơ hội ăn bằng lần như các cổ phiểu cỏ,cổ phiếu sida trong giai đoạn này. Hiện tại Quý 1 bác Giailang đánh giá dòng chứng khoán như thế nào cụ thể là : HCM,BVS,VND,KLS. Đợt này em thấy dòng tiền tập trung vào dòng này khá tốt và có lẽ các nhà đầu tư đang trông chờ quý làm ăn tốt nhất trong năm của dòng chứng khoán khi thanh khoán rất tốt từ tháng 12/2013 trở lại đậy cũng như lượng lớn dùng margin nó sẽ làm nguồn thu cho cho các công ty đấy!
PS: Hôm qua off thịt chó anh em VC Hà Nội mà chẳng thấy bác ở đâu , nghe bác Engel chém hay phết :D

Đồng quan điểm với bác, nhưng em vẫn thích công ty mà đưa kế hoạch cổ tức bằng tiền trong một thời gian và đều đặn. Hiện tại trên 2 sàn em thấy thằng DPM và thằng VNM là dạng đấy. Tất nhiên bọn này lại ít sóng và ít cơ hội ăn bằng lần như các cổ phiểu cỏ,cổ phiếu sida trong giai đoạn này. Hiện tại Quý 1 bác Giailang đánh giá dòng chứng khoán như thế nào cụ thể là : HCM,BVS,VND,KLS. Đợt này em thấy dòng tiền tập trung vào dòng này khá tốt và có lẽ các nhà đầu tư đang trông chờ quý làm ăn tốt nhất trong năm của dòng chứng khoán khi thanh khoán rất tốt từ tháng 12/2013 trở lại đậy cũng như lượng lớn dùng margin nó sẽ làm nguồn thu cho cho các công ty đấy!
PS: Hôm qua off thịt chó anh em VC Hà Nội mà chẳng thấy bác ở đâu , nghe bác Engel chém hay phết :D
Dòng CTCK luôn hút dòng tiền vào quý 1 và giữa quý 3, trùng với nhịp điệu báo KQKD của các mã trên sàn. Trong Q2, giá có thể điều chỉnh vì đây là giai đoạn tích lũy chung của toàn thị trường.
Riêng đại bàng, cứ phải ngồi cùng chủ tịt và MR nó mới vui. Lý đạo trưởng mấy năm nay diềm đạm nên chắc chỉ thỉnh thoảng chọc ĐB tí chứ không chiến đấu ác như chủ tịt và MR.

Dòng CTCK luôn hút dòng tiền vào quý 1 và giữa quý 3, trùng với nhịp điệu báo KQKD của các mã trên sàn. Trong Q2, giá có thể điều chỉnh vì đây là giai đoạn tích lũy chung của toàn thị trường.
Riêng đại bàng, cứ phải ngồi cùng chủ tịt và MR nó mới vui. Lý đạo trưởng mấy năm nay diềm đạm nên chắc chỉ thỉnh thoảng chọc ĐB tí chứ không chiến đấu ác như chủ tịt và MR.
Hôm qua có cả chủ tịt và MR, nhưng đại bàng chém vẫn hay nhất :D. Đợt trước bác có nhắc đến PVX và các công ty thoái vốn của nó. Đợt này thấy các công ty thoái vốn của PVX tăng giá điên cuồng, Bác đánh giá nó có mang lợi ích tích cực ngắn hạn cho PVX không? Bác target PVX đợt này sẽ lên được bao nhiều:)

Trong tuần mới kình đề AE có nhận đinh về xu hướng chung của thị trường , cũng như nhóm nghành cần quan tâm không ạ . để cho mọi người cùng tham khảo . thân chào .

Hôm qua có cả chủ tịt và MR, nhưng đại bàng chém vẫn hay nhất :D. Đợt trước bác có nhắc đến PVX và các công ty thoái vốn của nó. Đợt này thấy các công ty thoái vốn của PVX tăng giá điên cuồng, Bác đánh giá nó có mang lợi ích tích cực ngắn hạn cho PVX không? Bác target PVX đợt này sẽ lên được bao nhiều:)
Tôi không ngắm PVX nên chưa có thông tin nhiều về nó. Tuy nhiên, đã là dòng thoái vốn thì nó sẽ được đẩy giá lên, và anh em nào theo mà không tham tất nhiên sẽ có quà, gọi là công sức ủn phụ cho chủ muốn thoái.

Theo những gì mà thị trường đã thể hiện suốt năm 2013 (năm thoái vốn ồ ạt) bà con nên lưu ý nhịp sóng của các mã khi đánh theo, khá thiên về TA, và nhiều người đã có lợi vì chơi hàng thoái vốn.

BVS có vẻ ổn nhất lúc này.

30/03/2014, 18:55
Tuần này sẽ là tuần mà nhiều nhà đầu tư phải cân nhắc suy nghĩ lên bán hay lên mua hay đứng ngài thị trường 1 thời gian ,,,,

Cá nhân tôi thấy thị trường vẫn ổn không đến mức quá tệ , nếu tìm được nhưng mã hoăc nhóm nghành cổ phiếu đang được dòng tiền , cũng như tin tức hỗ trợ mạnh vẫn có khả năng đêm lại lợi nhuận đáng kể 5-10% trong tuần ạ .....

Tôi dự kiến tuần tới dòng tiền sẽ tập chung vào các nhóm như chứng khoán , bất động sạn, và sẽ là tâm điểm trong tuần mới .
Xin đề cử .
1. DXG
2. SSI.
3. DPR ( phù hợp đầu tư dài hạn kỳ vọng lên 50-55-65-80)
4. SJS

... nhiều nhà đầu tư phải cân nhắc suy nghĩ lên bán hay lên mua

Cái này là đùa hay là thật vậy hở bác ? Đọc thấy nó kỳ lắm !

30/03/2014, 18:55
Tuần này sẽ là tuần mà nhiều nhà đầu tư phải cân nhắc suy nghĩ lên bán hay lên mua hay đứng ngài thị trường 1 thời gian ,,,,

Cá nhân tôi thấy thị trường vẫn ổn không đến mức quá tệ , nếu tìm được nhưng mã hoăc nhóm nghành cổ phiếu đang được dòng tiền , cũng như tin tức hỗ trợ mạnh vẫn có khả năng đêm lại lợi nhuận đáng kể 5-10% trong tuần ạ .....

Tôi dự kiến tuần tới dòng tiền sẽ tập chung vào các nhóm như chứng khoán , bất động sạn, và sẽ là tâm điểm trong tuần mới .
Xin đề cử .
1. DXG
2. SSI.
3. DPR ( phù hợp đầu tư dài hạn kỳ vọng lên 50-55-65-80)
4. SJS
Toàn hàng thơm nhỉ, riêng DPR tớ cũng đã có chart phân tích để bắt đáy, nhưng sau lại nhảy vào teen teen
Chắc do vấn đề tuổi tác nên đợt này tớ toàn khoái teen :D

... nhiều nhà đầu tư phải cân nhắc suy nghĩ lên bán hay lên mua

Cái này là đùa hay là thật vậy hở bác ? Đọc thấy nó kỳ lắm !
Mình đặt kế hoạch "mua" em thấy ok, còn "bán" không thể là kế hoạch - đó là kỷ luật bán. Đúng không anh?
Mua thì cực dễ. Mua theo phân tích, media bơm, hóng hớt... nhưng bán mới khó, chốt lãi - chốt lỗ đều cực khó :D

Giờ này chửa bác nào ngoi lên mới lạ...
Chắc toàn cán bộ đầu tuần phải họp giao ban...

Chúc ace một tuần giao dịch thành công ... Múc con nào kiếm 5% con đó nhưng nên hạn chế múc mới vì TT đang vào vùng nhạy cảm :1178:

Status
Not open for further replies.
Back